Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    เกมของ Ubi ต้องโหลด UbiLuncher มาลงใหม่ครับ อย่าลืมลบของ Steam ทิ้งด้วยถ้ามันให้มา

เอ่อ... ซัพพอร์ทมันเป็นบอตใช่ไหมครับ ตอบไม่ตรงคำถามสุดๆ หรือผมตามไม่ตรงคำตอบเองก็ไม่รู้

Comment

• อยากทราบวิธีเปลี่ยนนามสกุลไฟล์

อยากทราบวิธีเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ ตอนเรากด f12 เพื่อจับภาพในเกมอะครับ
      ตอนนี้มันเป็น JPG อยู่ ภาพมันไม่ค่อยสวย อยากให้เป็นนามสกุลอื่นๆที่ภาพสวยกว่านี้
      มีวิธีทำไหมครับ

Comment

• เห็นหลายๆท่านมีปัญหาตอนซื้อเกมบ่อย แล้วบัตรเครดิตโดนระงับ
        ลองเปลี่ยนไปใช้ paypal ดูสิครับ ยิ่่งช่วงลดราคาปลายปีกับซัมเมอร์ผมซื้อบ่อยมากๆ
        ไม่เคยโดนเลยครับ

Comment

• Originally posted by fantasynine View Post
          อยากทราบวิธีเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ ตอนเรากด f12 เพื่อจับภาพในเกมอะครับ
          ตอนนี้มันเป็น JPG อยู่ ภาพมันไม่ค่อยสวย อยากให้เป็นนามสกุลอื่นๆที่ภาพสวยกว่านี้
          มีวิธีทำไหมครับ
          เปลี่ยนนามกสุลไฟล์คงต้องใช้โปรแกรมอื่นมาเปลี่ยนเองข้างนอกแทนอ่ะครับ

Comment

• พี่ผมเขาซื้อciv5ผ่านสตรีมมาลงเกมไอดีพี่ แล้วพี่เขาจะขายต่อผม ทีนี้ผมจะทำยังไงครับถึงจะเล่นเกมนี้ได้ในidของผมไม่ใช่ของพี่

Comment

• ^
              ต้องเอามาทั้งไอดีพี่เลย ไม่งั้นพี่เค้าจะขายทีละเกมได้ไงเกมมันผูกกับไอดีนึงแล้วย้ายไม่ได้

Comment

• Originally posted by zelot07 View Post
                พี่ผมเขาซื้อciv5ผ่านสตรีมมาลงเกมไอดีพี่ แล้วพี่เขาจะขายต่อผม ทีนี้ผมจะทำยังไงครับถึงจะเล่นเกมนี้ได้ในidของผมไม่ใช่ของพี่
                เกมที่เปิดใช้แล้วกับไอดีนั้นจะอยู่กับไอดีนั้นไปชั่วนิรันด์ครับ ไม่สามารถโอนไปเป็นเกมมือสองให้ใครได้
                ถ้าจะขายต่อแยกเกมคงทำไม่ได้ครับ ยกเว้นพี่คุณจะขายไอดีให้คุณไปเลย คุณก็จะเป็นเจ้าของเกมในไอดีนั้น

ถ้าอยากได้อะไรต้องซื้อเองครับ ไม่ก็ให้ไอดีอื่นซื้อให้ได้แต่ซื้อในรูปแบบของขวัญ
                ของขวัญสามารถโอนไปมาให้กันได้เรื่อยๆ ตราบใดที่มันยังไม่ถูกแกะ ซึ่งถ้าใครจะเล่นเกมนั้นมันก็ต้องแกะออกมาใช้น่ะครับ

ถ้าของขวัญโดนแกะกล่องโดยใครมันจะก็ผูกกับไอดีนั้นไปตลอดครับ เหมือนกับไอดีนั้นเป็นผู้ซื้อเกมนั้นนั่นแล

Comment

• HELP ME !! ทำไมพิมพ์ข้อความแล้วเคอร์เซอร์มันห่ างกันอย่างนี้

Last edited by MrCatZaa; 26 Feb 2012, 12:24:26.

Comment

• Originally posted by MrCatZaa View Post
                    HELP ME !! ทำไมพิมพ์ข้อความแล้วเคอร์เซอร์มันห่ างกันอย่างนี้

เคยเจออาการนี้เป็นบางครั้งครับ เป็นๆ หายๆ
                    ผมว่าน่าจะเป็น bug ของ steam นะครับ
                    ต้องรอ patch แก้อีกที

Comment

• ACR

ผมชื้อเกม Assassin's Creed Revelations เป็นแบบ ACR พอผมเปิดใช้ มันก็โหลดเกมมาให้เลย แล้วพอเข้าเกมมันให้ไอใส่ ไอดีกับรหัส อะ ผมถามพี่อีกคนมันให้ใส่ CD kay ตรงโปรแกรม Steam แล้วมันบอกว่าCDkayผิด ควรทำอย่างไรดีครับ

Comment

• ผมจะซื้อเกมใน steam ยังงัย แต่มีแค่บัตร ATM อ่ะคร๊าบต้องทำยังงัย

Comment

• Originally posted by BossA View Post
                          ผมจะซื้อเกมใน steam ยังงัย แต่มีแค่บัตร ATM อ่ะคร๊าบต้องทำยังงัย
                          ถ้าบัตรของกสิกรต้องไปสมัคร K-Cyber Banking กับ K Web Shopping ก่อนครับ ถึงจะซื้อได้

Comment

• ผมไม่มีบัตรกสิกรสิคร๊าบ มีทางอื่นอีกมั้ย

Comment

• Originally posted by BossA View Post
                              ผมไม่มีบัตรกสิกรสิคร๊าบ มีทางอื่นอีกมั้ย
                              เห็นบางคนบอกว่า ธนาคารกรุงเทพฯก็ทำได้นะครับ แต่ผมไม่ได้ทำของ ธ.กรุงเทพฯอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post
                                เห็นบางคนบอกว่า ธนาคารกรุงเทพฯก็ทำได้นะครับ แต่ผมไม่ได้ทำของ ธ.กรุงเทพฯอ่ะครับ
                                กำ ดันมีแต่กรุงไทย

Comment

Working...
                                X