Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รุจะพูดยังไงดีครับพี่

ตอนนี้ ผมดีใจมากบอกไม่ถูฏเลยครับ อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งครับ (ไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่แต่ก็ขอขอบคุณไปเรื่อยๆ 55+)

ปล.ใคร งง ว่าเรื่องอะไรตามมาเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=395981&page=2

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
      สอบถามข้อมูลท่าน tynn นิดนหึ่งครับ เวลาท่านใช้ Touchpad นี่ท่านใช้ยังไง
      จะได้มีข้อมูลในการเลือกอุปกรณ์ Input ให้ท่านครับ
      http://www.google.co.th/search?rlz=1...ernal+Touchpad

ช่วยอีกแรง คับ

Comment

• อ่านแล้วรู้สึกมีกำลังใจสู้ต่อไปจริงๆ ครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

• เผลอเข้ามาดูเล่นๆ

ดันต้องอ่านจนจบ ตั้งแต่ตี1 ถึง ตอนนี้ก็ตี3 กว่าแล้ว

รู้สึกทึ่งในความสามารถ ความอดทนของพี่จริงๆ ครับ

ขอให้พี่ประสบความสำเร็จในการงาน ครอบครัวมีความสุข(แอบชื่นชมภรรยาพี่ ที่ดูแลพี่มาโดยตลอด) นะครับ

ตอนนี้ ขอไปงีบก่อนครับ ไม่ไหวแล้ว TT

Comment

• Originally posted by Tru$ted View Post
            เผลอเข้ามาดูเล่นๆ

ดันต้องอ่านจนจบ ตั้งแต่ตี1 ถึง ตอนนี้ก็ตี3 กว่าแล้ว

รู้สึกทึ่งในความสามารถ ความอดทนของพี่จริงๆ ครับ

ขอให้พี่ประสบความสำเร็จในการงาน ครอบครัวมีความสุข(แอบชื่นชมภรรยาพี่ ที่ดูแลพี่มาโดยตลอด) นะครับ

ตอนนี้ ขอไปงีบก่อนครับ ไม่ไหวแล้ว TT
            โหอ่านซะสองชั่วโมงเศษเลยยังกะดูหนังเลยเนาะ

Comment

• จริงๆ การ์ดจอสำหรับงานออกแบบจะเป็นรหัส
              nVidia เป็น Quadro
              ATI เป็น FireGL
              ครับ การ์ดพวกนี้จะเน้นการประมวลผลเรื่องกราฟฟิกได้ดีกว่าแบบที่ใช้กันส่วนมากในปัจจุบัน
              เพราะการ์ดที่ใช้กันส่วนมากในปัจจุบัน จะเน้นไปทางความเร็วเป็นหลัก(เน้นเล่นเกมส์) บางเกมส์บางฟังชั่นจะโดนลดทอนลงไปครับ
              ส่วนเรื่องรุ่นไหนดีไม่ดี รอผู้รู้มาตอบต่อไป (ผมรู้แค่นี้*-*)

อีกอย่าง CPU 4 หัวครับ

Comment

• เพิ่งเป็นสมาชิกบอร์ดนี้ไม่นาน มีโอกาสได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว นับถือความอดทนและใจที่ไม่ยอมแพ้ของคุณทีนและครอบครัวจริง ๆ

ขอบคุณครับที่ำทำให้ผมได้รับรู้เรื่องราวดี ๆ อีกเรื่องหนึ่งในชีวิต

Comment

• แฟนเล่าให้ฟังน้ำตาคลอ เลยรีบเข้ามาอ่าน พอเข้ามาอ่านนี่บอกได้คำเดียวว่า "คุณสุดยอดจริงๆ ครับ นับถือๆ" ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงและดีขึ้นเป็นลำดับครับผม และจะติดตามกระทู้นี้ตลอดไปครับ เป็นกำลังใจให้เต็มที่ครับผม
                  Last edited by notes1; 17 Feb 2009, 00:56:37.

