Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Star Wars The Force Unleashed 2 [PC] [Screen Shot]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เฮ้อ.. กว่าจะจบ ไม่ได้นานนะครับ แต่มันเมื่อยมือ

Comment

เล่นไปเล่นมา นึกขึ้นได้ว่า โอ้ นี่เจไดหรือเครโทส 5555+ โคตรโหดเลย

Comment

ฉากสู้กับ Darth Vader โคตร อลังกาล
        ปล. เกลียด หุ่น แมงมุม มากมาย

Comment

เวลามันฟันกับทหาร กระตุกครับ เป็นกันทุึกคนไหม - -

แล้วใครมีวิธี unlock ffame rate บ้างเนี่ย อืดชิบ จะล็อคอะไรนักหนาครับ - -"

Comment

ส่วนมากท่านใช้ดาบสีไรกันครับ อิอิ

Comment

Originally posted by test002147 View Post
              ส่วนมากท่านใช้ดาบสีไรกันครับ อิอิ

ส่วนตัวชอบดาบสีแดงครับมันดูชั่วดี

Comment

แดงคู่ / แดง-ส้ม / แดง-ฟ้า ... ครับ

หุหุ....

Comment

แดง-เขียว - เขียว-ฟ้า อิอิ

Comment

มูฟวี่มันกระตุกมากเลยครับ ใครมีวิธีแก้บ้าง
                    เพิ่งเล่นถึงตอนนี้เจได พังตึกแล้วสู้กับหุ่นยนต์ 2 ตัว
                    หลังจากนั้นจะตัดเข้ามูฟวี่ยาวๆหน่อย
                    มูฟวี่ตรงนี้กระตุกมาก ทั้งภาพทั้งเสียง เซ็งเลย

แต่ตอนเล่น ลี่นมากๆ ส่วนใหญ่ 60 เฟรมตลอด มีหน่วงตอนสู้นิดหน่อย

เจไดมันไปฝึกอะไรมา เก่งโครตๆ ยิ่งใช้ท่าไม้ตาย ดึงพลังแฝง ยิ่งเก่งเข้าไปใหญ่

Comment

^
                      ^
                      ยังกะเส้าหลินเลยครับท่าน ทรงผมให้อีกต่างหาก

Originally posted by test002147 View Post
                      แล้วแต่สถานการณ์ครับ ถ้าวิ่งสู้ทั่วไปผมใช้ดาบขาวคนละเฉด ด้านละอัน จะได้ค่า EXP เพิ่มกับใช้พลังน้อยลง
                      เวลาสู้ดาร์ธเวเดอร์ผมใช้ดาบส้มกับเหลือง ออกทั้งไฟและสายฟ้า
                      เวลาใกล้เดี้ยงใช้ดาบเขียวคู่(คนละเฉด) เลือดจะได้เพิ่มเร็วๆ
                      ลองอ่านความสามารถของหินแต่ละสีแล้วปรับใช้กับสไตล์การเล่นตัวเองดูครับ ของอย่างงี้มันบอกกันยากอ่ะ แหะๆ
                      Last edited by Beaver_XT; 27 Oct 2010, 23:27:23.

Comment

ยิ่งตอนที่ระเบิดพลังน่ะครับ โหดโคตรๆๆ ยก หุ่นยนต์สบายๆๆๆ ระเบิดรอบทิศทางสลายหมดเลย

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
                          มูฟวี่มันกระตุกมากเลยครับ ใครมีวิธีแก้บ้าง
                          เพิ่งเล่นถึงตอนนี้เจได พังตึกแล้วสู้กับหุ่นยนต์ 2 ตัว
                          หลังจากนั้นจะตัดเข้ามูฟวี่ยาวๆหน่อย
                          มูฟวี่ตรงนี้กระตุกมาก ทั้งภาพทั้งเสียง เซ็งเลย

แต่ตอนเล่น ลี่นมากๆ ส่วนใหญ่ 60 เฟรมตลอด มีหน่วงตอนสู้นิดหน่อย

เจไดมันไปฝึกอะไรมา เก่งโครตๆ ยิ่งใช้ท่าไม้ตาย ดึงพลังแฝง ยิ่งเก่งเข้าไปใหญ่

ปรับตรงไหนเหรอให้ได้ 60เฟรมตอนเล่น ช่วยบอกเพื่อนๆด้วย

Comment

เวลาฟันทหาร มันเหมือนจะ กระตุกๆ อะครับ ใครเป็นบ้างไหม

เห็นผมบ้างไหมเนี่ย -0-

Comment

Originally posted by peeman View Post
                              เวลาฟันทหาร มันเหมือนจะ กระตุกๆ อะครับ ใครเป็นบ้างไหม

เห็นผมบ้างไหมเนี่ย -0-
                              ผมก็เป็นเหมือนท่านเลยใช้ 965BE กับ 5870 Win7 64bit พอพันโดนศัตรูมันเหมือนจะกระตุกแต่ถ้าฟันลมอะลื่นใช้ท่าอื่นๆก็ลื่นมันจะกระตุกหน่อยๆตอนฟันโดนศัตรูไม่เข้าใจเลย คนอื่นเป็นไหมครับ

ป.ล. เมื่อกี้ผมลองเข้าไปดู YouTube มันมีคน up ของ xbox360 ให้ดูมันก็กระตุกตอนฟันแบบเดียวกับที่ผมเล่นเลย สงสัยคนทำจะจงใจทำมาแบบนี้จริงๆแฮะ ไม่ค่อยชอบเลย เหอะๆ
                              Last edited by PinBall; 28 Oct 2010, 09:33:38.

Comment

Originally posted by armyman View Post
                                ปรับตรงไหนเหรอให้ได้ 60เฟรมตอนเล่น ช่วยบอกเพื่อนๆด้วย
                                ผมปรับสุด หรือติ๊กมันทุกหัวข้อทุกอันนะครับ
                                เวลาเล่นก็ลื่นตลอด มีปัญหาตรงมูฟวี่ กับตอนสู้เยอะๆที่มีกระตุกบ้าง แต่มูฟวี่นี่กระตุกแบบน่าเกลียดเลย เพราะกระตุกทั้งภาพทั้งเสียง เหมือนมันพอร์ตมาไม่ดีนะผมว่า

Comment

Working...
                                X