Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lian-Li club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nung67 View Post
    ไม่ทราบว่าฝาข้างต้องเจาะกันเองรึป้าว
    หรือว่ามีขายตั้งหาก
    จะเป็นรุ่น ฝาข้างใส อยู่แล้วคับ

Comment

• Originally posted by nung67 View Post
      ไม่ทราบว่าฝาข้างต้องเจาะกันเองรึป้าว
      หรือว่ามีขายตั้งหาก
      รุ่นที่เป็นฝาข้างใสก็มีครับ แต่ เป็นเสี้ยว รูปตัว L เห็นน้อยครับดูแล้วไม่ค่อยจะสะใจ ผมเลยซื้อรุ่นตัวเต็มมาเจาะเองครับ ต้องการให้มันเห็นเต็มจอ ฝาข้างครับ รุ่นที่เป็นอลูมิเนียมนี้เจาะง่ายครับ
      เอาไม้บรรทัดเขียนเส้น เอาสว่านเจาะ แล้วเอาตัวเลื่อนจิ๊กซอมาตัดออกครับ(เอาคีมตัดสังกระสียังตัดได้ง่ายๆเลยครับ แล้วเอา กระดาษทรายขัดเหล็ก เบอร์ละเอียดสุด ขัดขอบเอาครับ

Comment

• ไม่ทราบว่า PC7 หรือ G7 นี่ใช้คูลเลอร์ V8 นี่ติดด้านบนมั๊ยคับและปิดฝาข้างได้รึเปล่าผมเหนหลายคนใส่true black120 กันหลายคนพอดีความสูงมันต่างกัน 6 มิล ขอบคุนคับ

Comment

• Originally posted by momoari View Post
          ไม่ทราบว่า PC7 หรือ G7 นี่ใช้คูลเลอร์ V8 นี่ติดด้านบนมั๊ยคับและปิดฝาข้างได้รึเปล่าผมเหนหลายคนใส่true black120 กันหลายคนพอดีความสูงมันต่างกัน 6 มิล ขอบคุนคับ
          ใส่ได้ครับ ยัดลงไปได้ครับ (ลงช่องได้ ปิดฝาได้ พอดีๆใกล้จ่อกับฝาเลยครับ)ตอนไปซื้อคอมให้เค้าประกอบ ผมก็เอา v8 มาเล็งๆอยู่ครับ แต่มันจะดูแน่น ก็เลยไม่ได้เอามาครับ เปลี่ยนเป็น Zalman CNPS 9700NTมาแทนครับ

ป.ล Zalman CNPS 9700NT เขียว ของผมก็เย็นดีนะครับเล่นในห้องแอร์อุณภูมิ ห้อง สัก 25 องศานี่ CPU อยู่ที่แถว 22-26 ถ้าเล่นข้างนอก อุณหูมิ อยู่ที่ 27-30 ครับ (ยังไม่เคนเกิน30เลยครับ)
          รูป ประกอบ ในห้องแอร์

(เล่นในห้องแอร์ CPU ผมหนาวมาก**ต้องหาผ้าไปห่มให้)

กับนอกห้องแอร์ครับ

**ตอนวัดอุณหภูมิ เปิดคอมโม่ไฟล์แปลงหนัง+เล่นเกมมาแล้วเกือบ4ชั่วโมงทั้ง 2ภาพครับแต่ต่างวันกัน**
          Last edited by supergod; 2 Feb 2009, 20:44:06.

