Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่อ ขอบคุณครับ แล้วถ้าผมอยากได้อันดับหนึ่ง ต้องจัดหนักแค่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by view foil View Post
      อ่อ ขอบคุณครับ แล้วถ้าผมอยากได้อันดับหนึ่ง ต้องจัดหนักแค่ไหนครับ
      ต้องเล่นเกมประมาณ 2-4ชั่วโมง ต่อ 1วันเป็นอย่างน้อยครับ ถึงจะได้คะแนนเยอะๆ

Comment

• สมมุตถ้าเราจะฟอแมทเครื่องใหม่ ( ทั้ง HDD )

จะมีปัญหายังไงกับ Steam มั่งครับ

เกมที่เราเคยเล่นอยู่จะโหลดใหม่ได้ไหม

ต้องส่ง Email ไปยืนยันตนไหม แล้วถ้าส่งไปต้องส่งไปเมลไหนครับ

Comment

• มีวิธีเล่นเกมแล้วไม่หยุดโหลดเกมที่กำลังโหลดไหมครับ

Comment

• Originally posted by view foil View Post
            มีวิธีเล่นเกมแล้วไม่หยุดโหลดเกมที่กำลังโหลดไหมครับ
            หลังจากเข้าเกมกด Alt+Tab ออกมาคลิกขวาที่เกมที่ต้องการโหลดต่อเลือก Pause update และเลือก Resume update อีกครั้งกด Alt+Tab เพื่อเข้าเล่นเกมต่อ

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
              สมมุตถ้าเราจะฟอแมทเครื่องใหม่ ( ทั้ง HDD )

จะมีปัญหายังไงกับ Steam มั่งครับ

เกมที่เราเคยเล่นอยู่จะโหลดใหม่ได้ไหม

ต้องส่ง Email ไปยืนยันตนไหม แล้วถ้าส่งไปต้องส่งไปเมลไหนครับ
              เกมใน steam มันจะผูกติดกับ account ถาวรครับ
              ไป login ส่วนใดของโลก เกมของเราก็ยังคงผูกติดกับ account อยู่ครับ
              จะลบทิ้ง แล้วโหลดใหม่กี่ครั้งก็ได้ครับ ไม่จำกัด

Comment

• หมดอารมณ์เลย... กะว่าจะซอยทั้งคืนซะหน่อย นั่งจิ้มตั้งแต่บ่าย3ยันทุ่มกว่าแล้วเนี่ย

Comment

• ^
                  ^
                  ^
                  เทศกาลลดราคาทีไร steam server เน่าทุกที 555+

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post
                    เกมใน steam มันจะผูกติดกับ account ถาวรครับ
                    ไป login ส่วนใดของโลก เกมของเราก็ยังคงผูกติดกับ account อยู่ครับ
                    จะลบทิ้ง แล้วโหลดใหม่กี่ครั้งก็ได้ครับ ไม่จำกัด
                    คืออย่างนี้เราก็ต้องโหลดจากใน Stream ใหม่ทั้งเกมใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเรามีแผ่นมีกล่องเกมอยู่ล่ะ ลงจากในแผ่นได้เลยใช่ไหม

ขอบคุณครับ กำลังจะหาเกมมาเล่นเป็นเกมแรก ตอนนี้ผมเล่น COH อยู่มันไม่ผ่าน Stream ก็เลยไม่รู้เรื่องเลย555

สอบถามเพิ่มเติมครับ ผมอยากได้เกมเป็นแผ่นเป็นกล่องต้องไปหาตามร้านขายเกม อาทิ Zest Apt-soft ไรพวกนี้ใช่มั้ยครับ เพราะไม่ถนัดสั่งจากในเว็บเพราะเน็ตบ้านผมช้ามาก(ไม่ถึง 1M)

แล้วเราจะอยู่ได้ยังไงว่าช่วงไหนมันลดราคาครับ

ปล.ตอนนี้ผมสนใจเกม Empire total war อยู่ครับ
                    Last edited by klongaom; 3 Dec 2011, 17:06:41.

Comment

• Originally posted by klongaom View Post
                      คืออย่างนี้เราก็ต้องโหลดจากใน Stream ใหม่ทั้งเกมใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเรามีแผ่นมีกล่องเกมอยู่ล่ะ ลงจากในแผ่นได้เลยใช่ไหม

ขอบคุณครับ กำลังจะหาเกมมาเล่นเป็นเกมแรก ตอนนี้ผมเล่น COH อยู่มันไม่ผ่าน Stream ก็เลยไม่รู้เรื่องเลย555

สอบถามเพิ่มเติมครับ ผมอยากได้เกมเป็นแผ่นเป็นกล่องต้องไปหาตามร้านขายเกม อาทิ Zest Apt-soft ไรพวกนี้ใช่มั้ยครับ เพราะไม่ถนัดสั่งจากในเว็บเพราะเน็ตบ้านผมช้ามาก(ไม่ถึง 1M)

แล้วเราจะอยู่ได้ยังไงว่าช่วงไหนมันลดราคาครับ

ปล.ตอนนี้ผมสนใจเกม Empire total war อยู่ครับ
                      - ร้านขายเกมดังๆที่เห็นมีในไทยตอนนี้ก็มีแค่ 2ร้านครับ zest กับ apt
                      - steam ลดราคาช่วงไหนยังบอกไม่ได้ครับ ต้องคอยเช็คหน้าร้าน steam บ่อยๆครับ
                      - เกมใน steam ถ้ามีแผ่นก็ลงจากแผ่นได้เลยครับ ถ้าไม่มีก็ต้องโหลดเอาอย่างเดียวครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมล้างเครื่องใหม่ login stream แล้วมันไม่ส่ง code มาทางเมล์ครับ ต้องทำยังไงอะครับหรือว่าโดน Hack

Comment

• อยากใช้steam กับคอมที่ทำงาน แต่เจอ steam.exe (main exception): to run steam you must first connect to the internet ไม่รู้ว่าแก้ไขอย่างครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by banphit View Post
                            อยากใช้steam กับคอมที่ทำงาน แต่เจอ steam.exe (main exception): to run steam you must first connect to the internet ไม่รู้ว่าแก้ไขอย่างครับ ขอบคุณครับ
                            ปัญหาน่าจะเกิดจาก internet ที่ท่านใช้อยู่นะครับ

Comment

• วันนี้สตีมลดมากมาย มีกิจกรรมด้วย แต่ดันไม่มีเกมส์ในนั้นเลย >,<

Comment

Working...
                              X