Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยทีครับ ผมมีปัญหานิดหน่อย

ลองเล่นเกม Crysis Warhead ก็เล่นได้ดีเกือบไม่มีปัญหา

มันติดตรง แกนอนาล๊อคซ้ายของผม มันกดซ้าย ขวา ไม่ได้อะครับ เวลากดเปิดอนาล็อค

แต่เวลาปิด หรือตอนเทส ก็กดได้ปกตินะครับ แต่ในเกม พอกดแล้ว ตัวละคร ไม่ยอมเดินซ้าย เดินขวา อะครับ

ใครพอทราบว่าต้องไปแก้ตรงไหนช่วยทีนะครับ

Comment

สงสัยจอยps2+ตัวแปลง+driver ที่เทสในcontrolpanel แล้วมันสั่น แต่ใช้กับตัวนี้มันก็ไม่สั่นอยู่ดี เง๊อ

Comment

ใครมีตัวที่ จขกท อัพไว้ รบกวนช่วยอัพให้ทีครับ

ผมใช้ตัว 3.0 แล้วมีปัญหาน่ะครับ เลยอยากลองตัวที่ จขกท อัพไว้น่ะครับ

Comment

Originally posted by gbjokong View Post
          จอย 245 บาท สงสัยไม่สั่นแ่เลยครับเพราะไม่เห็นมันจะมีdriver ให้มาเลยTT
          จัดให้ครับ ผมเคยใช้กับจอย USB มีสายซื้อมาอันละ 190 บาท สั่นกระจายครับ

Driver JOY USB
          http://www.mediafire.com/download.php?zi0ddxthfgt

Comment

ขุดครับขุด

Comment

Originally posted by shady View Post
              สงสัยจอยps2+ตัวแปลง+driver ที่เทสในcontrolpanel แล้วมันสั่น แต่ใช้กับตัวนี้มันก็ไม่สั่นอยู่ดี เง๊อ
              ผมก็เป็น PS2 กะตัวแปลง แต่จอย usb ที่ไม่ผ่านตัวแปลงมันก็สั่นนะครับ xfx xgear
              เทสขำๆ แล้วก็เล่นจอย 360 จริงๆ ต่อไป ^ ^

Comment

ตอนนี้เล่นกับ burnout peradise ไม่ได้ ใครเล่นได้บ้างครับ

Comment

ขอบคุณคับ เดี๋ยวกลับบ้านไปค่อยลอง

Comment

Originally posted by ruxky View Post
                    ตอนนี้เล่นกับ burnout peradise ไม่ได้ ใครเล่นได้บ้างครับ

ได้นะ ใช้จอย ps 100กว่าบาท เล่นได้ สั่นได้

Comment

ผมใช้จอยอัน 120 เล่นกะ Dirt ได้นะ เสียอย่างเดียวสั่นน้อยไปนิด

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post
                        ได้นะ ใช้จอย ps 100กว่าบาท เล่นได้ สั่นได้
                        ใช้ dll ตัวไหนบ้างท่าน

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post

ทำไง อะครับ ผมใช้ ps2 กับตัวแปลงอะ แล้ว ต้องทำไงบ้างครับ คือ พอดีงงกับ emu xbox360เลยไม่ได้ลง งงๆ แถมโหลดไม่ได้ด้วย

Comment

Originally posted by ruxky View Post
                            ใช้ dll ตัวไหนบ้างท่าน

ที่ผมใช้มีแค่ xbox360cemu.ini กับ xinput1_3.dll และก็ไดวเวอร์ จอยสั่น เท่านี้ครับ

Comment

อยากรู้ว่า ไอจัวโปรแกรม test เนี่ย มันเปิดไงอะ คือเปิดไง ก็ขึ้น erorอย่างเดียวเลย

Comment

ผม test ไม่ได้เหมือนกันครับ บน vista 64 แล้ว dir ไหนครับ อย่าง crysis มันมีหลาย folder
                                game bin32 crysis หรือโฟเดอไหนครับ ผมเอาไว้หมดเลย

พอเข้าเกมมันบอกเชื่อมต่อนะ แต่โหลดเล่นแล้ว ใช้จอบไม่ขยับอะไรเลยสักปุ่ม ใช้ได้แต่คียบอร์ดเม้า
                                Last edited by acquiesce; 7 Feb 2009, 22:11:41.

Comment

Working...
                                X