Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากการ Reply ในหน้าแรกๆ ผมก็ไม่ได้เข้ามาดูต่อ นานมากเลย

กระทู้แห่งปี จริงๆครับ
    จากการค้นหาใน Google มีกระทู้ของพี่ ไปเป็นที่แนะนำในบางแห่งด้วย

เป็นกำลังใจให้พี่และทุกๆคนที่ ท้อถอยครับ

"ท้อได้ แต่อย่าถอย" "เหนื่อยนัก ก็พักก่อน"

/Cheer!

Comment

• Originally posted by Zepherous View Post
      จากการ Reply ในหน้าแรกๆ ผมก็ไม่ได้เข้ามาดูต่อ นานมากเลย

กระทู้แห่งปี จริงๆครับ
      จากการค้นหาใน Google มีกระทู้ของพี่ ไปเป็นที่แนะนำในบางแห่งด้วย

เป็นกำลังใจให้พี่และทุกๆคนที่ ท้อถอยครับ

"ท้อได้ แต่อย่าถอย" "เหนื่อยนัก ก็พักก่อน"

/Cheer!
      ขอบคุณที่ยังไม่ลืมกันครับ
      อย่างที่น้องบอกสำหรับคนที่ท้อถอย ผมมีภาพหนึ่งมาฝาก
      "ผู้ชายในรูปเป็นผู้พิการรุนแรงคนหนึ่ง(ทางร่างกาย)
      อาศัยอยู่กับแม่แก่ๆ ในบ้านเก่าๆ สองคนเท่านั้น
      ในวันที่ผมไปบ้านเขา เขาไม่เคยบ่นโทษในโชคชะตาฟ้าดิน
      เขายังยิ้มสู้แม้แทบไม่มีกินเลย"

"หากความพยายามของพวกเราสัมฤทธิ์ผล
      หากทุกคนเห็นความสำคัญ
      วันหนึ่งคงเห็นผู้พิการมีรอยยิ้มแบบนี้"

จงยิ้มสู้ปัญหา อย่ายอมแพ้นะครับ
      Attached Files
      Last edited by tynn; 26 Jun 2009, 18:14:25.

Comment

• ผมอ่านเรื่องของพี่ มีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ

ปัญหาที่ผมเจออยู่รู้สึกเป็นเรื่องเล็กไปเลย

เอาใจช่วยครับพี่

Comment

• สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
          ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป

Comment

• เอาแรงใช้ i7 ไปเลยครับอิอิเผื่ออนาคตด้วยแต่ผมไม่รู้ว่ามันจำเป็นป่าวเพราะผมจำเป็นจะใช้เล่นเกมส์3Dอิอิยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับสู้ต่อไปนะครับอย่าท้อคนที่ท้อคือคนที่น่าสมเพชครับ

Comment

• Originally posted by aibenz_dc2 View Post
              ผมอ่านเรื่องของพี่ มีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ

ปัญหาที่ผมเจออยู่รู้สึกเป็นเรื่องเล็กไปเลย

เอาใจช่วยครับพี่
              พี่ดีใจที่กระทู้นี้มีประโยชน์กับน้องบ้างก็ยังดี
              ปัญหาก็มีกันทุกคนแหละครับอยู่ที่เราจะจัดการมันอย่างไร
              และปัญหามันมีทางออกเสมอครับ
              Last edited by tynn; 28 Jul 2009, 06:53:36.

Comment

• ผมกำลังสมัครวันนี้เลย แล้วก็มาเห็นกระทู้นี้ก็ นั่งอ่านจากที่ทำงานประมาณ5 โมง ยังอ่านไม่หมด ก็เลยมานั่งอ่านต่อที่พัก ผมอ่านแล้วซาบซึ้งมากสำหรับน้ำใจ ทุกๆท่านที่ได้ช่วยเหลือพี่ tynn อ่านไปน้ำตาก็คลอเบ้าเลยอ่ะ เป็นกระทู้ที่ผมอ่านนานมากๆที่เคยอ่านมาเลยอ่ะครับ ตั้งแต่หน้า 1-29 เลยอ่ะ
                ขอให้พี่ tynn มีสุขภาพแข็งแรง ขอบครัวมีความสุข นะครับ
                ผมก็ไม่รู้จะพูดไรดีอ่ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะคะ

Comment

• Originally posted by shadowwing View Post
                    ผมกำลังสมัครวันนี้เลย แล้วก็มาเห็นกระทู้นี้ก็ นั่งอ่านจากที่ทำงานประมาณ5 โมง ยังอ่านไม่หมด ก็เลยมานั่งอ่านต่อที่พัก ผมอ่านแล้วซาบซึ้งมากสำหรับน้ำใจ ทุกๆท่านที่ได้ช่วยเหลือพี่ tynn อ่านไปน้ำตาก็คลอเบ้าเลยอ่ะ เป็นกระทู้ที่ผมอ่านนานมากๆที่เคยอ่านมาเลยอ่ะครับ ตั้งแต่หน้า 1-29 เลยอ่ะ
                    ขอให้พี่ tynn มีสุขภาพแข็งแรง ขอบครัวมีความสุข นะครับ
                    ผมก็ไม่รู้จะพูดไรดีอ่ะ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
                    ขอบคุณน้องมากครับ
                    เพราะคำอวยพรของหลายๆท่านทำให้ผมอยู่เย็นเป็นสุขดีอยู่แม้จะมีปัญหาบ้างก็ธรรมดา
                    พอสบายขึ้นมาบ้างตอนนี้ก็อยากหาทุกข์ใส่ตัวซะละ อิอิอิ
                    เมื่อวานนี้ 15:56
                    antyVEE เป็นกำลังใจให้นะคะ
                    ขอบคุณมากครับ รอเป็นกำลังใจกับโปรเจคใหม่ของผมบ้างนะครับ

