Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nungtar View Post
    ตัวนี้เข้าไทยประกัน ARC 2*2 CL9 ราคา 11,xxx ครับ

โห่ย ไม่เอาและ แพงชิหาย

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
      มาอัฟเดท

ภาพนี้คือโปรเจคเกี่ยวกับการยัดพัดลมเข้าไปใน CM 690 II เรียบร้อยแล้วครับ
      จากเริ่มแรกตั้งไว้ที่ 14 ตัว แต่เกิดปัญหาว่ามันติด 5870 อยู่ 1 ตัวถ้าติดตั้ง
      แล้วบวกกับถ้าถอด ช่องใส่ HDD ออก ดูแล้วมันไม่สวย เลยตั้งไว้แค่ 12 ตัว
      แต่มาถึงปัจจุบันได้เปลี่ยนใจเรื่อง v10 ว่าจะเอาเงินส่วนนี้ไปเติมเต็มให้กับ x6 ดีกว่า
      เลยมาบรรจบกับพัดลมที่ติดอยู่กับเครื่องตอนนี้ที่ 11 ตัว รวมทุกอย่างแม้กระทั้ง VGA ฮ่าๆ
      ชมภาพที่เสร็จสิ้นกันครับ

โล่งดีครับ ทางลมแจ่ม

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
        โล่งดีครับ ทางลมแจ่ม
        ฟิตหรอ น้าแอ๊ว

ไม่นอนอีกหรอ

ถ้าติดพัดลมเยอะกว่านี้ ลมตีกันมั่วแน่ๆ

ปล. เห็น 24pin ผมป่าว ทำเองนะนั้น ลาวได้อีกไม่ได้ใส่สายถัก ฮ่าๆ

Comment

• มาละกลับบ้านมาละ ไปกินเบียร์เย็นๆมา อิอิ เดี๋ยวไปนอนละ พัดลมดังดีจริงๆช่วงนี้

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
            ยินดีมากเลยครับท่านนัท โอ้ยๆๆ
            Advance เริ่มระบาดแว้ว
            อยากได้ฝาปิด External SATA อะ

เรื่องว่ายน้ำ ผมไม่มีความรู้เลย
            ชักอยากว่ายน้ำเป็นบ้างและ
            อาจจะขอคำปรึกษาบ้างน้าจ๊ะ

ปล. 8cm ไฟสีแดง ยี่ห้ออะไรหรอท่าน แบบบางหรือหนาครับ ขอคำตอบหน่อย
            ชื่อ แนต ครับ

8cm แบบ บาง สั่งทำครับ ของท่าน silverkun แต่เค้าเลิกรับทำพัดลมแล้วครับ

Comment

• Originally posted by Jaye View Post
              มาละกลับบ้านมาละ ไปกินเบียร์เย็นๆมา อิอิ เดี๋ยวไปนอนละ พัดลมดังดีจริงๆช่วงนี้

โอ้ยๆ
              เหมือนกันครับ ดังได้อีก
              2000RPM 8 ตัวในเครื่อง ของผม

ไปกินที่ไหนท่าน เจ
              สงสัยอึดอัด จากเคอร์ฟิวส์ มานาน

Originally posted by PeaceB View Post
              ชื่อ แนต ครับ

8cm แบบ บาง สั่งทำครับ ของท่าน silverkun แต่เค้าเลิกรับทำพัดลมแล้วครับ
              ครับท่าน แนต โทษทีนะครับที่ลงชื่อผิด
              เลิกทำแล้วเหรอ อยากได้บ้าง อิๆ

Comment

• เคอฟิวผมไปปลดปล่อยตั้งแต่วันเสาร์ที่รูทแล้วครับ อันนี้กินร้านอาหารแถวบ้านกับเพื่อนในหมู่บ้านเก่าๆ อยากได้แปดเซนแบบบางเหมือนกันแต่อยากได้ขอบดำใบใสไฟน้ำเงิน 555

Comment

เป็นการตอบบอกชื่อที่มี ศิลปะมากครับ

เป็นผมบอกว่า Eddy ก็จบแหละ แซวเล่นน้า

แล้วท่าน Eddy ใช้ CM 690 II .... รุ่นอะไรหรอครับ
                  ฮ่ะๆๆ โดนเลย -_-'

CM690 II Plus (ฝาข้างใสจ้า) แต่ที่เอารูปลงไว้คือ ให้มันเย็นๆ เพราะเปิดแอร์เล่นด้วย จะได้เย็นเต็มๆ เลยเปิดฝาข้างออก ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ

ตัว Advance จริงๆก็ซื้อได้แต่ผมไม่เอา เพราะมีมัน Cage ล็อก ตัว GPU ให้ด้วย ทำให้มองไม่เห็น SLI จะไม่ใช้ก็เสียดาย เลยเอาแค่ Plus ก็พอ

Comment

• Originally posted by VirusEddy View Post

CM690 II Plus (ฝาข้างใสจ้า) แต่ที่เอารูปลงไว้คือ ให้มันเย็นๆ เพราะเปิดแอร์เล่นด้วย จะได้เย็นเต็มๆ เลยเปิดฝาข้างออก ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ

ตัว Advance จริงๆก็ซื้อได้แต่ผมไม่เอา เพราะมีมัน Cage ล็อก ตัว GPU ให้ด้วย ทำให้มองไม่เห็น SLI จะไม่ใช้ก็เสียดาย เลยเอาแค่ Plus ก็พอ
                    +1 กับ SLI

