Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลงDriverที่มันให้มากับจอยหรือยังครับ

Comment

จอย 245 บาท สงสัยไม่สั่นแ่เลยครับเพราะไม่เห็นมันจะมีdriver ให้มาเลยTT

Comment

แจ่มครับ ขอบคุณมากๆ
        ลองแล้วใช้ได้ผลดีเลย ^^

Comment

ช่วยบอกหน่อยครับซื้อจากร้านไหนของพันทิพ

Comment

Originally posted by gbjokong View Post
            จอย 245 บาท สงสัยไม่สั่นแ่เลยครับเพราะไม่เห็นมันจะมีdriver ให้มาเลยTT
            oker 120 ผม ยังสั่นมือแทบแหก

ลอง search ใน google ดู driver+จอยสั่น

ช่วยตัวเองบ้างครับ เด๋วง่อยแดรกกก

Comment

Originally posted by ruxky View Post
              oker 120 ผม ยังสั่นมือแทบแหก

ลอง search ใน google ดู driver+จอยสั่น

ช่วยตัวเองบ้างครับ เด๋วง่อยแดรกกก
              ลองหาแล้วครับท่าน พอลงแล้วมันใช้โปรแกรมตัวนี้ไม่ได้ ผมลองมาแล้วเลยมาโพสบอก ไม่ใช้ว่าท่านจะเก่งอยู่คนเดียว ให้เกียรคนอื่นบางก็ดีนะครับ

http://www.temppic.com/img.php?25-01...0.42808500.jpg รูปครับ เอาไปดู
              Last edited by gbjokong; 25 Jan 2009, 14:53:07.

Comment

ถ้าเค้าไม่ได้ให้แผ่นDriverมาก็ลำบากหน่อยน่ะครับ ขนาดหัวต่อPS>PCผมเปลี่ยนDriverมาหลายอันแล้วยังใช้ไม่ได้สักอัน นอกจากอันที่เค้าแถมมา ซึ่งแผ่นดิสก์ก็เสียไปแล้ว

Comment

ทำไมของผมมันเซ๊ตได้จอยเดียวอ่ะครับ จอย 2 มันไม่ได้อ่ะครับ

Comment

เจอปัญหาเหมือนกัน จอยPS2 แท้+ตัวแปลงUSB ลงDriverแล้ว เทสในcontrol panel สั่นแต่เล่นเกมส์ไม่สั่น? แต่ทำไมผมใช้ vista 32bit sp1 พอเปิดตัวTest.exe นั่น มันขึ้นerror ต้องกดปิด เทสอะไรไม่ได้เลย แต่xp sp3 ประติ? ตัวนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป้น logitec อะไรนั่นแล้ว จากกระทู้สอนเรื่อง gta iv ก็ไม่มีปัยหากล้องสั่น เข้าไปใน xp sp3 แก้ config .ini อะไรนั่นแล้ว แต่ผมใช้vista มันทำไม่ได้

แล้วก้ ก๊อปไฟล์ 3 file ไปลงใน systems 32 มีไฟล์นึง xinput9_1_0.dll มันก๊อปทับไม่ได้ ทำอย่างไงก็ไม่ได้??? ลองกับ nba 2k9 มองไม่เห็นจอยเลย จากตอนแรกเห็น แต่ผมแก้ปุ่มไม่เป็นเลยไม่ได้สนใจ แต่ตอนนี้มีวิธีแก้แล้ว ดั๊นทำแล้วไม่ได้ เอ่อ งง

Comment

ทำไมผมใช้จอยได้ แต่ mouse กับ keyboard ใช้ไม่เลยครับ จะแก้ไงครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                        เจอปัญหาเหมือนกัน จอยPS2 แท้+ตัวแปลงUSB ลงDriverแล้ว เทสในcontrol panel สั่นแต่เล่นเกมส์ไม่สั่น? แต่ทำไมผมใช้ vista 32bit sp1 พอเปิดตัวTest.exe นั่น มันขึ้นerror ต้องกดปิด เทสอะไรไม่ได้เลย แต่xp sp3 ประติ? ตัวนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป้น logitec อะไรนั่นแล้ว จากกระทู้สอนเรื่อง gta iv ก็ไม่มีปัยหากล้องสั่น เข้าไปใน xp sp3 แก้ config .ini อะไรนั่นแล้ว แต่ผมใช้vista มันทำไม่ได้

