Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผม H100 ถือว่าเย็นมากเลยครับ ลองลาก4.5 ก็ยังนิ่งๆครับผม
    2-1-2556 10-17-13.jpgvb.jpg

Comment

• zzzZZZ
      Last edited by bud8428; 5 Jan 2013, 02:54:50.

Comment

• ไปด้วยคนจ้า เพิ่งรับของมาเมื่อวาน กล่องสวยงาม แพ็คอย่างดี
        ดูไปดูมา ใส่เคสผมไม่ได้ ข้างในมีพื้นที่พอแค่ความหนาพัดลมเท่านั้น
        เลยต้องโม เอาหม้อน้ำไว้ข้างบน ยัดพัดลม 4 ตัวซะเลย เสียงดังพอควรเลยทีเดียว
        ข้างในรกหน่อยนะครับ กว่าจะประกอบเสร็จก็ตีสี่ แล้ว เปิดรันเกมส์มา7-8ช.ม. ความร้อนตามรูปครับ

Comment

• Originally posted by StaRMaN View Post
          ไปด้วยคนจ้า เพิ่งรับของมาเมื่อวาน กล่องสวยงาม แพ็คอย่างดี
          ดูไปดูมา ใส่เคสผมไม่ได้ ข้างในมีพื้นที่พอแค่ความหนาพัดลมเท่านั้น
          เลยต้องโม เอาหม้อน้ำไว้ข้างบน ยัดพัดลม 4 ตัวซะเลย เสียงดังพอควรเลยทีเดียว
          ข้างในรกหน่อยนะครับ กว่าจะประกอบเสร็จก็ตีสี่ แล้ว เปิดรันเกมส์มา7-8ช.ม. ความร้อนตามรูปครับ

เห็น psu และ เสียวๆนะ
          Last edited by firstfight; 5 Jan 2013, 16:30:21.

Comment

• Originally posted by StaRMaN View Post
            ไปด้วยคนจ้า เพิ่งรับของมาเมื่อวาน กล่องสวยงาม แพ็คอย่างดี
            ทำคล้ายๆของผมเลยครับเนี่ย แต่ของหม้อนํ้อยู่ในเคส พัดลมอยู่บนเคสครับ ว่าแต่คุณเอาบล๊อกสายหม้อนํ้าใส่ลงมายังไงครับเนี่ย หรือว่าปาดฝาหลังออกแล้วเอาบล๊อกใสเข้าไปครับ

Comment

• Originally posted by nayma View Post
              ทำคล้ายๆของผมเลยครับเนี่ย แต่ของหม้อนํ้อยู่ในเคส พัดลมอยู่บนเคสครับ ว่าแต่คุณเอาบล๊อกสายหม้อนํ้าใส่ลงมายังไงครับเนี่ย หรือว่าปาดฝาหลังออกแล้วเอาบล๊อกใสเข้าไปครับ
              พอดีที่บ้านมีเครื่องมือช่างครบอะครับ เลยเอาเครื่องเจียมือที่เค้าเรียกลูกหมูอะครับ
              จัดการซะรูขนาด5*9ซ.ม. ยัดบล๊อกลงมาพอดีเลยครับ

Comment

• Originally posted by firstfight View Post
                เห็น psu และ เสียวๆนะ
                อ้าววๆๆ พูดอย่างนี้หมายความว่าอย่างไร รีบมาแถลงไขด่วน

งง เอ๋อ นะนี่ มันไม่ดีหรืออย่างไรครับ

Comment

• PSU Itsonas Winner ใช่ไหมครับ

ไม่ทราบว่ารู้กันยังครับ นอกจาก H100i กับ H80i ยังมีตัวอื่นด้วย

H50 Gen2
                  H60 Gen2
                  H55

http://www.corsair.com/us/cpu-coolin...pu-cooler.html
                  http://www.corsair.com/us/cpu-coolin...pu-cooler.html

Comment

• psu บ้านบึ้ม อะหรอ

Comment

อ้าววๆๆ พูดอย่างนี้หมายความว่าอย่างไร รีบมาแถลงไขด่วน

งง เอ๋อ นะนี่ มันไม่ดีหรืออย่างไรครับ
                      ลองอ่านดูครับ
                      http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B4%E0%B8%94

เห็นช่วงนี้ก็ยังมีอยู่นะครับ สำหรับ psu รุ่นนี้ ยังมีระเบิดอยู่บ้าง หาได้ตามห้อง Genarel Hardwere

Comment

• สวัสดีครับ ผมเพิ่งเริ่มมาใช้ water cooling หลังจากศึกษามานิดหน่อย เลยเริ่มจาก Corsair H80 เพราะ H100 ดูจะยัดเข้า case ที่ผมมีไม่ได้ ปัญหาที่พบคือตอนเริ่มเปิดเครื่องเสียงพัดลงดังมาก แล้วจะค่อยเงียบลง แต่ก็ไม่ได้เงียบแบบเงียบเชียบอย่างที่คิดไว้ ขณะที่ตั้งไว้ระดับ 2 แต่ที่รู้สึกเสียความรู้สึกมากคือ ช่วงการประกอบพัดลมเข้ากับหม้อน้ำ เพราะรูน๊อตที่หมอน้ำทำได้ห่วยมาก ผมหมุนน๊อตยึดแล้วถอดออก รูก็หว่านไปแล้ว ไม่สามารถยึดน๊อตได้อีกเลย เพราะจำนวนเกลียวตัวเมียที่หม้อน้ำมีน้อยมาก เซ็งเลยตอนนี้เลยยึดน๊อตพัดลมได้แค่ 2 จาก 4 ตัวเอง ไม่รู้เคลมได้มั้ย ใครใช้รุ่นนีแล้วมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ ผมกำลังจะหาทางโมดิฟายมันอยู่ก็กลัวหมดประกัน พูดคำเดียวเซ็ง

Comment

• ^
                          ^
                          ^
                          ลองหาสก๊อตเทปบางๆ พันที่เกลียวน๊อตดูครับ แล้วขันอัดเข้าไปเลยครับ ( หรือพวกเทปขาวๆสำหรับพันก๊อกน้ำก็ได้ครับ ) เริ่มจากวิธีง่ายๆก่อน ไม่ได้ค่อยแนวฮาดคอร์ ครับ

Comment

• อ้อ PSU ระเบิดเวลานี่เอง เหอๆๆ น่ากลัวนะนี่

แต่ผมก็ใช้มันมา10เดือนแล้ว ยังมะเจอปัญหาใดๆ

Comment

• แล้วจะเข้ามาขายเมือไหร่ครับ รุ่น i ทั้งหลาย

Comment

• case TT V3 นี่ ใส่ h100 ได้ไหมครับ กำลังจะถอยครับ

Comment

Working...
                                X