Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เงียบจังเลยครับ ช่วยกันดันหน่อยครับตก หน้าสามแล้ว

Comment

• มาดันครับ อิอิ เห็น y550 จากเวปต่างประเทศ ก็อยากได้ แต่รู้สึกไม่ดีเลยที่เปลี่ยนบอดี้ไปใช้บอดี้แบบ y450 ซะหมดเลยสำหรับรุ่นใหม่ๆที่ออกมา บอดี้มันรู้สึกเหมือนทำมาจากพลาสติกผสม ไม่เหมือนเจ้า y510 ของเราๆ อิอิ ที่ทนทานแข็งแรง (ยกเว้นบานพับ -*-)

ท่านไหนที่มีวิธีการดีๆพิเศษๆ ที่ช่วยทำให้ บานพับไม่แตกก็ช่วยๆ ลงทริปไว้หน่อยนะครับ จะได้นำไปใช้ตามบ้าง

Comment

• ใครไปเปลี่ยนบานพับหลังหมดประกันมาแล้วบ้างครับ

อยากทราบค่าใช้จ่ายน่ะ เป็นเหมือนกันเลย T^T

Comment

• หุ๊ๆ ชตากรรมเดียวกันเลยครับท่าน บานพับแตกตอนหมดประกัน เซง ใครทราบค่าใช้จ่ายบอกด้วยนะครับ พอดีอยู่ ตจว. ไม่สะดวกเข้า กทม ว่าจาส่งไปกะ synnex ดีไหมคับ

Comment

• ดัน

Comment

• แวะมาทักทาย พานพาบแตก(รอบสอง) รออะไหล่ มาเปลี่ยนให้ถึงที่บ้านค่ะ
              ราวๆเดือนหน้า พึ่งเปลี่ยน DVD-rom ไปไม่นาน ช่างก็โอเค
              ไม่จุกจิก เขาบริการดี เราก็ชมค่ะ ใช้มาหนึ่งปีสามเดือนกว่า
              เรื่องซอฟแวร์มีปัญหาเล็กน้อย ยังไม่เจอเครื่องงอแง ใช้งานเกือบทุกวันเลย
              แบตก้อยังใช้ได้นานแต่น้อยกว่าตอนมาใหม่ๆ

Comment

• เราต่างก้ใช้เจ้า Y510 มากันปีหน่อยๆแล้ว มีใครจะเอาสภาพมาโชว์กานบ้างครับ ( เก่าเกิน อิอิ ) สำหรับผมใช้ดีไม่มีปันหา แต่ แผงควบคุมระบบสัมผัสโทรมมาก - -

Comment

• --"

Comment

• ดัน

Comment

• มาดันงับ ว่าแต่ช่วงนี้เงียบจังเลย......!!

Comment

• Originally posted by rich55 View Post
                        แวะมาทักทาย พานพาบแตก(รอบสอง) รออะไหล่ มาเปลี่ยนให้ถึงที่บ้านค่ะ
                        ราวๆเดือนหน้า พึ่งเปลี่ยน DVD-rom ไปไม่นาน ช่างก็โอเค
                        ไม่จุกจิก เขาบริการดี เราก็ชมค่ะ ใช้มาหนึ่งปีสามเดือนกว่า
                        เรื่องซอฟแวร์มีปัญหาเล็กน้อย ยังไม่เจอเครื่องงอแง ใช้งานเกือบทุกวันเลย
                        แบตก้อยังใช้ได้นานแต่น้อยกว่าตอนมาใหม่ๆ
                        DVD-rom เปนอารายหรืองับ - - พอดีDVD-rom ของผมมันไม่ค่อยอ่านแผ่นที่แถมมาจากFutureGamer - - แต่แผ่นอื่นก้อ่านได้ปกติ อย่างงี้ถือว่าเสียไหมงับ - -

Comment

• DVD-rom ของผมก็เหมือนกันครับ บางแผ่นก็อ่านได้อ่ะ เซ็ง

Comment

• Originally posted by sithlord View Post
                            DVD-rom ของผมก็เหมือนกันครับ บางแผ่นก็อ่านได้อ่ะ เซ็ง
                            นึกว่าผมเปนคนเดียวซะอีก เหอๆ แต่ของผมจะอ่านไม่ได้เฉพาะแผ่นของFutureGamer อ่า งับ นอกนั้นอ่านได้หมด - -

Comment

• มาแชร์ประสบการ์ณครับ ผมก็ใช้เจ้านี่มากได้ปีกว่าแล้วประกันเพิ่งหมดไปเมื่อเดือน May นี่เองแต่ไม่ได้ไปต่อประกันเพราะว่าอยู่ต่างประเทศครับ แต่ซื้อที่ไทย

ปัญหาที่เจอก็มีบานพับแตกอย่างเดียวครับ คิดว่าคงไปเปิดมันเกิน 120 องศา (ก้อไม่รู้ินิ อิๆ) ที่เหลือก็คือร้อนจังนิ มือซ้ายจะไห้มเอาได้ ฮุๆ

ข้อดีที่เจอ ระบบเสียงซู้ดดดดยออดด ครับให้ห้าดาวเลยนะ ความแรงการ์ดจอก็ไม่เบา

มีเรื่องอยากปรึกษานะ คือว่าที่จอกระจกอ่ะมันเป็นรอย คิดว่าเวลาปิดหน้าจอแล้วมันขัดๆ สีๆ กับคียบอร์ด ไม่ก็บอดี้ มีวีธีทำให้มันใส่เหมือนเดิมมั๊ยครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนตรงกรอบที่เป็นกระจก พอดีเครื่องผมหมดประกันแล้วด้วย ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ อีกนิดนึงมีท่านใดได้ลองลง Windows 7 บ้างครับ ผมลองแล้วเร็วดีจังสวยด้วย แต่มีปัญหากับไดร์ฟเวอร์หลายๆตัว ไมม่ทราบว่าท่านใ้ดลงไ้ด้แบบสมบูรณ์บ้างครับ

รัก Y510 ............................... แต่รู้สึกว่าจะขี้งอแงไปนิดนะสำหรับเรื่อง Hardware
                              Last edited by stoykof; 28 Jun 2009, 13:03:14.

Comment

• ใครมีปัญหานี้บ้างครับ รู้สึกจะเป็นตั้งแต่ upgrade vista SP2 ครับ คือ HOT key ต่างๆ ทำงานไม่ปรกติครับ
                                เช่นกด Fn+F5 แล้วมันก็ไม่มี pop up ให้เลือก ปิดเปิด wifi/bt อะไรประมาณนี้ ใครพอรู้วิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ ตอนนี้เลย ปิด bt ไม่ได้เลย T_T

Comment

Working...
                                X