Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

...
    Attached Files

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
      ...
      ของผมก็เป็นแบบท่านแหละครับ เทสด้วยโปรแกรมขึ้นแบบเดียวกันเลยหลังจากลงไดว์เวอร์จอยสั่นไป แต่.... มันใช้ได้ครับ สั่นด้วย เข้าเกมส์ไปแล้วต้องเซ็ตปุ่มจอยอีกทีครับ ไม่ใช่เข้าไปแล้วมันเซ็ตออโต้ ท่านอาจจะงง กด esc f2 f2 เข้าไปที่หน้าเซ็ตปุ่มคีย์บอร์ดนั่นแหละ แล้วก็เลือกเซ็ต กด enter แล้วกดปุ่มที่จอยเลยครับ มันถึงจะมีรูป จอย ขึ้นมา ปกติมันจะไม่มี

อ้าวกำลืมดู crysis หรอกเหรอ = = งั้นผมม่ายรู้ละ

Comment

กำ
        ผมลองไปโหลด version 2.0 ตัวเก่าดูกลับใช้ได้แฮะ xbox360cemu
        มันต่างกับ 3.0 เยอะเลย 2.0มันสั้นมากๆ เอา config 3.0 มาใช้กับ 2.0 ได้ไหมครับ

ผมใช้จอย oker อะครับ สั่นได้ แต่ เล็งไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าไม่ชินหรือเปล่า Crysis ใช้จอยแล้วเล็งไม่ได้เลยครับ

Comment

2.0 มีแค่นี้เองครับ
          #Logitech Cordless Rumblepad 2
          [PAD1]
          Index=0
          Left Analog X=1
          Left Analog Y=-2
          Right Analog X=3
          Right Analog Y=-6
          D-pad POV=1
          A=3
          B=2
          X=4
          Y=1
          Left Shoulder=7
          Right Shoulder=8
          Back=9
          Start=10
          Left Thumb=11
          Right Thumb=12
          Left Trigger=5
          Right Trigger=6
          UseForceFeedback=1
          ForceFeedbackStrength=400
          SteeringWheel=0

Comment

งัด

Comment

มีใครลอง โปรแกรมนี้กับจอย oker แล้วเล่น crysis บ้างครับ

ผมลองแล้วสั่นดี เจ๋งมาก แต่เล็งไม่โดนเลย รู้สึกว่าจะทำให้ชินยากมากเสียด้วย

Comment

เง๊อ เป็นเหมือนกัน โหลด3.0 กดเทสแล้วเป็นแบบนั้น กับ vista แต่ xp sp3 ไม่เป็น (แต่ผมเน้นเล่นเกมส์บนvista dx10)

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                  มีใครลอง โปรแกรมนี้กับจอย oker แล้วเล่น crysis บ้างครับ

ผมลองแล้วสั่นดี เจ๋งมาก แต่เล็งไม่โดนเลย รู้สึกว่าจะทำให้ชินยากมากเสียด้วย
                  ขนาดจอยXboxยังยิงไม่ค่อยโดนเลยครับ(จริงๆจอยไม่เกี่ยว มันอยู่ที่ฝีมือ) เกมนี้จอยเอาไว้ใช้ตอนขับยานกับขับรถถังเท่านั้น ไม่งั้นไปไม่ถึงไหนโดนยิงร่วงก่อนทุกที

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    ขนาดจอยXboxยังยิงไม่ค่อยโดนเลยครับ(จริงๆจอยไม่เกี่ยว มันอยู่ที่ฝีมือ) เกมนี้จอยเอาไว้ใช้ตอนขับยานกับขับรถถังเท่านั้น ไม่งั้นไปไม่ถึงไหนโดนยิงร่วงก่อนทุกที

ผมผ่านสบายๆ โดยใช้ keyboard ครับ

Comment

• ผมใช้เล่นfifa09มันดันเห็นเป็น2จอยครับ ทั้งจอยแบบเดิมและXBOXคือเล่น2คนใน1จอยอะครับ แก้ไงดี

Comment

• nfs undercover ไม่สั่นหรือเปล่าครับ ผมลองแล้วไม่สั่น งัดมาเล่นเพราะคิดว่าจะสั่น

Comment

• มาอัพเดต โหลดตัว 2.0 ไปเล่น ปรากฏว่าใช้ได้แล้วกับvista และgrid ก็สั่นด้วย อุๆ จอยps2แท้+ตัวแปลง เมพขิงๆ

ก่อนหน้านี้ ver.3 มีปัญหา ก๊อปไฟล์ไปลง ขึ้นerror เปิดเกมส์ไม่ได้ พอrename ก็เซ็ทตุ่มได้ แต่กดเล่นแล้วบังคับไม่ได้ ตัว2.0 ดันดีกว่าซะงั้น ตอนนี้เล่นgrid กับ burnout สั่นได้ทั้งคู่ เยี่ยมไปเลย

Comment

• ครับลอง Grid แล้วมันเห็นเป็น จอย xbox เลย สุดยอดสั่นอีก น่าเล่นกว่าเดิมเยอะ

Comment

• ไม่ทราบว่า dead space กดยิงไงครับ เล็งแล้วกด A,B ยิงไม่ออกเลยครับ ออกแต่ stasis X,Y เป็นไหมครับ นอกนั้นโอเคหมด

Comment

• โหลดไม่ได้อ่ะครับ

ใครมีช่วยอัพให้หน่อยครับ YY

Comment

Working...
                                X