Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ ไม่มีใครสนใจผมเลย

Comment

• อยากถามหน่อยครับว่า ตอนนี้ ไฟ +5V. ของผม มันเหลืออยู่ที่ 4.5V. จะเป็นอะไรมั้ยครับ
      ปล.ตามมาตรฐาน +-3 80+Bronzer SilverStone 60F-P 600W.
      ปล2. ถ้าจะส่งเครม HWH ต้องบอกเค้าว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ของผมโมช่องหน้าเสร็จล่ะ สวยกว่าเดิมมากๆ ลมเข้าดีด้วย แต่พัดลมดังชิบ -*- คงต้องเปลี่ยนตัวใหม่

แถมหัดพ่นดำด้านครั้งแรก ลืมไปว่าต้องรองพื้นด้วย ตอนนี้สีแห้งแล้วเอานิ้วขูดหลุดเป็นแผ่นเลย

เซ็งเป็ด อุตส่าห์พ่นซะอย่างสวย สงสัยต้องล้างทำใหม่

Originally posted by seklosoja View Post
        สวัสดีครับ ไม่มีใครสนใจผมเลย
        อัฟเกรดอะไรก็เอามาโชว์สิครับ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ของผมโมช่องหน้าเสร็จล่ะ สวยกว่าเดิมมากๆ ลมเข้าดีด้วย แต่พัดลมดังชิบ -*- คงต้องเปลี่ยนตัวใหม่

แถมหัดพ่นดำด้านครั้งแรก ลืมไปว่าต้องรองพื้นด้วย ตอนนี้สีแห้งแล้วเอานิ้วขูดหลุดเป็นแผ่นเลย

เซ็งเป็ด อุตส่าห์พ่นซะอย่างสวย สงสัยต้องล้างทำใหม่

จากที่เคยโชว์ล่ะครับสุดๆ ได้แค่นั้น ล่ะ งบหมด ไงก็ลองหาๆดู จำไม่ได้ว่า เรบ ไหน มันไม่ค่อย น่าสนใจเท่าไรหลอก ผมเน้น แต่แบบ เดิมๆ ไม่ค่อยเวอร์
          ไม่ได้ทำสีอะไรมาก

ลองมาดูละกัน เจอแล้ว http://www.overclockzone.com/forums/...1#post24976776
          แต่ปัจจุบัน มี การเพิ่ม RAM อีก 1 Gb กับ HDD WD Black 500Gb มาเท่านั้น ยังไงก็ช่วยติชมหน่อย

อีกอย่าง เคสท่าน ไม่เหมือนของผมเลย ฝาปิด slot ของผมจะเป็นแบบ ถอดได้ ใส่ได้ แต่ของ ท่านดูๆ แล้ว เป็น แบบถอดทิ้งเลย

Comment

• เข้ามาสมัครด้วยคนครับ อิอิ เพิ่งถอย ps03 มา เซ็งสีฝาข้างมาก ไม่เนียนเลย แต่ข้างในเนียนกริ้บๆ อิอิ เด๋วได้มือถือใหม่ค่อยถ่ายมาโชว์มั้ง
            Last edited by liveboys; 21 Jan 2011, 01:03:06.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              ของผมโมช่องหน้าเสร็จล่ะ สวยกว่าเดิมมากๆ ลมเข้าดีด้วย แต่พัดลมดังชิบ -*- คงต้องเปลี่ยนตัวใหม่

ใช้สียี่ห้อไรหว่า

ผมใช้ ไพแลค 1000 ก็ไมไ่ด้ลองพื้นก่อนนา พ่นดำด้านเลย แค่เน้นหลายๆรอบหน่อย
              หรือว่าต้องพ่นหว่า
              แต่ของผมมันทนพอดูเลยนา

มาขอความรู้หน่อย ผมมือใหม่หัดโม

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                จากที่เคยโชว์ล่ะครับสุดๆ ได้แค่นั้น ล่ะ งบหมด ไงก็ลองหาๆดู จำไม่ได้ว่า เรบ ไหน มันไม่ค่อย

น่าสนใจเท่าไรหลอก ผมเน้น แต่แบบ เดิมๆ ไม่ค่อยเวอร์ ไม่ได้ทำสีอะไรมาก ยังไงก็ช่วยติชมหน่อย

อีกอย่าง เคสท่าน ไม่เหมือนของผมเลย ฝาปิด slot ของผมจะเป็นแบบ ถอดได้ ใส่ได้ แต่ของ ท่านดูๆ แล้ว เป็น แบบถอดทิ้งเลย
                ของผมก็ถอดไส่ใด้ครับ แต่ต้องดึงขาล๊อคออกจากข้างใน เคสท่านถ้าจะให้ผมติ มีอยู่ 3 จุด

