Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Lord_Noi View Post
    [ATTACH=CONFIG]1375861[/ATTACH]

คือมันขึ้นอย่างนี้ตอน login อะครับมันเป็นอะไรหรอครับปกติไม่เคยถามอะนะผมเข้าไม่ได้เลยละครับ

ช่วยตอบกลับแบบด่วนๆได้จะเป็นพระคุณมาก ขอบคุณครับ
    Steam Guard ครับ มันเป็นระบบป้องกันคนอื่นมาล็อคอินเข้า Steam เรา

หน้าต่างนี้จะถูกเปิดเมื่อเราเปิด Steam ที่ไม่ใช่บนเครื่องที่เราใช้ Steam เป็นประจำนะครับ

ถ้าอยากล็อคอินให้ทำการเข้าเมล์ที่เราใช้ผูกกับ Staem เพื่อไปเอา Code ที่ทาง Steam ส่งเมล์มาให้มาใส่ในหน้าต่างนี้เพื่อยืนยันตัวตนครับ

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
      Steam Guard ครับ มันเป็นระบบป้องกันคนอื่นมาล็อคอินเข้า Steam เรา

หน้าต่างนี้จะถูกเปิดเมื่อเราเปิด Steam ที่ไม่ใช่บนเครื่องที่เราใช้ Steam เป็นประจำนะครับ

ถ้าอยากล็อคอินให้ทำการเข้าเมล์ที่เราใช้ผูกกับ Staem เพื่อไปเอา Code ที่ทาง Steam ส่งเมล์มาให้มาใส่ในหน้าต่างนี้เพื่อยืนยันตัวตนครับ

โอ้ขอบคุณมากครับ รักนายมากเลยใจมากครับ นึกว่าโดนแฮกแป้วเลยอะ

Comment

• ผมมีสตีมอยู่ในคอมเครื่องเก่าซึ่งมีเกมอยู่มากพอสมควร อยากทราบวิธีย้ายมาเครื่องใหม่ทำยังไงครับ
        กำลังเสียดายว่าหากซื้อเป็นแบบแผ่นเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็แค่ลงโปรแกรมใหม่

Comment

• Originally posted by Rujagorn View Post
          ผมมีสตีมอยู่ในคอมเครื่องเก่าซึ่งมีเกมอยู่มากพอสมควร อยากทราบวิธีย้ายมาเครื่องใหม่ทำยังไงครับ
          กำลังเสียดายว่าหากซื้อเป็นแบบแผ่นเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็แค่ลงโปรแกรมใหม่
          ก็ไปโหลดโปรแกรมสตีมในเครื่องใหม่ แล้ว ท่านก็ล็อกอินไอดีเดิมท่าน เกมก็จะอยู่ในไอดีนะแหละ แต่อาจต้องโหลดเกมหใม่ ถ้าไม่ backup ไว้

Comment

• Originally posted by pakiller View Post
            ก็ไปโหลดโปรแกรมสตีมในเครื่องใหม่ แล้ว ท่านก็ล็อกอินไอดีเดิมท่าน เกมก็จะอยู่ในไอดีนะแหละ แต่อาจต้องโหลดเกมหใม่ ถ้าไม่ backup ไว้
            มันมีปัญหาตอนโหลดเกมใหม่นี่แหละครับจะทำยังไงดี
            เพราะดูเหมือนว่าวิธีที่จะทำให้โหลดได้คือต้องสั่งซื้อก่อน
            เท่ากับว่าผมต้องซื้อเกมเดียวกัน 2 รอบ
            ขอความรู้วิธีการโหลดสำหรับคนที่เคยซื้อเกมนั้นแล้ว ทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by Rujagorn View Post
              มันมีปัญหาตอนโหลดเกมใหม่นี่แหละครับจะทำยังไงดี
              เพราะดูเหมือนว่าวิธีที่จะทำให้โหลดได้คือต้องสั่งซื้อก่อน
              เท่ากับว่าผมต้องซื้อเกมเดียวกัน 2 รอบ
              ขอความรู้วิธีการโหลดสำหรับคนที่เคยซื้อเกมนั้นแล้ว ทำยังไงครับ
              ก็โหลดได้เลยไม่มีปัญหา ไม่ต้องซื้อใหม่ด้วย ล็อกอินไอดีที่เคยใช้อะ

Comment

• เข้าเล่น deus ex ไม่ได้ครับ steam มันขึ้นว่า ขณะนี้ไม่สามารถเล่นเกมนี้ได้ ต้องแก้ปัญหายังไงครับ

Comment

• ...ก็อก ก็อก ก็อก...!!!.....แวะเข้าเยี่ยมบ้านท่านเคหน่อย....เหอๆ.....

Comment

• Originally posted by kakashi11 View Post
                    เข้าเล่น deus ex ไม่ได้ครับ steam มันขึ้นว่า ขณะนี้ไม่สามารถเล่นเกมนี้ได้ ต้องแก้ปัญหายังไงครับ
                    อาการเดียวกันเลยครับ ผมเป็นกับเกม shogun2 มันแก้ยังไงหรอครับ

Comment

• ถามนิดนึงครับ ผมตั้งค่าให้มันเป็น offline ไม่ได้เลย หลังจากโหลดตัวเกม Orcs Must Die! DEMO ซึ่งบัญชีอื่่นสามารถตั้งค่าออฟไลน์ได้ แต่ไอดีผมตั้งค่าออฟไลน์ไมได้ โปรแกรมเบื้องหลังก็ขึ้นนะว่าทำงานอยู่ แค่ตัวโปรแกรมไม่ขึ้นอะไรเลยครับ

ลองลบเกมออกแล้วนะ ตั้งค่าออฟไลน์มันก็ไม่ขึ้น แต่ยังออนไลน์ได้อยู่
                      Last edited by sisima; 9 Oct 2011, 10:58:15.

