Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://forums.steampowered.com/forum....php?t=1161035

มาลองเปลี่ยน Skin กัน.....

Comment

• มาส่องดู หัดใช้เหมือนกัน จัดไป 2 เกมส์ล่ะ

Comment

• Steam ผมโดนแล้วเหอะๆ โดนแฮคไปแล้ว
        ผมจากไปทางสตีมแล้วผมจะได้ไอดีคืนมั้ยอ่ะ เซ็งมาก

Comment

• ถ้าซื้อเกม shogun2totalwar limited edition มาแล้วใส่KEYกับSteamแล้วถ้าไม่มีinternetจะเล่นเกมนั้นได้ป่าวครับ (ไม่ได้Log in steam) อ่ะครับ
          แล้วมันต้องใส่แผ่นเล่นรึป่าวครับ

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับ พอดีสงสัยมานาน
            เกมที่ส่งให้เราเล่นฟรี แต่มีจำกัดเวลาเล่นอ่ะครับ ถ้าติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว
            พอหมดเวลาที่เหลือ เกมก็จะหายไปจากไลบรารีใช่มั้ยครับ แล้วข้อมูลที่เราติดตั้งไปแล้วจะลบได้จากไหนหรอครับ
            หรือว่ามันจะหายไปพร้อมกับ รายชื่อในไลบรารีเลยครับ?
            ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by ryoji View Post
              ถ้าซื้อเกม shogun2totalwar limited edition มาแล้วใส่KEYกับSteamแล้วถ้าไม่มีinternetจะเล่นเกมนั้นได้ป่าวครับ (ไม่ได้Log in steam) อ่ะครับ
              แล้วมันต้องใส่แผ่นเล่นรึป่าวครับ
              ตอนลงเกมต้องต่อเนต และก็อัพเดตไฟล์ใหญ่มากสำหรับเกมนี้ แล้วแผ่นไม่จำเป็นต้องใส่แผ่นเล่น

Originally posted by poom10118 View Post
              ขอถามหน่อยนะครับ พอดีสงสัยมานาน
              เกมที่ส่งให้เราเล่นฟรี แต่มีจำกัดเวลาเล่นอ่ะครับ ถ้าติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว
              พอหมดเวลาที่เหลือ เกมก็จะหายไปจากไลบรารีใช่มั้ยครับ แล้วข้อมูลที่เราติดตั้งไปแล้วจะลบได้จากไหนหรอครับ
              หรือว่ามันจะหายไปพร้อมกับ รายชื่อในไลบรารีเลยครับ?
              ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^
              ที่อยู่ของเกมจะอยู่ในโฟลเดอร์ทีลงสตีมไว้ และเกมอยู่ใน Steam\SteamApps\common

Comment

• ขอบคุณคุณzeusgod มากครับ ^ ^

Comment

• ขอบคุณท่าน zeusgod มากครับ ^^

มีคำถามอีกข้ออ่ะครับ
                  ถ้าเราไม่ต้องการอัปเดตpatchเกมที่เราลงไว้ในsteam จะไม่มีวิธีปิดมั้ยครับ
                  เท่าที่รู้คือมันอัปเดตpatchเกมให้เราอัตโนมัติเลย อยากอัปเองอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by ryoji View Post
                    ขอบคุณท่าน zeusgod มากครับ ^^

มีคำถามอีกข้ออ่ะครับ
                    ถ้าเราไม่ต้องการอัปเดตpatchเกมที่เราลงไว้ในsteam จะไม่มีวิธีปิดมั้ยครับ
                    เท่าที่รู้คือมันอัปเดตpatchเกมให้เราอัตโนมัติเลย อยากอัปเองอ่ะครับ
                    ตั้งให้มันเป็น do not automatically this game ครับ

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post
                      ตั้งให้มันเป็น do not automatically this game ครับ
                      ขอบคุณครับ
                      ตั้งตรงไหนอ่ะครับ เพิ่งหัดใช้อ่ะครับ ถ้ามีรูปดูด้วยจะเข้าใจมากเรยอ่ะครับ

Comment

• คือผมอยากถามครับ บางเกมส์มันใช้ Steam Community ไม่ได้
                        ทั้งๆที่ผมก็ซื้อจาก Steam เช่นเกมส์ Splinter Cell Conviction ครับ
                        เวลาจะคุยนี่ต้องกด alt+tab ออกมาคุยข้างนอกอย่างเดียวเลย ใช้ Shift+tab มันไม่ขึ้นให้
                        แต่เกมส์ BF3 ที่ซื้อจาก Origin ผมไปเพิ่มแบบ non-steam กลับใช้ shift+tab ได้เฉยเลย
                        มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by magnus07 View Post
                          คือผมอยากถามครับ บางเกมส์มันใช้ Steam Community ไม่ได้
                          ทั้งๆที่ผมก็ซื้อจาก Steam เช่นเกมส์ Splinter Cell Conviction ครับ
                          เวลาจะคุยนี่ต้องกด alt+tab ออกมาคุยข้างนอกอย่างเดียวเลย ใช้ Shift+tab มันไม่ขึ้นให้
                          แต่เกมส์ BF3 ที่ซื้อจาก Origin ผมไปเพิ่มแบบ non-steam กลับใช้ shift+tab ได้เฉยเลย
                          มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
                          อ่อ เป็น bug ของตัวเกมที่ทำให้มีปัญหากับ steam coummunity เองครับ
                          ผมเคยเจอกับเกม The Witcher 2: Assassins of Kings Enhanced Edition มีปัญหากด shift+tab ไม่ได้
                          ไปอ่านดูใน steam forum ทาง steam บอกว่ากำลังติดต่อกับ CD Projekt Red เพื่อออก patch มาแก้ปัญหาให้ตรงจุดนี้
                          หลังจากนั้นประมาณ 2-3เดือน ก็ปล่อย patch ออกมาใหม่เพื่อแก้ปัญหาให้ตรงจุดนี้ครับ

Comment

• แล้วจะแก้ไข Bug นี่ยังไงครับ ผมลองถามกับเพื่อนใน steam เขาก็เล่นเกมส์เดียวกับผม แต่เขาก็ใช้ Community ได้ตามปกติครับ

Comment

• Originally posted by magnus07 View Post
                              แล้วจะแก้ไข Bug นี่ยังไงครับ ผมลองถามกับเพื่อนใน steam เขาก็เล่นเกมส์เดียวกับผม แต่เขาก็ใช้ Community ได้ตามปกติครับ
                              แนะนำให้ลง steam ใหม่อีกรอบครับ

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post
                                แนะนำให้ลง steam ใหม่อีกรอบครับ
                                ทำตามเรียบร้อยแล้วครับ เกมส์หายเกลี้ยงหมดเลย T^T
                                ลงใหม่แต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีครับ เกมส์อื่นก็ใช้ได้อยู่ปกติ

Comment

Working...
                                X