1. ถึงจะบอกว่าไม่ชอบโมมากแต่ช่องตะแกรงลมด้านหน้า ถ้าเอาออกใด้ก็ดีครับ ผมเอาออกปุ๊บเสียงโดยรวมเงียบขึ้นเกือบ 30%

2. สายยังจัดให้สวยกว่านั้นใด้ ไม่ควรปล่อยสายให้เรี่ยราดไปกับพื้นล่างเคส เพราะมันจะช่วยดักฝุ่น

3. ซิ้งค์ TX3 MB บังคับให้ยื่นไปข้างหน้าแบบนั้น น่าจะหมุนซิ้งค์ให้คายลมร้อนไปทางด้านบนดีกว่า

Originally posted by Zeyrii View Post
                ใช้สียี่ห้อไรหว่า

ผมใช้ ไพแลค 1000 ก็ไมไ่ด้ลองพื้นก่อนนา พ่นดำด้านเลย แค่เน้นหลายๆรอบหน่อย
                หรือว่าต้องพ่นหว่า
                แต่ของผมมันทนพอดูเลยนา

มาขอความรู้หน่อย ผมมือใหม่หัดโม
                ของผมก็ดุเหมือนจะทนครับ แต่ถ้าส่วนใหนถลอกออกมาสักนิด มันจะลุกลามเป็นแผลใหญ่ แล้วเวลาลอกจะเป็นขุยๆ

มีโอกาศที่ PSU จะดูดขุยสีพวกนั้นเข้าไป ผมไม่แลกอ่ะครับ ไม่คุ้ม ซื้อเครื่องมือมาแล้ว กะว่าพรุ่งนี้จะล้างด้วยทินเนอร์+แปรงทองเหลือง

ไม่รู้จะออกหรือเปล่าเลย -*- ถามเซียนแล้วเค้าบอกว่าหาสีรองพื้นที่ทนๆ หน่อยครับ พวกสีพ่นรถยนต์ แต่ต้องหาวันที่แดดจัดมากๆหน่อย

เพราะสีพ่นรถยนต์จะแห้งช้า พ่นรองพื้นสัก 2 ชั้น แต่ละชั้นห่-างกัน 1 วัน (คือทิ้งใว้ให้แห้งแบบค้างคืน) แล้วก็พ่นดำด้านในวันที่ 3

เช้า 1 ชั้น ตากแดด ตอนบ่ายอีก 1 ชั้น ตากแดด > เก็บใว้อย่าเพิ่งไช้ > พออีกวันตากแดดจัดๆ อีกครั้งให้หายเหม็นสี แล้วเก็บอีก 1 คืนก็เอาไปไช้ใด้เลย

ข้อควรระวังคืออย่าใจร้อนครับ (ผมพลาดตรงนี้ เพราะคอมโบวันเดียวเสร็จ) ไม่ไช่เห็นว่ามันเริ่มแห้งก็พ่นอีกชั้นโดยทันที หรือไปพ่นตอนที่แดดอ่อนๆ อะไรทำนองนี้

ไช้สี Nippon paint Lazer ดำด้านครับ 2 กระป๋องหมดเกลี้ยงพอดี -*- สีก็ Nipponpaint Lazer กระป๋องสีเทาครับ สีดำเงามันก็ทนดีอ่ะนะ แต่ดำด้านไหงห่วยจัง

Comment

ของผมก็ถอดไส่ใด้ครับ แต่ต้องดึงขาล๊อคออกจากข้างใน เคสท่านถ้าจะให้ผมติ มีอยู่ 3 จุด

1. ถึงจะบอกว่าไม่ชอบโมมากแต่ช่องตะแกรงลมด้านหน้า ถ้าเอาออกใด้ก็ดีครับ ผมเอาออกปุ๊บเสียงโดยรวมเงียบขึ้นเกือบ 30%

2. สายยังจัดให้สวยกว่านั้นใด้ ไม่ควรปล่อยสายให้เรี่ยราดไปกับพื้นล่างเคส เพราะมันจะช่วยดักฝุ่น

3. ซิ้งค์ TX3 MB บังคับให้ยื่นไปข้างหน้าแบบนั้น น่าจะหมุนซิ้งค์ให้คายลมร้อนไปทางด้านบนดีกว่า

ของผมก็ดุเหมือนจะทนครับ แต่ถ้าส่วนใหนถลอกออกมาสักนิด มันจะลุกลามเป็นแผลใหญ่ แล้วเวลาลอกจะเป็นขุยๆ