Comment

• Originally posted by chanakok View Post
                    จริงๆ การ์ดจอสำหรับงานออกแบบจะเป็นรหัส
                    nVidia เป็น Quadro
                    ATI เป็น FireGL
                    ครับ การ์ดพวกนี้จะเน้นการประมวลผลเรื่องกราฟฟิกได้ดีกว่าแบบที่ใช้กันส่วนมากในปัจจุบัน
                    เพราะการ์ดที่ใช้กันส่วนมากในปัจจุบัน จะเน้นไปทางความเร็วเป็นหลัก(เน้นเล่นเกมส์) บางเกมส์บางฟังชั่นจะโดนลดทอนลงไปครับ
                    ส่วนเรื่องรุ่นไหนดีไม่ดี รอผู้รู้มาตอบต่อไป (ผมรู้แค่นี้*-*)

อีกอย่าง CPU 4 หัวครับ
                    ผมเคยใช้ Quadro fx4600 ทั้งตัวแท้และแบบโมมาแล้วครับ ทุกวันนี้พอใจกับ Quadro fx1400 ทีึ่มีคนให้มาก็โอเคแล้วครับ ใช้งานได้ดีประหยัดงบในกระเป๋าด้วยครับ
                    ackman เพิ่งเป็นสมาชิกบอร์ดนี้ไม่นาน มีโอกาสได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว นับถือความอดทนและใจที่ไม่ยอมแพ้ของคุณทีนและครอบครัวจริง ๆ

ขอบคุณครับที่ำทำให้ผมได้รับรู้เรื่องราวดี ๆ อีกเรื่องหนึ่งในชีวิต
                    ยินดีต้อนรับในฐานะสมาชิกคนหนึ่งของบอร์ดนี้ครับ
                    ที่นี่คุณจะได้เจอมิตรภาพที่มีมากกว่าบอร์ดอื่นๆเยอะเลยครับ
                    แฟนเล่าให้ฟังน้ำตาคลอ เลยรีบเข้ามาอ่าน พอเข้ามาอ่านนี่บอกได้คำเดียวว่า "คุณสุดยอดจริงๆ ครับ นับถือๆ" ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงและดีขึ้นเป็นลำดับครับผม และจะติดตามกระทู้นี้ตลอดไปครับ เป็นกำลังใจให้เต็มที่ครับผม
                    ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ ขอเป็นกำลังใจให้ท่านและครอบครัวเช่นกัน และขอให้สุขภาพแข็งแรง
                    และประสบแต่ความสุขด้วยครับ

Comment

• U. R. Inspiration

Sud Yud Crub

Comment

• เป็นกำลังใจไห้ คับ อ่านตั้งแต่หน้าแรก ยันหน้าสุดท้าย 25 หน้า ล่อไป 2 ชั๋วโมงกว่า

แต่ก็คุ้มค่า ^ ^

Comment

• เห้นด้วยนะ ควรเป็น Nvidia Quadro หีอ ATI FireGL เท่านั้น เพราะพี่เขา เอาไปทำงาน *0*

ปล.ผมว่าชีวิตผมแย่แล้ว เจอของพี่ไป ผมคงไม่บ่นอีก *0*

Comment

• เริ่มอ่าน 0.00-0.57 น 27 กพ. 2009 อ่านครบ25หน้า 492 post

ผมยังเป็น นักศึกษาอยู่ ปี 3สารสนเทศคอม

มาอ่าน แล้ว รู้สึก ว่า คนไทย ยังไม่ทิ้งกัน น้ำใจของเพื่อนๆๆยังมีอยู่

ทั้งๆๆที่เราไม่เคยเจอหรือรู้จักกันมาก่อน ซึ้งมากมายครับ ตอนนี่น้ำใจเป็นสิ่งหายากนะครับ

ขอให้พี่tynn สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ผม ช่วยอะไรไม่ได้ แต่ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับท่าน นั่งอ่านเป็นซีรี่เลยอิอิ อ่านตั้งแต่ตี2 ตอนนี้ก็ตี5กว่าๆแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนครับ เอิ๊กๆ

Comment

• เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ
                                สู้ต่อไป

ขอให้มีสุขภาพที่แข็งแรง และปราศจากโรคภัยไข้เจ็บนะครับ

Comment

Working...
                                X