Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันให้เห็นกันถ้วนหน้า นับว่ามีประโยชน์มากครับ

Comment

มีจอย 360 อยู่แล้วอ่ะครับ แต่ก่อมีจอย XFX เก่าๆ อยู่อันนึง อนาล็อกนิ่มๆ แต่จะแม่นหรือเปล่าไม่รุ เด๋วเย็นนี้กลับไปลอง ^ ^

กระทู้ดี มีประโยชน์ น่าปักหมุดนะครับ ช่วยเหลือน้องๆ เพื่อนๆ ที่จับจอย 360 ไม่ไหวได้มากๆ เลยครับ

Comment

ช่วยบอกวิธีเซ็ตใน xbox360cemu หน่อยครับ งง

Comment

จริงๆแล้วแทบไม่ต้องทำอะไรครับ
          วาง dll กับ Xinput test ลงในเกมส์ไดเรคทอรี่ กับ system 32 เปิด Xinput test ทดสอบตำแหน่งปุ่ม,การสั่นว่าใช้กับจอยเราได้มั้ย ถ้าตรงกันก็จบ

แต่บางเกมส์ปุ่มมันจะสลับตำแหน่งกัน เช่น Y เป็น X หรือ A เป็น B (ในกรณีของผม)ค่อยไปแก้
          xbox360cemu.iniเอาครับ

เปิด xbox360cemu.ini หาบรรทัดที่ตั้งค่าปุ่ม ABXY

A=2 #button id; 0 to disable
          B=3 #button id; 0 to disable
          X=1 #button id; 0 to disable
          Y=4 #button id; 0 to disable

เราก็เปลี่ยนเป็น
          A=3 #button id; 0 to disable
          B=2 #button id; 0 to disable
          X=4 #button id; 0 to disable
          Y=1 #button id; 0 to disable

เสร็จแล้วปิด ini เปิด Xinput test ที่อยู่ใน directory เดียวกัน ไล่เช็คปุ่มที่เราใส่ค่าใหม่ว่าตรง
          ตามต้องการมั้ย เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ
          ini ตัวใหม่ล่าสุดมีคำอธิบายต่อท้ายด้วยครับ

วิธีเช็คว่าปุ่มไหนเลขอะไร ไปดูที่ control panel ก็ได้ครับ ใน properties ของเกมส์แพด
          Last edited by zenuk; 20 Jan 2009, 15:57:56.

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

มันต้องก๊อปไฟล์dll กับ ini ลงใน directory เกมส์ ทุกเกมส์ที่เราจะใช้จอยเลยหรอครับ? แล้วไม่มีการconfig manual button หรอครับ?

Comment

ปักหมุด! ปักหมุด! ปักหมุด! ปักหมุด! ปักโลดครับ อยากให้พี่น้องได้สนุกกันถ้วนหน้า

Comment

ของดีคับ แต่ว่า ซื้อจอย xbox มาแว้ว = =

Comment

ดันซื้อจอยเอ็กซ์มาแล้วไม่กี่อาทิต
                    - -

Comment

เอ้า ดัน

Comment

ดันไปอย่าให้ตก

Comment

Originally posted by shady View Post
                          มันต้องก๊อปไฟล์dll กับ ini ลงใน directory เกมส์ ทุกเกมส์ที่เราจะใช้จอยเลยหรอครับ? แล้วไม่มีการconfig manual button หรอครับ?
                          ใช่ครับ เวลาจะเซ็ตปุ่มก็ต้องไปแก้ใน ini เอาน่ะครับ (ก็หวังว่าคนที่ทำเค้าอาจจะทำเป็น exeก็เป็นได้)

Comment

ดูๆ เหมือนชะตาเล่นตลก วันแรกเห็นกระทู้นี้ลืม flash drive เมื่อวานเอามาจะเซพ ลืมเซพ วันนี้เอามาอีก ไม่ลืม แต่เข้าเวปไม่ได้ T_T อะไรกันเนี่ย~~~~~~~~~~~~~~

Comment

ใครก็ได้โหลดตัว ver.3.0 ของเขาไว้แล้วช่วงpm มาให้หน่อยครับ เข้าเวปไม่ได้แล้ว

Comment

ขอไฟล์ด้วยครับ pm มาให้ทีนะครับ เข้าไม่ได้เหมือนกัน

เศร้า

รบกวนที

Comment

Working...
                                X