Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว!!วันนี้เสนอตอน"การต่อLEDอีกครั้งแบบละเอียดยิบ"มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูปที่1-6 เทสแบบ 5 ดวง

รูป7-10 ลงมือทำ 20 ดวง

และไปกินเลี้ยงงานแต่ง

Comment

• บ๊ะ!!! ชัดเจนจริง

Comment

• 20 ดวงนี้ ส่องกบได้เรยนะเนี้ย ชัดเจน อิอิ...

Comment

• แสบตาหลายๆ

ใช้R 500โอม

เวลาถ่ายต้องปรับลดแสง ไม่งั้น มันจะขาวทั้งจอ อิอิกำ

Comment

• ท่านพี่ๆครับถ้าเกิดว่าผมจะให้ LED แบบท่านพี่ใส่กันมันกระริบแบบสว่างติดดับติดดับสลับกันไปช้าๆแบบในบอร์ด EVGAอะครับ ผมว่าท่าจะสวย เราจะใส่ C ขนาดเท่าไหร่ดีครับ มีใครเคยลองบ้างไหม (หรือต้องใช้ L ด้วย)

Comment

• 555

Comment

• Originally posted by naruto102 View Post
                ท่านพี่ๆครับถ้าเกิดว่าผมจะให้ LED แบบท่านพี่ใส่กันมันกระริบแบบสว่างติดดับติดดับสลับกันไปช้าๆแบบในบอร์ด EVGAอะครับ ผมว่าท่าจะสวย เราจะใส่ C ขนาดเท่าไหร่ดีครับ มีใครเคยลองบ้างไหม (หรือต้องใช้ L ด้วย)
                เวงกำ เอาสะอยากเลย

เข้ามาแล้วก็ถามสะหน่อย 4 ขานี้มันดียังเหรอครับ สว่างกว่า 2 ขา หรือว่าไงเอย

Comment

• Originally posted by aekshow View Post
                  555
                  นี่คือคำตอบน๊ะครับ ใช้ไอซี 555 ก็ทำวงจรไฟกระพริบได้ครับ แต่ ผมทำไม่เป็น แห๊ะๆ

Originally posted by yonprawes View Post

เข้ามาแล้วก็ถามสะหน่อย 4 ขานี้มันดียังเหรอครับ สว่างกว่า 2 ขา หรือว่าไงเอย
                  4ขานี่จะต่างกับ2ขาตรงมีขาเยอะกว่า

ไม่ใช่ 4 ขา จะมีองศาการกระจายแสงมากกว่าครับ มั่วอีก

Comment

• Originally posted by yonprawes View Post

ผมไม่แน่ใจน่ะครับว่า 2 ขาจะราคาถูกกว่า 4ขา แต่เท่าที่ผมดูๆแล้ว 2 ขาจะหาง่ายกว่าน่ะครับ(คล้ายๆว่าจะสว่างด้วยนาผมว่า)

Comment

• แล้วถ้าต้องการต่อสวิตซ์ปิดเปิดหล่ะคะ?? หรือว่าไปจ้างร้านเค้าทำให้เลยดี?

Comment

• Originally posted by naruto102 View Post
                        ผมไม่แน่ใจน่ะครับว่า 2 ขาจะราคาถูกกว่า 4ขา แต่เท่าที่ผมดูๆแล้ว 2 ขาจะหาง่ายกว่าน่ะครับ(คล้ายๆว่าจะสว่างด้วยนาผมว่า)
                        ไม่อยากนิครับผมเดินไปบ้านหม้อร้านที่ขายแต่ LED อย่างเดียว มีทุกขนาดทุกอย่าง

Originally posted by joykajaa View Post
                        แล้วถ้าต้องการต่อสวิตซ์ปิดเปิดหล่ะคะ?? หรือว่าไปจ้างร้านเค้าทำให้เลยดี?
                        ทำเองเลย ครับ คำตอบอยู่ในบอร์ดแห่งนี้แล้ว

Comment

• Originally posted by joykajaa View Post
                          แล้วถ้าต้องการต่อสวิตซ์ปิดเปิดหล่ะคะ?? หรือว่าไปจ้างร้านเค้าทำให้เลยดี?
                          ปรึกษาเจ้าของกระทู้ได้นะครับ แต่ระวังงูสักหน่อยแต่รับรองว่าไม่มีกัดครับ

Comment

• ฮัดเช้ยยย..........

Comment

• Originally posted by aekshow View Post
                              ฮัดเช้ยยย..........
                              เฮ้ยๆ เจ้าที่มา

Comment

• เชียงใหม่ขาย LED แพงจังครับ เพื่อนผมไปเห็นสีชมพู ตัวล่ะ 20บาท *0*

Comment

Working...
                                X