Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันจ้า

Comment

• มาดันค๊าบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

• นี่คือหน้าตาของ y510 ที่ใช้มา 1ปี กะ 3เดือน เศษๆ ของใครใช้มาปีกว่าเเล้วก้อมาโชว์กันมั่ง

Comment

• Originally posted by gigamack View Post

นี่คือหน้าตาของ y510 ที่ใช้มา 1ปี กะ 3เดือน เศษๆ ของใครใช้มาปีกว่าเเล้วก้อมาโชว์กันมั่ง
          ยินดีด้วยครับ เพราะเท่าที่ดูสภาพใหม่มากท่าน สงสัยรักษาอย่างดีอิอิ

Comment

• มาดันฮับ - - ช่วงนี้เงียบจังเลย........

Comment

• Originally posted by stoykof View Post
              มาแชร์ประสบการ์ณครับ ผมก็ใช้เจ้านี่มากได้ปีกว่าแล้วประกันเพิ่งหมดไปเมื่อเดือน May นี่เองแต่ไม่ได้ไปต่อประกันเพราะว่าอยู่ต่างประเทศครับ แต่ซื้อที่ไทย

ปัญหาที่เจอก็มีบานพับแตกอย่างเดียวครับ คิดว่าคงไปเปิดมันเกิน 120 องศา (ก้อไม่รู้ินิ อิๆ) ที่เหลือก็คือร้อนจังนิ มือซ้ายจะไห้มเอาได้ ฮุๆ

ข้อดีที่เจอ ระบบเสียงซู้ดดดดยออดด ครับให้ห้าดาวเลยนะ ความแรงการ์ดจอก็ไม่เบา

มีเรื่องอยากปรึกษานะ คือว่าที่จอกระจกอ่ะมันเป็นรอย คิดว่าเวลาปิดหน้าจอแล้วมันขัดๆ สีๆ กับคียบอร์ด ไม่ก็บอดี้ มีวีธีทำให้มันใส่เหมือนเดิมมั๊ยครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนตรงกรอบที่เป็นกระจก พอดีเครื่องผมหมดประกันแล้วด้วย ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ อีกนิดนึงมีท่านใดได้ลองลง Windows 7 บ้างครับ ผมลองแล้วเร็วดีจังสวยด้วย แต่มีปัญหากับไดร์ฟเวอร์หลายๆตัว ไมม่ทราบว่าท่านใ้ดลงไ้ด้แบบสมบูรณ์บ้างครับ

รัก Y510 ............................... แต่รู้สึกว่าจะขี้งอแงไปนิดนะสำหรับเรื่อง Hardware
              เสียงเขาดีจริงครับต้องยอมรับ การ์ดก็แรงจริงปัจจุบันยังเล่นเกมใหม่ๆได้เลย แต่เรื่องจอกระจกนี่ต้องทำใจครับผมว่าเปนรอยกันทุกคนและมันไม่สามารถเปลี่ยนได้ครับ ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งหน้าจอไปเลย - - Windows7 ผมไม่เคยลองครับ ต้องรอท่านต่อไป ( ที่เป็นรอยเยอะๆคือจอกระจกกับแผงทัชสกรีน T_T)

Comment

• --

Comment

โชว์ด้วยคนจิ

Comment

• สภาพเครื่องของทุกคนยังดูใหม่ๆเลยครับ รักษายังไงเอ่ย?

Comment

• วิธีรักษาง่ายๆคือ เล่นมันอยู่กะที่นั่นล่ะครับ ไม่ต้องย้ายไปไหน ทำความสะอาดสัก 3 อาทิตย์ครั้ง

Comment

• ของผมก็ปีกว่าครับ เด๋วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูบ้าง อิอิ

Comment

• Originally posted by joht2008 View Post
                          ของผมก็ปีกว่าครับ เด๋วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูบ้าง อิอิ
                          เอารูปมาลงเร็วๆนะครับ อยากเหน อิอิ

Comment

• ใครเคยนำกรอบไปเปลี่ยนตอนที่ประกันหมดบ้างครับ อยากทราบรายละเอียดด
                            ผมกรอบแตกแล้นนนนนน

Comment

• นี่ของผมครับ

นี่ของผมครับ ขอโชว์มั่ง

Comment

• อาจไม่ชัดนะครับ ถ่ายจากมือถือ
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X