Comment

• Originally posted by desperados View Post
                        อาการเดียวกันเลยครับ ผมเป็นกับเกม shogun2 มันแก้ยังไงหรอครับ
                        อาการนี้ผมยังไม่เคยเจอเลยอ่ะครับ

Originally posted by sisima View Post
                        ถามนิดนึงครับ ผมตั้งค่าให้มันเป็น offline ไม่ได้เลย หลังจากโหลดตัวเกม Orcs Must Die! DEMO ซึ่งบัญชีอื่่นสามารถตั้งค่าออฟไลน์ได้ แต่ไอดีผมตั้งค่าออฟไลน์ไมได้ โปรแกรมเบื้องหลังก็ขึ้นนะว่าทำงานอยู่ แค่ตัวโปรแกรมไม่ขึ้นอะไรเลยครับ

ลองลบเกมออกแล้วนะ ตั้งค่าออฟไลน์มันก็ไม่ขึ้น แต่ยังออนไลน์ได้อยู่
                        ใช้งานแบบ offline ไม่ได้บางครั้งผมก็เป็นครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องแก้ยังไง
                        บางครั้งก็ใช้งานได้ บางครั้งก็ใช้งานไม่ได้ งงกับ steam มันเหมือนกันครับ

Comment

• บัตร be 1st ของธนาคารกรุงเทพฯใช้ซื้อเกมส์ใน steam ได้มั๊ยครับ พอดีเพิ่งจะ verified by visa ไป

Comment

• สอบถามครับ คือตอนนี้ผมเล่น Team Fortress 2 (free to play) เล่นๆไป ชอบเกมส์นี้มาก อยากจะทำอะไรได้มากกว่านี้

แต่ติดตรงที่เล่นแบบฟรีนี่แหละ แล้วผมอยากเล่น Half-Life 2 ด้วย ว่าจะไปซื้อ The Orange Box มา

อยากรู้ว่า Team Fortress 2 ผมจะได้สิทธิ์อะไรเพิ่มเติมไหมครับ (เช่น ปรับคลาสอ็อกอิน ,ได้ช่องเก็บของ+ไอเท็มเพิ่ม)

แล้วตอนลงนี้ คือเอา key ไปใส่ ก็เสร็จสิ้นเลยใช่หรือเปล่าครับ หรือต้องลงเกมส์ใหม่จากแผ่น

Comment

• คือสงสัยว่า บันทึกข้อมูลการชำระเงิน ทำไมต้องเอาเครื่องหมายถูกออกครับ ถ้าใส่มันจะไม่ปลอดภัยยังไงครับ

Comment

• Originally posted by agent24 View Post
                                บัตร be 1st ของธนาคารกรุงเทพฯใช้ซื้อเกมส์ใน steam ได้มั๊ยครับ พอดีเพิ่งจะ verified by visa ไป
                                ถ้า Verified by visa แล้วน่าจะซื้อได้แล้วนะครับ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าบัตร B1st ของ ธ.กรุงเทพฯ ก็สามารถซื้อเกมส์บน steam ได้เหมือนกันครับ

Originally posted by RaceKID View Post
                                สอบถามครับ คือตอนนี้ผมเล่น Team Fortress 2 (free to play) เล่นๆไป ชอบเกมส์นี้มาก อยากจะทำอะไรได้มากกว่านี้

แต่ติดตรงที่เล่นแบบฟรีนี่แหละ แล้วผมอยากเล่น Half-Life 2 ด้วย ว่าจะไปซื้อ The Orange Box มา

อยากรู้ว่า Team Fortress 2 ผมจะได้สิทธิ์อะไรเพิ่มเติมไหมครับ (เช่น ปรับคลาสอ็อกอิน ,ได้ช่องเก็บของ+ไอเท็มเพิ่ม)

แล้วตอนลงนี้ คือเอา key ไปใส่ ก็เสร็จสิ้นเลยใช่หรือเปล่าครับ หรือต้องลงเกมส์ใหม่จากแผ่น
                                แบบฟรีกับแบบ Retail ต่างกันตรงที่แบบฟรีจะไม่สามารถดรอป item ได้ครับ ส่วนนอกนั้นผมไม่แน่ใจนะ

Originally posted by agent24 View Post
                                คือสงสัยว่า บันทึกข้อมูลการชำระเงิน ทำไมต้องเอาเครื่องหมายถูกออกครับ ถ้าใส่มันจะไม่ปลอดภัยยังไงครับ
                                คือถ้าสั่งให้ steam จดจำการจ่ายเงินของเรามันไม่ปลอดภัยตรงที่ว่า..
                                ถ้าเราโดน hack steam id ไป คนที่ hack ไปนอกจากจะได้ id เราแล้ว
                                นั่นหมายความว่า hacker ก็จะได้รายละเอียดบัตรเครดิตของเราติดไปด้วยครับ

Comment

Working...
                                X