Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง

Comment

• ที่ไหนมีขาย Xbox wireless receiver ราคาไม่เกิน 1200 ติดต่อมาหน่อยครับ ซื้อจอยมาสองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้ใช้เลย แล้วไอ้ SARU GAME มันก็ยัง 2500 เหมือนเดิมอยากกระทืบมันจริงๆเลย -*-

Comment

• Originally posted by jinjerapat View Post
        ที่ไหนมีขาย Xbox wireless receiver ราคาไม่เกิน 1200 ติดต่อมาหน่อยครับ ซื้อจอยมาสองอาทิตย์แล้วยังไม่ได้ใช้เลย แล้วไอ้ SARU GAME มันก็ยัง 2500 เหมือนเดิมอยากกระทืบมันจริงๆเลย -*-
        เคยเห็นคนขายมือสองทั้งชุดแค่1600เองครับ

ลองส่องๆบอร์ดขายของดู

Comment

• ผมใช้ จอยxbox เล่นกับ the last remnant แล้วมันกดอะไรไม่ได้เลยอะครับ

รบกวนบอกวิธีแก้ทีนะครับ

ลง driver หมดแล้ว แสงขึ้นที่จอย1
          restart เครื่องก็แล้วครับ

Comment

• จอยxbox เล่นกับ the last remnant แล้วมันกดอะไรไม่ได้เลยอะครับ

รบกวนบอกวิธีแก้ทีนะครับ

ลง driver หมดแล้ว แสงขึ้นที่จอย1
            restart เครื่องก็แล้วครับ

พอเข้าเกมส์ ก็กดได้แต่คีย์บอร์ด

ปล.ใช้จอยธรรมดาเล่นได้ครับ

แก้ไขได้แล้วครับ ^_^_^_^_^

ต้องถอดจอยอื่นๆออกให้หมดเลยคัรบ
            Last edited by myheart46; 25 Apr 2009, 23:53:32.

Comment

• ดีคับ คือผมใช้จอย xbox แบบมีสายอยู่คับ มีปัญหาตรง กด ปุ่มทิศทาง ซ้าย แล้วมันไม่ค่อยจะติดเลยคับ ต้องกดแรงๆ ส่วนทิศทางอื่นกดเบาๆ ก้ติดนะคับ (ไม่ใช่แอนนาล้อคนะคับ) คือมันเป็นเรื่องปกติรึป่าวคับ ที่กดไม่ค่อยคิด ถ้าผมเป็นคนเดียวผมอยากไปเคลม อยากรู้ว่าบริการของ microssoft ดีมั้ย

Comment

• Originally posted by bu_wei View Post
                ดีคับ คือผมใช้จอย xbox แบบมีสายอยู่คับ มีปัญหาตรง กด ปุ่มทิศทาง ซ้าย แล้วมันไม่ค่อยจะติดเลยคับ ต้องกดแรงๆ ส่วนทิศทางอื่นกดเบาๆ ก้ติดนะคับ (ไม่ใช่แอนนาล้อคนะคับ) คือมันเป็นเรื่องปกติรึป่าวคับ ที่กดไม่ค่อยคิด ถ้าผมเป็นคนเดียวผมอยากไปเคลม อยากรู้ว่าบริการของ microssoft ดีมั้ย
                จะไปเคลมที่ไหนละท่าน
                MSประเทศไทยไม่ได้เป็นผู้จัดจำหน่ายนะครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ถ้ามันเห็นเป็น Audio Device แยกออกมาอีกอัน มีสิทธิ์ทำได้ครับ แบบว่าแนะนำให้หาชุดหูฟัง+ไมค์USBน่าจะดีกว่า (เพราะผมเคยทำแล้วใช้ได้)

จำได้ว่าเคยให้Yahoo Messanger ทำได้นะครับ แต่Skypeไม่เคยอ่ะ เอาเป็นว่าลองดูละกันครับ
                  ขอบคุณครับ

ผมซื้อมาแล้วครับ

ทำได้ครับ แต่ ก่อนต่อหูฟัง ต้องเข้า เกมส์ + application ตั้งไว้ก่อน แล้วค่อยต่อหูฟังที่จอยครับ ไม่งั้น เสียงทั้งหมดจะออกทางหูฟังหมดเลย

สมมติ จะฟังเพลง ก็ต้องเปิด winamp แล้วเปิดเพลงก่อน จึงค่อยเสียบหูฟังครับ แล้วค่อยไปออน Skype เนื่องจากในโปรแกรมจะมีให้ปรับ ว่าจะใช้ไมค์ - ลำโพง ชุดไหน

Comment

• เคลมได้หนิคับ ยังมีใบประกัน 90 วัน เลยคับ

Comment

• microsoft thai มีนะคับ เคลมก้ในพันทิพก้มีอยู่แต่ ผมอยากรู้ว่ามันต้องรอของมั้ย

Comment

• Originally posted by bu_wei View Post
                        microsoft thai มีนะคับ เคลมก้ในพันทิพก้มีอยู่แต่ ผมอยากรู้ว่ามันต้องรอของมั้ย
                        ของกล่องแดงใช่ไหมครับ ถ้าอันนั้นคงจะมีเคลมล่ะ

แต่ถ้าถุงเขียวหรือกล่องเขียวแบบxbox360นี่คิดว่าไม่มีนะ

Comment

ดีคับ คือผมใช้จอย xbox แบบมีสายอยู่คับ มีปัญหาตรง กด ปุ่มทิศทาง ซ้าย แล้วมันไม่ค่อยจะติดเลยคับ ต้องกดแรงๆ ส่วนทิศทางอื่นกดเบาๆ ก้ติดนะคับ (ไม่ใช่แอนนาล้อคนะคับ) คือมันเป็นเรื่องปกติรึป่าวคับ ที่กดไม่ค่อยคิด ถ้าผมเป็นคนเดียวผมอยากไปเคลม อยากรู้ว่าบริการของ microssoft ดีมั้ย
                          ปุ่มกดไม่ค่อยติด หรือไม่ก็กดไปทับปุ่มอื่น เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

• ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อยคับ ว่า d-pad ของ จอย xbox มันเอนไปทางซ้ายของวงกลมรึป่าวคับ

คือ กลมๆที่เปนปุ่มมันอยู่ ตรงกลางของ รู ที่ใส่ปุ่ม หรือเอียงซ้ายมาหน่อยอะคับ ผมเลยก้ซ้ายไม่ค่อยติดต้องกดแรงๆ

ขอบคุนทีตอบคับ

Comment

• เป็นเรื่องปกติ คือเป็นทุกจอย หรือป่าวคับ ต้องไปเคลมมั้ยเนี่ย

Comment

• ของผมปุ่มไม่เอนนะครับ แต่กดไม่ค่อยติดเท่านั้นเอง (ได้มา 2 ตัว เหมือนกันหมด)
                                เอาเป็นว่า เอาไปเคลมเพื่อความสะบายใจก็ได้ครับ ถ้าปุ่มมันเบี้ยวจนเห็นได้ชัดน่ะนะ

Comment

Working...
                                X