Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดแล้วครับแต่ก็ไม่สั่นลองเอาไว้ในsistem32ดูก้ยังเฉยอิกงงมากๆเลยครับ

Comment

• อัพ link ให้ทีครับ
      load ไม่ได้แล้ว

Comment

• ก็ดีตามราคามันเเหละน่า คุ้มมากมาย เเต่จะให้เท่าพวก 1900-3000 คงไม่ไหวน่า - -

Comment

• แต่ปกติมันสั่นอยู่อะครับไม่เข้าใจว่าทำไมเกมนี้ไม่สั่นผมทำอะไรผิดไปรึเปล่าใครมีวิธีแก้ช้วยผมทีครับ

Comment

• ผมว่าผมยอมซื้อจอย Xbox360 (PC) ดีกว่า ผมใช้จอยเทียม OKER เล่น Street FighterZero3 จน

ยางไหม้หมดแล้ว ซื้อจอยอึดๆ สักอันคิดว่าคุ้มกว่า

Comment

• ดันไปก่อน

Comment

• ใครใช้เล่นกับ X-Men Volwerine บ้างคับ อนาล็อคขวาผมมันสลับกันอ่ะคับ แล้วอนาล็อคซ้ายก็ด้วย(เดินหน้าเป็นถอยหลัง) ลองปรับใน xbox360cemu.ini แล้วก็ยังเหมือนเดิมเลยคับ

Comment

• Originally posted by qbert View Post
                  ใครใช้เล่นกับ X-Men Volwerine บ้างคับ อนาล็อคขวาผมมันสลับกันอ่ะคับ แล้วอนาล็อคซ้ายก็ด้วย(เดินหน้าเป็นถอยหลัง) ลองปรับใน xbox360cemu.ini แล้วก็ยังเหมือนเดิมเลยคับ
                  ไปแก้คอนฟิกแกนอนาล็อกใหม่เลย ผมเทสแล้วใช้ได้ครบถ้วนกระบวนปุ่ม ฟันธง

Comment

• เวอร์ชั่น2 มันมีแค่นี้เองอ่ะคับ
                    #Logitech Cordless Rumblepad 2
                    [PAD1]
                    Index=0
                    Left Analog X=1
                    Left Analog Y=-2
                    Right Analog X=3
                    Right Analog Y=-6
                    D-pad POV=1
                    A=3
                    B=2
                    X=4
                    Y=1
                    Left Shoulder=7
                    Right Shoulder=8
                    Back=9
                    Start=10
                    Left Thumb=11
                    Right Thumb=12
                    Left Trigger=5
                    Right Trigger=6
                    UseForceFeedback=1
                    ForceFeedbackStrength=400
                    SteeringWheel=0
                    ตอนลองใน Xinputtest ปุ่มบังคับกับอนาล็อคซ้ายก็ตรงนะคับ มีแค่อันขวาอันเดียวที่สลับด้านกัน แต่ตอนเล่นปุ่มขึ้นกับลง(ทั้งอนาล็อคและปุ่มบังคับทิศทาง) มันสลับกันอ่ะคับ ปุ่มบังคับทิศทางคือตัวไหนอ่ะคับ

Comment

• ขอลิ้งโหลดใหม่ได้มั้ยครับ แบบว่าโหลดไม่ได้เลย

Comment

• เล่นได้แล้ว สงสัยตัว dll ของ v.2 มีปัญหา เลยลองเอา v.3 ลงแทน
                        ขอลิ้งโหลดใหม่ได้มั้ยครับ แบบว่าโหลดไม่ได้เลย
                        เวบเค้าก็ยังเค้าได้อยู่นะคับ ถ้าเข้าไม่ถูกก็ตามนี้เลย ToCA EDIT

Comment

• Originally posted by qbert View Post
                          เล่นได้แล้ว สงสัยตัว dll ของ v.2 มีปัญหา เลยลองเอา v.3 ลงแทน

เวบเค้าก็ยังเค้าได้อยู่นะคับ ถ้าเข้าไม่ถูกก็ตามนี้เลย ToCA EDIT
                          ขอบคุณมากครับ เมื่อวานยังเข้าเวปเค้าไม่ได้เลยอะครับ วันนี้เข้าได้แล้ว

Comment

• สุดยอดครับ เดียวจะลองกับ prototype

Comment

• Logitech ChillStream
                              ที่ว่าเทพๆอนาลอคดีกว่าจอยXboxสามารถมาทำให้สั่นด้วยวิธีนี้ใหมครับถ้าได้จะไปถอยเลย

Comment

• Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                                ไปแก้คอนฟิกแกนอนาล็อกใหม่เลย ผมเทสแล้วใช้ได้ครบถ้วนกระบวนปุ่ม ฟันธง
                                เเก้ยังไงคับช่วยสอนหน่อย

Comment

Working...
                                X