Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Lenovo IdeaPad Z465 Club ] ตอบคำถามช่วยเหลือซึ่งกันและกัน สังคมของการแบ่งปัน ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเสียหายจากการตกเพราะผมเป็นคนชอบแงะกลับบ้านมาจึงแงะดูความผิดปรกติและขันน็อตตัวที่หลวมกับปัดผุ่นเล็กน้อยซะเลย
    ถ้าจำไม่ผิดตัวล็อคตัวนี้คือตัวที่3ที่แตกออกมาตั้งแต่ใช้เครื่องมา6เดือน
    ตัวแรกก็แตกเพราะตกเนี่ยแหละแต่ไม่แรงเท่าครั้งนี้
    ตัวที่2เป็นตัวล็อคขอบจอแงะแล้วแตก(แต่ก็ปิดขอบจอได้สนิด)
    ตัวที่3ก็ตัวในรูปนี้แหละ อิอิ
    แต่ตัวเครื่องก็ปรกติไม่มีหลวมแต่ใดๆทนไม้ทนมือผมดีจริงๆ

Comment

• โอว์ ตกบ่อยจังหน่อ ขอไม่ตกจะดีก่วานะ ^^ ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอาไรมากเหมือนกันงับ นอกจากไป แฟสไบออส แล้วไปเปลียน เมนบอดร์ มารู้สึกว่าที่ 0 นี่จะงัดเครื่องเราไม่ค่อยระวังเลยเห็นรอยงัดด้านหลังตรงแบตอยู่นิดหน่อยไม่ค่อยเนียนเลย -*-

Comment

• อิอิ แต่รู้สึงhddผมเจอbadและแต่เป็นเพราะตกหรือตอนไหนก็ไม่รู้ไม่ได้เช็คนาน(hddextก็มีกะเค้าด้วยซะงั้ง)

Comment

• เมื่อวานผมส่งเครื่องไปเคลมhddแล้วครับที่ecsโคราช
          แต่มีใครเอาz465ไปเคลมใว้ก่อนผมด้วยเห็นวางอยู่ของใครในนี้รึปล่าวหนอ อิอิ

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
            เมื่อวานผมส่งเครื่องไปเคลมhddแล้วครับที่ecsโคราช
            แต่มีใครเอาz465ไปเคลมใว้ก่อนผมด้วยเห็นวางอยู่ของใครในนี้รึปล่าวหนอ อิอิ
            เคลมจาก 5400 เป็น 7200 ได้หรือเปล่าหว่า??.. + +

หาซื้อ 7200 ไม่ได้เลย..

Comment

• Originally posted by sUmmOnEr View Post
              เคลมจาก 5400 เป็น 7200 ได้หรือเปล่าหว่า??.. + +

หาซื้อ 7200 ไม่ได้เลย..
              อันนี้ก็ไม่รู้ว่าได้รึปล่าวแต่ท่ำไมไม่ใช้ssdเลยหละครับ

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
                อันนี้ก็ไม่รู้ว่าได้รึปล่าวแต่ท่ำไมไม่ใช้ssdเลยหละครับ
                มัน.. แพง.. อ่ะ.. นะ..

เครื่องต้องใช้ทำ video.. ที่ใช้อยู่ 500 gb เต็มแล้วเต็มอีก.. ของเก่ายังไม่ทันทำออก.. ของใหม่ก็รอเสียบอีกแล้ว..

ประมาณนี้แหละ..

Comment

• วันนี้ไปเครื่องเครื่องมาคืนและครับแต่ยังไม่ได้hddของกว่าจะมาคงปีหน้า(แล้วจะไปเอามาทำไมเนี่ยเอามาแล้วแต่คิดไม่ออก= =)
                  Originally posted by sUmmOnEr View Post
                  มัน.. แพง.. อ่ะ.. นะ..

เครื่องต้องใช้ทำ video.. ที่ใช้อยู่ 500 gb เต็มแล้วเต็มอีก.. ของเก่ายังไม่ทันทำออก.. ของใหม่ก็รอเสียบอีกแล้ว..

ประมาณนี้แหละ..
                  อ๋อครับแต่คงจะเคลมในลักษณะนี้ไม่น่าจะได้ ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

• มาเล่นแบ้ทเทิลฟิวออนไลย์กัน battlefield.play4free.com

Comment

• คือวันก่อนไปดู lenovo มา ที่ hardware house สงสัยว่า ทำไมเค้าไม่เห็นเชียร์พวก serie Y เลยอ่ะ เชียร์แต่ serie G

Comment

• g มัน specฯ ต่ำ.. ขายไม่ค่อยออกมั้ง.. - -

Comment

• Gราคามันต่ำกว่าYครับ แต่ส่วนใหญ่Yจะแรงกว่าสวยกว่า แต่ใช่ว่าตัวGแรงๆไม่มีนะครับ(เวลาซื้อหาข้อมูลเองดีกว่าครับไม่ต้องฟังพนักงานเชียร์)

Comment

• เห็นพี่ที่คุยๆบอกว่า lenovo พังไว ปี นึงก็ไปละ จริงป่าวคับพี่

Comment

• Originally posted by indyboyz View Post
                              เห็นพี่ที่คุยๆบอกว่า lenovo พังไว ปี นึงก็ไปละ จริงป่าวคับพี่

กราฟเปรียบเทียบยี่ห้อ notebook ที่มีอาการผิดปกติหลังจากใช้งานผ่านไป 1 ปี..

สีน้ำเงิน = ปีที่ 2, สีแดง = ปีที่ 3, % ยิ่งสูง = มีอาการผิดปกติสูง..

lenovo ทนแค่ไหนยังไม่รู้.. เพราะเพิ่งเคยใช้..

ส่วน asus ทนจริง.. 3 เครื่องใช้มาเกิน 5 ปี.. ยังไม่มีอะไรเสีย.. นอกจากสีถลอกกับปุ่ม keyboard หลุด 1 ปุ่ม..
                              Last edited by sUmmOnEr; 29 Dec 2011, 11:35:46.

Comment

• Originally posted by indyboyz View Post
                                เห็นพี่ที่คุยๆบอกว่า lenovo พังไว ปี นึงก็ไปละ จริงป่าวคับพี่
                                พังไวไม่ไวไม่รู้อยู่กับการใช้งานและดูแลรักษาด้วย แต่ของผมตอนนี้(z465)ถือว่าทนอยู่เพราะตกบ่อยจนเบื่อและ

Comment

Working...
                                X