มีโอกาศที่ PSU จะดูดขุยสีพวกนั้นเข้าไป ผมไม่แลกอ่ะครับ ไม่คุ้ม ซื้อเครื่องมือมาแล้ว กะว่าพรุ่งนี้จะล้างด้วยทินเนอร์+แปรงทองเหลือง

ไม่รู้จะออกหรือเปล่าเลย -*- ถามเซียนแล้วเค้าบอกว่าหาสีรองพื้นที่ทนๆ หน่อยครับ พวกสีพ่นรถยนต์ แต่ต้องหาวันที่แดดจัดมากๆหน่อย

เพราะสีพ่นรถยนต์จะแห้งช้า พ่นรองพื้นสัก 2 ชั้น แต่ละชั้นห่-างกัน 1 วัน (คือทิ้งใว้ให้แห้งแบบค้างคืน) แล้วก็พ่นดำด้านในวันที่ 3

เช้า 1 ชั้น ตากแดด ตอนบ่ายอีก 1 ชั้น ตากแดด > เก็บใว้อย่าเพิ่งไช้ > พออีกวันตากแดดจัดๆ อีกครั้งให้หายเหม็นสี แล้วเก็บอีก 1 คืนก็เอาไปไช้ใด้เลย

ข้อควรระวังคืออย่าใจร้อนครับ (ผมพลาดตรงนี้ เพราะคอมโบวันเดียวเสร็จ) ไม่ไช่เห็นว่ามันเริ่มแห้งก็พ่นอีกชั้นโดยทันที หรือไปพ่นตอนที่แดดอ่อนๆ อะไรทำนองนี้

ไช้สี Nippon paint Lazer ดำด้านครับ 2 กระป๋องหมดเกลี้ยงพอดี -*- สีก็ Nipponpaint Lazer กระป๋องสีเทาครับ สีดำเงามันก็ทนดีอ่ะนะ แต่ดำด้านไหงห่วยจัง
                  http://www.boonthavorn.com/paint/pro...l.php?id=87593
                  ผมใช้อันนี้ ของ nippon เหมือนกัน กระปุกละ 70-80
                  ตกกระทบพื้นมันยังไม่ค่อยอยากลอกเลยนะครับ
                  ยังไงลองดู
                  ผมค่อยๆพ่น ไม่ทิ้งเว้นวัน เพราะฝุ่นเกาะ + +

Comment

ข้อ2 ข้อ3 ก็ OK นะ แต่ ข้อ1 นี่สิ รำบาก แถวบ้าน ผม หมดสิทธิ์ ไปตัดเลย เพราะ จิ้งจก เยอะ.....มาก เดียว งานงอกอีก

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
                      อยากถามหน่อยครับว่า ตอนนี้ ไฟ +5V. ของผม มันเหลืออยู่ที่ 4.5V. จะเป็นอะไรมั้ยครับ
                      ปล.ตามมาตรฐาน +-3 80+Bronzer SilverStone 60F-P 600W.
                      ปล2. ถ้าจะส่งเครม HWH ต้องบอกเค้าว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
                      กราดึ้บ กราดึ้บ ... ^^"

Comment

• Originally posted by katsu5894 View Post
                        หลังจากทำ powder coating แล้ว
                        ลายละเอียดเพิ่มเติม ตามกระทู้เลยครับ
                        Project TJ-07 Red Starlight
                        สวยงามมาก ผมไปทำสีดำมาแต่ไปชุบอโน ไม่ค่อยเนี่ยนเลยเศร้า

Comment

• เอ้าเพิ่งสังเกตุ กระทู้หัวด้วนหรือนี่ หัวหาย

Comment

• หายไปไหนกันหมดจ๊ะ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                              ข้อ2 ข้อ3 ก็ OK นะ แต่ ข้อ1 นี่สิ รำบาก แถวบ้าน ผม หมดสิทธิ์ ไปตัดเลย เพราะ จิ้งจก เยอะ.....มาก เดียว งานงอกอีก
                              จะติดหรือไม่ รูให้จิ้งจกเข้าก็เยอะอยู่แล้วครับ หน้ากากหน้าตรงด้านล่างนั่นก็รูนึงเลย เข้าสบายแฮ

เคสผมก็ยังไม่เสร็จสักที นั่งขัดแผ่นเหล็กจนมือถลอกหมดล่ะ -*- ไม่น่ามักง่ายล้างสีแบบไม่แกะชิ้นส่วนเลย

สีละลายเข้าไปอุดตามมุมเยอะไปหมด พอจะพ่นสีก็โดนพายุเข้าอีก เวรกรรม

Comment

• ร่วงไปอยู่หน้า 2 แล้ว สมาชิกอยู่ใหนกันหมดครับ

Comment

Working...
                                X