Comment

• อ่า
                      สมาชิกใหม่เพิ่งมาอ่าน

แหะๆๆ

สู้ๆครับพี่

Comment

• สู้ๆนะครับ
                        คำแนะนำของผใที่พอรู้เรื่องคือ
                        น่าจะใช้การ์ดจอในตระกูล Quadro FX ของNvidia นะครับ
                        เพราะมานออกแบบมาให้render กราฟฟิก
                        เเนะนำ Quadro FX 560 ราคาประมาณ 15,000(แพงหน่อยนะครับ) ต้องขอโทษจริงๆ
                        เเต่ผมว่าถ้าซื้อตัวนี้ เเล้วลดCPU ลงมาหน่อย ก็น่าจะพอนะ

ผมช่วยได้เเค่นี้ล่ะครับ

Comment

• ช่วยๆๆดันคับ

คนสู้ชีวิต

Comment

• โอ้ย กว่าจะอ่านจบเล่นไป2วัน น้ำตาคลอจะไหลเอา
                            พี่สู้ชีวิตมากเลย ถ้าอ่านเร็วกว่านี้อีกคงได้ไปเจอพี่แน่ๆเลย เพราะเพิ่งไปสอบที่ลำปางมา
                            ยังไงก็เป็นกำลังให้กับคนสู้ชีวิตนะครับพี่

Comment

• สู้ชีวิตลิขิตตนคนทำได้ มีมากมายที่เพียบพร้อมยอมปัญหา
                              ปลิดชิวิตตนเองว่าไร้ค่า หาได้รู้ไม่ว่ามีค่าเกิน
                              พ่อและแม่ให้มาค่าสูงนัก คนที่รักชีวิตน่าสรรเสิญ
                              แม้ลำบากมีทางไปก็ใคร่เดิน ขอให้มีสุขเทอญตลอดกาล

สู้ๆนะครับ

Comment

• Originally posted by MooKwang View Post
                                อ่า
                                สมาชิกใหม่เพิ่งมาอ่าน

แหะๆๆ

สู้ๆครับพี่
                                สมาชิกใหม่ เจริญปุระ หรือเปล่าครับน้อง แก่จัดแบบเนี้ยะ
                                Antwreng สู้ๆนะครับ
                                คำแนะนำของผใที่พอรู้เรื่องคือ
                                น่าจะใช้การ์ดจอในตระกูล Quadro FX ของNvidia นะครับ
                                เพราะมานออกแบบมาให้render กราฟฟิก
                                เเนะนำ Quadro FX 560 ราคาประมาณ 15,000(แพงหน่อยนะครับ) ต้องขอโทษจริงๆ
                                เเต่ผมว่าถ้าซื้อตัวนี้ เเล้วลดCPU ลงมาหน่อย ก็น่าจะพอนะ

ผมช่วยได้เเค่นี้ล่ะครับ
                                ผมได้ Quadro FX1400 มาตัวจากท่านนึงบริจาคมาให้ใช้ดีมากจนเดี๋ยวนี้เลยครับ
                                ultimate0 โอ้ย กว่าจะอ่านจบเล่นไป2วัน น้ำตาคลอจะไหลเอา
                                พี่สู้ชีวิตมากเลย ถ้าอ่านเร็วกว่านี้อีกคงได้ไปเจอพี่แน่ๆเลย เพราะเพิ่งไปสอบที่ลำปางมา
                                ยังไงก็เป็นกำลังให้กับคนสู้ชีวิตนะครับพี่
                                ครับเสียดายจังที่ไม่ได้่เจอกัน พี่ว่าน้องต้องมาลำปางเมื่อไม่กี่วันก่อนแน่เลย
                                ในตัวเมืองลำปางรถติดทุกสายผมยังสงสัยเลยว่ารถมาจากไหนเยอะแยะัเลยครับพึ่งถึงบางอ้อนี่เอง
                                ขออำนาจเจ้าพ่อทิพย์ช้างดลบันดาลให้น้องประสบผลสำเร็จกับการสอบนะครับ
                                chaiyohohi สู้ชีวิตลิขิตตนคนทำได้ มีมากมายที่เพียบพร้อมยอมปัญหา
                                ปลิดชิวิตตนเองว่าไร้ค่า หาได้รู้ไม่ว่ามีค่าเกิน
                                พ่อและแม่ให้มาค่าสูงนัก คนที่รักชีวิตน่าสรรเสิญ
                                แม้ลำบากมีทางไปก็ใคร่เดิน ขอให้มีสุขเทอญตลอดกาล

สู้ๆนะครับ
                                คำกลอนท่านกินใจมากครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีที่แบ่งปันกันมา
                                Last edited by tynn; 22 Aug 2009, 10:24:38.

Comment

Working...
                                X