แล้วก้ ก๊อปไฟล์ 3 file ไปลงใน systems 32 มีไฟล์นึง xinput9_1_0.dll มันก๊อปทับไม่ได้ ทำอย่างไงก็ไม่ได้??? ลองกับ nba 2k9 มองไม่เห็นจอยเลย จากตอนแรกเห็น แต่ผมแก้ปุ่มไม่เป็นเลยไม่ได้สนใจ แต่ตอนนี้มีวิธีแก้แล้ว ดั๊นทำแล้วไม่ได้ เอ่อ งง

ไม่ต้องลง dinput มันจะทำให้มองไม่เห็นจอยเลย และใช้เมาส์กับคีย์บอร์ดไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลองอีกที ส่วนปัญหากดtest บนvista ไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร แต่คงไม่เป็นไรมั้ง ผมแก้config บนxp แล้ว

Comment

รบกวน ท่านที่ ต่อ joy ps2-3 ทีนะครับ ผมตั้งเล่นได้แล้วแต่หาที่ตั้ง r2-l2 ไม่เจออะครับ อีกอย่างถ้าตั้ง ให้กด ขึ้นลงที่ไม่ใช่อนาลอก ตัวขึ้นมันจะเหมือนกดค้างไว้อะครับ แก้ยังไงอะครับ หรือขอดูวิธีเซ็ทปุ่มทีนะครับ ลองหลายอยางละยังไม่ได้เลย แต่ถ้าไปใช้ปุ่มกด ขึ้นก้ใช้ได้ครับ แล้วสั่นนี่จะให้สั่นแรงๆแก้ที่ตรงไหนอะครับ ช่วยตอบทีนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

สำหรับDirect Input ตัวWindowsจะเห็นRT-LTเป็น Slider หรือCombine Axis นะครับ ตัวDLLนี้เป็นการอ่านค่าจากDirectInput แล้วแปลงเป็นXinput ดังนั้น... เซ็ทไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by shady View Post

ที่ไฟล์ ini ปรับ ส่วนค่าสั่นตามนี้เลยนะ(ผมใช้ oker ก็อบเลี่ยนแบบ ps2) สั่นสะใจมั๊กๆ

ส่วนใครหา driver สั่น ไมไ่ด้ pm มาโลด

UseForceFeedback=1 #use 0 to 1; default 0
                                ForceLargeGain=10000 #use 0 to 10000; default 10000; effect intensity
                                ForceLargePeriod=120000 #use 0 to 200000; default 120000; effect frequency; wheel only
                                ForceLargeFadeTime=10 #use 0 to 100; default 10
                                ForceLargeFadeIn=1 #use 0 to 1; default 1
                                ForceLargeFadeOut=1 #use 0 to 1; default 1
                                ForceLargeStartMag=2000 #use 0 to 10000; default 2000; effect will begin with this value
                                ForceSmallGain=10000 #use 0 to 10000; default 10000; effect intensity
                                ForceSmallPeriod=30000 #use 0 to 200000; default 30000; effect frequency; wheel only
                                ForceSmallFadeTime=10 #use 0 to 100 default 10
                                ForceSmallFadeIn=1 #use 0 to 1; default 1
                                ForceSmallFadeOut=1 #use 0 to 1; default 1
                                ForceSmallStartMag=2000 #use 0 to 10000; default 2000; effect will begin with this value
                                WheelInertiaGain=2500 #use 0 to 10000; default 2500; effect intensity; wheel only
                                WheelSpringGain=5000 #use 0 to 10000; default 5000; effect intensity; wheel only
                                SteeringWheel=0 #use 0 to 1; enable for all wheel effects

Comment

Working...
                                X