Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Star Wars The Force Unleashed 2 [PC] [Screen Shot]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอสูตรเกมส์หน่อยได้มั้ยครับ ?

Comment

Force Repulse
      Enter "MAREK" as a code to unlock Force Repulse.

White Lightsaber Crystal (Wisdom)
      Enter "SOLARI" as a code to unlock the White Lightsaber Crystal (Wisdom), which grants more Force Points for enemy kills.

Boba Fett costume
      Enter "MANDALORE" as a code to unlock the Boba Fett costume.

Dark Apprentice costume
      Enter "VENTRESS" as a code to unlock the Dark Apprentice costume.

General Kota costume
      Enter "RAHM" as a code to unlock the General Kota costume.

Rebel Trooper costume
      Enter "REBELSCUM" as a code to unlock the Rebel Trooper costume.

Saber Guard costume
      Enter "MORGUKAI" as a code to unlock the Saber Guard costume.

Sith Acolyte costume
      Enter "HAAZEN" as a code to unlock the Sith Acolyte costume.

Stormtrooper costume
      Enter "TK421" as a code to unlock the Stormtrooper costume.

Terror Trooper costume
      Enter "SHADOW" as a code to unlock the Terror Trooper costume.

Comment

ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่ามีอีกไหมครับเช่นอมตะไรงี้ --"

Comment

Originally posted by gonzy View Post
          ขอบคุณมากครับ ไม่ทราบว่ามีอีกไหมครับเช่นอมตะไรงี้ --"
          ถ้าจะเอาอมตะเล่น easy เอาก็ได้ครับ ไม่ต่าง -*-

Comment

ที่ขอ อมตะ เพราะชอบเล่นแบบยากสุดอะมันสนุกดี
            แล้วสูตร อัพค่าพลังได้ไม่จำกัดอะครับ(points)
            พอทราบมั้ย ?

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวของโหลดเทรนเนอร์มาแล้ว ใช้ไม่ได้น่าจะเป็นเพราะ เครื่องลง 7 64 bit

Comment

จะทำยังไง ไม่ให้ มูฟวี่กระตุกบ้างครับ
              ผมลง direct x ใหม่ล่าสุด ตอนเล่นนี่ลื่นสุดๆ ไม่มีกระตุกเลย แต่มูฟวี่ กระตุกแบบน่าเกลียด
              เกมส์นี้ แค่เอาภาพในเกมส์มาทำมูฟวี่ ไม่ต้องใช้ cg ผมว่าก็สุดยอดแล้ว จะได้ลื่นๆตลอด

Comment

ด่าน ที่ให้กด 11 กับ 12 ทำงไงอะครับ กดปุ่มไหนก็ยืนอยู่ที่เดิมตลอด

Comment

Originally posted by Gilded View Post
                  ภาคนี้ส่วนตัวผมให้คะแนนเนื้อเรื่อง 6/10 พอ -*- จุดหมายพระเอกหลักๆมีอย่างเดียว ตามหาเมีย จบ
                  การเล่นจัดไป 8.5/10 เร้ากว่าภาคแรก

ที่เหลือจัดไปตาม จขกท.

คุยเรื่องเนื้อเรื่องกันหน่อย (spoil)
                  ทุกท่านว่าไอตัวทีเราเล่นมันเป็นตัวจริงหรือตัวโคลน ส่วนตัวผมว่าตัวจริงนะ จากที่จบแบบทั้ง dark ทั้ง light
                  แบบdark คือคิดว่าตัวที่โผล่มาฆ่าเราน่าจะเป็นตัวที่โคลนได้สมบูรณ์ คือไม่มีความจำของพระเอกเหลืออยู่ (ดูจากที่ฆ่าพวกได้อย่างสบายๆ / ดูเมียตายอย่างชิวๆ)
                  ส่วนแบบ light ก็น่าจะมีภาคต่อไปอีก และถ้าจบแค่นั้นเนื้อเรื่องมันก็ไม่ต่อกับหนังภาค 4 อีก

ขอบ่นอีกอย่าง Yoda มีบทหน่อยเหอะ -*-
                  ก็อาจะเป็นไปได้ครับ เพราะถ้าโคลนได้จริงๆ จะเก็บความทรงจำเดิมไว้ทำไม มันไม่มีประโยชน์เลย
                  เป็นอุปสรรคต่อเวเดอร์ด้วยซ้ำ อันนี้ในกรณีจบแบบ Light นะครับ

ภาคต่อไป มันอาจจะเฉลยว่าการโคลนนั้นล้มเหลว ไม่ได้ตัวสมบูรณ์ บลาๆๆๆ
                  แต่ผมว่ามันโศกนาฏกรรมแน่ๆครับ เพราะภาคสองนี้เป็นเหตุการณ์ก่อนเกิด Episode4 1เดือน
                  สตาคิลเลอร์ จูโน โกตา ไม่มีบทในเนื้อเรื่องหลัก ในระยะเวลากระชั้นชิดแบบนี้ จะไปซ่อนตรงไหน นอกจากจะตายจริงๆ
                  เวเดอร์ถูกจับ ใครจะเป็นคนช่วย คิดว่าน่าจะเป็น Boba แน่นอนเล่นย่องตามไปซะขนาดนั้น

ป.ล.แล้วซีเดียสมันไม่รู้เรื่องอะไรเลยหรือไง ว่าเวเดอร์แอบซุกซ่อน สตาคิลเลอร์ไว้ -*-

Comment

ถ้าเจ้านี่ มีในหนัง ผมว่า มัน ตื๊บเจได ได้ยกทีมเลยนะครับ หย่อนบั่กนี่ลงไป ระเบิดได้ทั้งดาว
                    force เหลือๆ

Comment

• มันส์มาก ไม่กระตุกเลยครับ บน Ps3 นะ
                      ว่าแต่ฉากจบมี 2 แบบอีกแล้วเรอะ

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
                      จะทำยังไง ไม่ให้ มูฟวี่กระตุกบ้างครับ
                      ผมลง direct x ใหม่ล่าสุด ตอนเล่นนี่ลื่นสุดๆ ไม่มีกระตุกเลย แต่มูฟวี่ กระตุกแบบน่าเกลียด

เกมส์นี้ แค่เอาภาพในเกมส์มาทำมูฟวี่ ไม่ต้องใช้ cg ผมว่าก็สุดยอดแล้ว จะได้ลื่นๆตลอด
                      ของผมไม่เห็นเป็นครับ
                      Last edited by Escargott; 1 Nov 2010, 14:17:16.

Comment

• ของผมนี่ Movie ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ไม่ใช่ตัวRUที่ออกแรกๆนะ
                        เปลี่ยนแก้ไอไม่รู้กี่ตัวละก็เหมือนเดิม

เล่นไปฮาไปคอสอันนี้

Comment

• Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
                          ลบเกมส์

รีสตาร์ท 1 รอบ

ลงเกมส์

เข้าเล่นต่อเซฟเดิม

จบ...

Comment

• บั๊ค ป้อมปืน แก้ไม่หายครัย ดึงพลังงานออกมาไม่ได้ ใครมีวิธีครับ - -*
                            Last edited by test002147; 2 Nov 2010, 19:45:34.

Comment

• เกมนี้ภาพสวยสุดยอด อยากให้มีเกมแนวนี้ออกมาเยอะๆหน่อย เสียดายที่เนื้อเรื่องไม่ค่อยจะมีอะไร แต่โดยรวมแล้วยอดเยี่ยมเลยครับ

Comment

• ต้องลอง

Comment

Working...
                                X