Comment

• โห เกรงใจจังท่าน ให้ข้อมูลซะละเอียดเชียว ขอบคุนมากนะท่าน

Comment

• Originally posted by Toffeecheese View Post
              ใช้มา 3ปี ไม่เคยเปลี่ยน

Comment

• ไม่ทราบตรงที่เป็นอลูมิเนียมนี่ พี่ๆ น้องๆ เอาไรขัดกันครับ เงานจัง ส่วนตัวผมใช้ผ้าชามัวน์ ที่เช็ดแว่นอ่ะครับขัดยังไงก็ไม่เงา

Comment

• เอา ลม เป่า ฝุ่น ออก เอา ผ้าเปียก หมาดๆเช็ด ตามด้วย ผ้าแห้งไม่มีขน(ผ้าขาวม้าธรรมดาครับ) ตามด้วยเอา ลมเป่าอีกครั้ง

ป.ล ดูแลคอมอย่างก็ลูก ส่วนตัวเอง ข้าวไม่ต้องกิน น้ำไม่ต้องอาบ (เอาตังไปแต่งคอมหมด)

Comment

• ใช้กล้องดีๆถ่ายครับ สวย เงา งาม 555+

Comment

• Originally posted by psuke View Post
                      ไม่ทราบตรงที่เป็นอลูมิเนียมนี่ พี่ๆ น้องๆ เอาไรขัดกันครับ เงานจัง ส่วนตัวผมใช้ผ้าชามัวน์ ที่เช็ดแว่นอ่ะครับขัดยังไงก็ไม่เงา
                      ใช้น้ำมันไฟเช๊ค รอนสัน คับผม ขจัดคราบมัน รอยนิ้วมือ สะอาดหมดจด

Comment

• Originally posted by markzar View Post
                        ใช้น้ำมันไฟเช๊ค รอนสัน คับผม ขจัดคราบมัน รอยนิ้วมือ สะอาดหมดจด
                        ความรู้ใหม่
                        Originally posted by iamnop View Post
                        ใช้กล้องดีๆถ่ายครับ สวย เงา งาม 555+
                        สาย จัดสวยดีนะครับท่าน
                        Originally posted by supergod View Post
                        เอา ลม เป่า ฝุ่น ออก เอา ผ้าเปียก หมาดๆเช็ด ตามด้วย ผ้าแห้งไม่มีขน(ผ้าขาวม้าธรรมดาครับ) ตามด้วยเอา ลมเป่าอีกครั้ง

ป.ล ดูแลคอมอย่างก็ลูก ส่วนตัวเอง ข้าวไม่ต้องกิน น้ำไม่ต้องอาบ (เอาตังไปแต่งคอมหมด)
                        โหขนาดนั้น คือทั้งหลายทั้งปวงด้วยความเนี๊ยบของมัน ทำให้เป็นรอยง่ายมากเลย เฮ้อ สวย แต่จับต้องยาก

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยนะคับ มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย อันเนื่องจากความอยากรู้อยากลอง..

รื้อเคสเก่าออกก่อน (จริงๆเคสตัวนี้ผมก็ชอบนะคับ ถ้ามันเป็น Full Tower จะดีมากเลยอ่ะ)

ลูกรัก กะ ลูกชังของผมคับ

ห้องผมเองคับทั้งรกทั้งแคบคับ คนโสดก็แบบนี้แหละคับ เข้ามา 3 คนเต้มห้องเลยคับ 55+

เสร็จแล้ว แต่สายยังรกอยู่เลย ถ้าเพื่อนผมเก็บให้งานเนียนกว่านี้มากๆเลยคับ ดูได้จากเลยเซ็นเก่า

มากดูแบบมืดๆกันคับ ออกแนว ลิเก นิสนึงนะคับ แบบว่า เป็นคนชอบแสงสีน่ะคับ

มาดูด้านเอียงๆกันบ้างคับ ผมชอบสีเขียวน่ะคับ

ด้านหน้าตรงบ้างคับ

ถ่ายคู่กะโต๊ะคอมดัดแปลงบ้าๆบอๆของผม

ปล. อยากใช้ Window xp น่ะคับ แต่กลัวไม่มีไดร์เวอร์ น่ะคับ ใครมีหนทางช่วยบอกผมด้วยนะคับ

Comment

• ในที่สุดก้อได้มาอยู่ใน club แล้ว
                            ฝากด้วยน๊ะคับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=400199

Comment

• ตกมาซะไกล ดันซะกะหน่อยๆ

Comment

• Uppppppppppp

Comment

Working...
                                X