Comment

• Originally posted by harumij View Post
                      ไหง เป็นงั้นอ่ะท่าน
                      Originally posted by 3nter View Post
                      +10 ทำไมเป็นงั้นหละท่าน ต้อม
                      เหตุเพราะการเมืองน่ะครับ เย้ยย ไม่ใช่

เรื่องมันยาวน่ะครับ เมื่อก่อนผมมี 2 เครื่องไง i7-920+RIIE+GTX275 กับ Q9400+P5Q Deluxe+GTS250 น่ะครับ

ใช้ i7 มันอยู่เครื่องเดียวเป็นปีเลย Q9400 แทบไม่ได้เปิด วันนึงเกิดเสียดาย เหมือนเอาเงินมากองทิ้งไว้ให้ราคามันตก เลยตัดสินใจ

ที่จะขายไปชุดนึงเก็บไว้ใช้ชุดนึง ลองไปดูๆ ราคาแล้ว i7 ได้ราคาดีกว่าเพราะยังไม่ตกรุ่นมากเท่า Q9400 เลยตัดใจขายไปซะ

เพราะอย่างไรผมก็เน้นเล่นเกมส์น่ะครับ ไม่ได้ใช้คอมทำงานหนักๆ หรืออย่างไร ซึ่ง Q9400+GTX275 ก็เพียงพออ่ะครับ

เรื่องมันก็เป็นเช่นนี้แหล่ะ อิอิ

Comment

• Originally posted by Jaye View Post
                        เคอฟิวผมไปปลดปล่อยตั้งแต่วันเสาร์ที่รูทแล้วครับ อันนี้กินร้านอาหารแถวบ้านกับเพื่อนในหมู่บ้านเก่าๆ อยากได้แปดเซนแบบบางเหมือนกันแต่อยากได้ขอบดำใบใสไฟน้ำเงิน 555
                        หายาก ท่านเจ ขอบดำใบใสไฟน้ำเงิน
                        ผมก็ต้องการแบบท่านอะครับ แต่ LED เป็นสีแดงนะ
                        ก็เลยจำใจซื้อ 8cm บางของ Coolermaster ไปก่อนแต่ไม่มีไฟ

Originally posted by VirusEddy View Post

มันไม่จำเป็นกับผมเลย Cage ล็อก ตัว GPU
                        เพราะผมติดพัดลม 12cm ที่ฝาข้างใส
                        ส่วน External SATA ถ้าผมมี ก็ไม่ได้ใช้อยู่ดี อิๆ

แต่ที่ผมต้องการจาก Advance มากที่สุดก็คือ
                        ฝาปิดช่อง External SATA อะครับ
                        ใครใช้ Plus แบบผม น่าจะคิดเหมือนผมมนะ ฮ่าๆ

Originally posted by harumij View Post
                        +1 กับ SLI

เห็นคุณแดน +1
                        ผม +2 ไปและกัน

Originally posted by Salmosa View Post
                        เหตุเพราะการเมืองน่ะครับ เย้ยย ไม่ใช่

เรื่องมันยาวน่ะครับ เมื่อก่อนผมมี 2 เครื่องไง i7-920+RIIE+GTX275 กับ Q9400+P5Q Deluxe+GTS250 น่ะครับ

ใช้ i7 มันอยู่เครื่องเดียวเป็นปีเลย Q9400 แทบไม่ได้เปิด วันนึงเกิดเสียดาย เหมือนเอาเงินมากองทิ้งไว้ให้ราคามันตก เลยตัดสินใจ

ที่จะขายไปชุดนึงเก็บไว้ใช้ชุดนึง ลองไปดูๆ ราคาแล้ว i7 ได้ราคาดีกว่าเพราะยังไม่ตกรุ่นมากเท่า Q9400 เลยตัดใจขายไปซะ

เพราะอย่างไรผมก็เน้นเล่นเกมส์น่ะครับ ไม่ได้ใช้คอมทำงานหนักๆ หรืออย่างไร ซึ่ง Q9400+GTX275 ก็เพียงพออ่ะครับ

เรื่องมันก็เป็นเช่นนี้แหล่ะ อิอิ
                        คิดดีทำดี ประหยัดเราด้วย ดีแล้วครับ

Comment

• คลิก ช่วยแนะนำ x6 ตระกูล 1000T
                          คลิก เคล็ดไม่ลับ !
                          คลิก 6 คนอันตราย
                          คลิก โปรเจคในอนาคตของกะทิ

คลิก ประวัติการ ซื้อ-ขาย
                          Last edited by 3nter; 7 Jun 2010, 20:34:41.

Comment

• มารายงานตัวก่อนวันนี้ เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by harumij View Post
                              มารายงานตัวก่อนวันนี้ เอิ๊กๆ
                              มุขนี้ฮามาก

Comment

• [QUOTE=3nter;18326355]หายาก ท่านเจ ขอบดำใบใสไฟน้ำเงิน
                                ผมก็ต้องการแบบท่านอะครับ แต่ LED เป็นสีแดงนะ
                                ก็เลยจำใจซื้อ 8cm บางของ Coolermaster ไปก่อนแต่ไม่มีไฟ

แลกกันมั้ย อยากได้แบบไม่มีไฟอะ

ไฟ UV ก้มีนะ ไฟขาวก้มี เอาแบบไหน อิอิ

Comment

Working...
                                X