Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Star Wars The Force Unleashed 2 [PC] [Screen Shot]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไอ้ด่านที่ขึ้นบนรถไฟเหาะอะครับ แล้วมียานใหญ่ๆมาไล่ยิง ทำไงจะผ่านอะ โดนยิงตายตลอดเลย

Comment

ผมลองคลิกขวาและEผลักมันออกไปมันดีดจรวดกลับไปได้บ้างแต่ปืนเลเซอนี้ไม่รุ้กันยังไง ผ่านนี้ผมก็ยังไม่ผ่านเหมือนกันคับติดตรงนี้แหละ ตายหลายรอบและ ^^

Comment

Originally posted by PGBill View Post
        ส่วนตัวชอบดาบสีแดงครับมันดูชั่วดี
        หุหุ s6s6 มีนัยยะแอบแฝงนะเนี่ย

Comment

เหมือนกันเลยครับ ผลักไปโดนบ้างไม่โดนบ้างไอ้ปืนกลมันก็ยิงรัวๆ จนยานตก -*- ท่านเทพช่วยชี้ทางทีงับ

Comment

เกมนี้ โหมดง่าย ไม่ต่างจากใช้ สูตรโกงเลยครับ - -''
            เลือดไม่ค่อยจะลด ๕๕๕

Comment

Originally posted by ad353817 View Post
              เหมือนกันเลยครับ ผลักไปโดนบ้างไม่โดนบ้างไอ้ปืนกลมันก็ยิงรัวๆ จนยานตก -*- ท่านเทพช่วยชี้ทางทีงับ
              ต้องกะจังหวะดีๆครับ~ สะท้อนกลับไป.. ถ้ามาแบบลูกเดียวยังง่ายอยู่ แต่จะมีแบบ 2 ลูกมาใกล้ๆ อันนี้ต้องจิ้มติดๆกัน 2 ครั้ง

หุหุ....

Comment

เสียทีอย่างเดียวครับไม่มี บอส เจได เลยมีแตก ด๊ากเวเดอร์ ตัวเดียวที่เซงก็ตรงนี้แระครับผม

Comment

ภาพสวยมากเลยน่าเล่นมากๆ

Comment

ฉากจบมี 2 แบบน่ะครับ
                    Good : http://www.youtube.com/watch?v=LK58iuqfdxg
                    Bad : http://www.youtube.com/watch?v=-qFjz_0fdfE

Comment

รอบแรก dark ไปแล้ว~ พอรอบสองกะจะ light ก็ดันโดนเร่งจนกดผิดเป็น dark อีกรอบ.. เซ็ง***นเลย

หุหุ....

Comment

ผมไม่กระตุกแหะ 275 จอ 23" ปรับสุด ลื่นมากๆ ทุกกระบวนท่า จบรอบแรกเล่นโหมด Hard ไป เลือก Dark ตอนนี้เล่นโหมด Unleashed ว่าจะเลือก Light ดู น่าจะมีผลต่อการปลดล๊อคชุดนะผมว่า...

ดาบผมชอบดาบเขียวแหะ เล่นโหมดโหดๆ เลือดมันไม่พอจริงๆ ต้องใช้ดาบเด้งเลือด

ปล. vader ผมว่าอ่อนกว่าพวก หุ่นยนต์พ่นไฟอีก -*-
                        Last edited by clasher; 29 Oct 2010, 05:11:40.

Comment

Originally posted by ad353817 View Post
                          กด scroll mouse เม้าคับไอลูกกลิ้งอะตอนแรกมันมีให้อ่านผมก็มั่วแต่สนใจเกมอยู่เลยไม่ได้อ่าน มัน Parry ได้แมร่งกระทั่งจรวด ^^

Comment

เซ้ง อย่างเดี่ยวระดับยาก ไม่ได้ทำให้ศัตรูเก่งขึ้นเลยนะ แต่ตีเเรงขึ้นมากมาย

Comment

Originally posted by anbu View Post
                              กด scroll mouse เม้าคับไอลูกกลิ้งอะตอนแรกมันมีให้อ่านผมก็มั่วแต่สนใจเกมอยู่เลยไม่ได้อ่าน มัน Parry ได้แมร่งกระทั่งจรวด ^^
                              โอ้วจริงด้วยครับ ไอ้เราก็โง่ตั้งนาน ลืมอ่าน กดแล้วผ่านง่ายๆ เลย 555+

Comment

ภาคนี้ส่วนตัวผมให้คะแนนเนื้อเรื่อง 6/10 พอ -*- จุดหมายพระเอกหลักๆมีอย่างเดียว ตามหาเมีย จบ
                                การเล่นจัดไป 8.5/10 เร้ากว่าภาคแรก

ที่เหลือจัดไปตาม จขกท.

คุยเรื่องเนื้อเรื่องกันหน่อย (spoil)
                                ทุกท่านว่าไอตัวทีเราเล่นมันเป็นตัวจริงหรือตัวโคลน ส่วนตัวผมว่าตัวจริงนะ จากที่จบแบบทั้ง dark ทั้ง light
                                แบบdark คือคิดว่าตัวที่โผล่มาฆ่าเราน่าจะเป็นตัวที่โคลนได้สมบูรณ์ คือไม่มีความจำของพระเอกเหลืออยู่ (ดูจากที่ฆ่าพวกได้อย่างสบายๆ / ดูเมียตายอย่างชิวๆ)
                                ส่วนแบบ light ก็น่าจะมีภาคต่อไปอีก และถ้าจบแค่นั้นเนื้อเรื่องมันก็ไม่ต่อกับหนังภาค 4 อีก

ขอบ่นอีกอย่าง Yoda มีบทหน่อยเหอะ -*-

Comment

Working...
                                X