Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเครื่องของใครเป็นเหมือนของผมมั่งครับ คือผมใช้ Y410 มันอ่านแต่แผ่นซีดี แต่ไม่อ่านดีวีดีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

• Originally posted by bananaoil View Post
      มีเครื่องของใครเป็นเหมือนของผมมั่งครับ คือผมใช้ Y410 มันอ่านแต่แผ่นซีดี แต่ไม่อ่านดีวีดีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
      ผมใช้Y510 ก้อ่านได้ปกตินะครับ เพียงแต่DVDบางแผ่น อ่านไปสักแปบ แล้วมันจะเด้งออกอ่ะ - -
      ผมว่าให้ศูนย์ดูให้ดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by lancha View Post
        กลับมาตอบให้แล้วครับ ว่า metal gear 2 เล่นบนวิสต้าได้แน่นอน
        ได้เกมมาแล้วครับ ดีใจที่สุด
        ดีใจด้วยครับ แล้ว MGS2 มันสามรถปรับความละเอียดจอตอนเล่นได้ป่าว?
        ( คือชอบเล่นเกมละเอียดๆ - -)
        กินสเปคมากไหม? ^^
        ลงแล้วก้เล่นเลยใช้ไหมงับไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม?

ปล. เอาภาพมาลงให้ดูบ้างนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
          ดีใจด้วยครับ แล้ว MGS2 มันสามรถปรับความละเอียดจอตอนเล่นได้ป่าว?
          ( คือชอบเล่นเกมละเอียดๆ - -)
          กินสเปคมากไหม? ^^
          ลงแล้วก้เล่นเลยใช้ไหมงับไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม?

ปล. เอาภาพมาลงให้ดูบ้างนะครับ อิอิ
          รูปในเกมครับ
          ปัญหาก็คือแผ่นที่ผมมี (โหลดมา) คงไม่สมบูรณ์ ก็เลย
          ปรับระบบกราฟิคไม่ได้ครับ ค่าปกติที่ตั้งมาคือ 640X480 ภาพแตกนิดหน่อย(สำหรับผมซีเรียส)
          เกมนี้เก่าแล้วด้วยโพลีกอนไม่ได้ทำละเอียดมากเมื่อเทียบเกมปัจจุบัน แต่ texture ดี
          ไม่สามารถ Install ได้ แต่ก็เข้าเล่นได้เลย
          เสียงในเกมเพี๊ยนไปหมด เช่น ขณะฉีดสเปรย์แช่แข็งระเบิด จะกลายเป็นเสียงร้องโหยหวนตอนเกมโอเวอร์ ออกมาไม่ขาดสาย อะไรประมาณนี้

ปัญหาที่กล่าวมาข้างต้นผมพยายามไม่ซีเรียส 555 ยังดีกว่าไม่ได้เล่น เกมดีอย่างนี้ หาซื้อไม่ได้แล้ว(ไม่รู้จะไปหาจากไหน ใครแนะนำที)
          Attached Files
          Last edited by lancha; 10 May 2009, 23:14:21.

Comment

• ความฮาของเกม
            Attached Files

Comment

• 5555+ ฮาจริงครับ ว่าแต่เล่นแล้วกระตุกไหมอ่ะ - - กัวว่าเกมเก่าเล่นบนการ์ดจอรุ่นใหม่จะกระตุกอ่ะ
              ส่วนตัวเกมผมเหนเวปสั่งซื้อละครับ ไม่รู้ว่าสมบูรณ์ไหม http://www.true-pcgame.com/catalog.php?idp=171

Comment

• ดันครับ ไม่ค่อยได้เข้ามา

อิอิ อย่าให้กระทู้หล่นๆ

Comment

• ลื่นเป็นปลาไหลเลยครับ สบายๆเกมนี้

Comment

• วันนี้เอา Y410 ไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ เปลี่ยนไดร์ฟให้ใหม่เลยครับ ใช้เวลา 1 ชั่วโมง เลยถือโอกาสซื้อประกันเพิ่ม 2 ปีด้วยเลย (บริการดีมากเลยครับ) อ่อลืมบอกไปผมไปที่ตึกชาญอิสระ2 นะครับ

Comment

• Drive DVD ผมโดน Lock Region ไปแล้วละครับ ตอนนี้ดูหนังแผ่นในไทยไม่ได้เลยครับ

ทำยังไงถึงจะเปลี่ยนโซนได้ครับ

Comment

• Originally posted by amitt View Post
                        ส่งซ่อมบานพับที่แตกไปเมื่อวันจันทร์ ที่ 20 เม.ษ. 52 วันนี้ไปรับกลับมาแล้ว...
                        ว้าว กรอบใหม่ทั้งชุด เหมือนเพิ่งถอยมาเลย 555+ (ใหม่แค่กรอบนะครับ ไส้ในยังเหมือนเดิม)
                        งานซ่อมสวยงามครับ ทดลองใช้เบื้องต้น ยังไม่พบปัญหาหลังการเปลี่ยนกรอบ
                        บานพับเพิ่งจะแตกครับ
                        ไม่ทราบราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by mojii View Post
                          Drive DVD ผมโดน Lock Region ไปแล้วละครับ ตอนนี้ดูหนังแผ่นในไทยไม่ได้เลยครับ

ทำยังไงถึงจะเปลี่ยนโซนได้ครับ

พี่ลองไปหานิตยสาร ชิปไทยแลนด์เล่มเก่าๆ มันจะแนะนำวิธีเปลี่ยน region ที่โดนล็อก ผมไม่รู้อยู่เล่มไหน เคยอ่านเจอนานแล้วครับ

Comment

• ไม่ทราบว่าใครพอจะมีความรู้่เกี่ยวกับการเปลี่ยน HDD บ้าง อยากเปลี่ยนเป็น 7200RPM

Comment

• อยากทราบว่าน้ำหนักมันหนักมากไหมครับ ถ้าเทียบกับ BenQ S51 อันไหนหนักกว่ากันหรอครับ

Comment

• Originally posted by alohasodae View Post
                                อยากทราบว่าน้ำหนักมันหนักมากไหมครับ ถ้าเทียบกับ BenQ S51 อันไหนหนักกว่ากันหรอครับ
                                Weight : 2.96kg. including battery

Comment

Working...
                                X