Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitfenix Prodigy Owner's Club Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หรอครับงั้นรอคนใช้งานดีกว่าครับ ผมก็***งไกลมานานไปใช้แต่ mac

Comment

• ผมว่าได้ชิล ๆ ถ้า 4.5 Manual นะ
      (ด้านล่างทดลองเทส OC by Bios Auto ไปที่ 4.2) เปิดทิ้งไว้โหลอดบิท No-Air ทั้งวันก็ปกติดีครับ

อันนี้ผม Flash Bios ตัวล่าสุดมาใหม่^^

Comment

• Originally posted by soundpak View Post
        ASUS P8Z77-I DELUXE (iTX)
        ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ oc ได้ใช่มั้ย ถ้าจะ oc สัก 4.4-4.5 ตัวนี้จะพอได้มั้ย ใส่กับ i5-3570k ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับเคยเล่นแต่ 775
        ลองกดเล่นๆไป 4.8 ก็สบายๆครับ อยู่ที่ระบบระบายร้อนมากกว่า ไฟมันจัดเต็ม 10 เฟสมาแล้วไม่น่อยหน้าบอร์ดตัวใหญ่เลย

Comment

• ไม่ต้องไปเซิชที่ไหนไกลเลยแหะ ในคลับมีทุกอย่างที่อยากรู้

ที่ปิดพาวเว่อกำลังเล็งๆจะเอาอครีลิคขาวมากรีดแล้วหักให้พอดีช่อง ละก็ฐานเคซอ่า ล้อก็เท่ห์ ฐานกลมๆก็เท่ห์ ฐานเดิมก็สวย แต่กรอบไปหน่อย กลัวอยู่ดีๆมันปริขึ้นมา

Comment

• ขอบคุณครับ mb ตัวนี้ร้านไหนในพันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างครับนอกจาก tk หรือต้องไปเดินถามๆเอา

Comment

• Originally posted by waka_waka` View Post
              ไม่ต้องไปเซิชที่ไหนไกลเลยแหะ ในคลับมีทุกอย่างที่อยากรู้

ที่ปิดพาวเว่อกำลังเล็งๆจะเอาอครีลิคขาวมากรีดแล้วหักให้พอดีช่อง ละก็ฐานเคซอ่า ล้อก็เท่ห์ ฐานกลมๆก็เท่ห์ ฐานเดิมก็สวย แต่กรอบไปหน่อย กลัวอยู่ดีๆมันปริขึ้นมา
              ที่ปิดพาวเวอร์ทำมาเผื่อ 2 อันนะครับโจ (ผมสีดำ อิอิ)

Originally posted by soundpak View Post
              ขอบคุณครับ mb ตัวนี้ร้านไหนในพันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างครับนอกจาก tk หรือต้องไปเดินถามๆเอา
              compute&More อีกที่ครับ

รอข้างล่างมาเสริมครับ

Comment

• ตอนนี้ mb ของ asus ส่วนมากประกันอะไรครับ synnex รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by soundpak View Post
                  ตอนนี้ mb ของ asus ส่วนมากประกันอะไรครับ synnex รึเปล่าครับ
                  วันนั้นโทรเช็คหลายที่ ตกลงผมได้ MB ที่คอมมอร์แล้วให้เด็กวิ่งไปเอา -..-
                  สรุปเรื่องประกันมันมีแต่ ก.ให้เลือก ข.ไม่มีเลย

Comment

• ครับ ITX มีซิงเด็กเอาเข้ามา ลองถาม C7 DC HW ไม่มีนโยบายนำเข้า-ทำตลาด ITX

แต่ Z77-I-DELUXE ผมประกัน ไข่ใหม่ครับ แม่มโอนเงินไปอเมริกาแล้ว 2 วันต่อมาวางขายหน้าร้านเลย แทบช๊อค

Comment

• เคสสีขาวๆ ดูสะอาดตาดีครับ สีดำฝุ่นแป้งจับหน่อยก็เห็นชัดแล้ว

Comment

• เงียบแท้เหล๊า...ที่ซุ่ม ๆ ออกมาโชว์หน่อยฮิ๊ว...ว !!!
                        วันนี้จัดห้องใหม่ เหตุเกิดเพราะโซฟาใหม่ตัวเดียว (เลยลามมาเคส Prodigy เลย) =..=

ต้องจัดเคสชิดซ้ายเบย รวมทั้งหาเรื่องเปลี่ยนหลอดไฟข้างในเป็นนีออนสีขาว

กับ Project ต่อไป ทำ Switch Power/Reset ไว้ที่ไหนดีหน๊อ

คาดว่าคงจะตัดฝาใหม่เลยทั้งสองฝั่ง กับหาตำแหน่ง Switch Power/Reset ให้กดง่าย ๆ หน่อย^^

Comment

• อัพ อัพ อัพจ้า!!! ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นิดนึงน๊า...

"ขอเชิญท่านสมาชิกทั้ง พ่อค้า แม่ค้า สมาชิกทั่วไป ร่วมตอบแบบสอบถามเรื่อง ผลกระทบจากการเลือกใช้สีและรูปแบบเว็บไซต์"
                          ...............................................................................................................
                          CLICK เบาๆตรงนี้เพื่อร่วมตอบแบบสอบถาม
                          ...............................................................................................................
                          กิจกรรมนี้มีการจับรางวัลด้วยน๊า ยังไงก็ขอเชิญเพื่อนๆทุกท่านครับ

ท่านใดมีเพื่อนสนิท หรือจะเป็นลูกค้าของพ่อค้าแม่ค้า ก็ฝากประชาสัมพันธ์ต่อๆกันด้วยครับ

นักศึกษามหาวิทยาลัยศิลปากร

Comment

• นิดนึงๆ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
                              นิดนึงๆ
                              ถ้าได้ Block CPU Aqurcom ไปนะ...แหล่มเบย เสียดายไม่มีขา AMD
                              (โฆษณาแฝงครับ) -..-

Comment

• (ลืมแนบลิงค์ด้วยพี่)

Comment

Working...
                                X