Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันอาทิตย์ตอนเย็นคุณ WlJ79er ส่งของให้ไม่ทันครับ
    เลยส่งให้เมื่อวานตอนเย็น(วันจันทร์)แล้วครับ เมื่อวานตอนเย็นแวะดูจอ 22" ในลำปางหาดูจนทั่ว
    เจอเครื่องเดียวเป็นsamsung223BWราคา12,000.-เลยยังไม่ได้ซื้อครับเสร็จแล้วก็ไปพบลูกไร่ข้าวโพด
    แล้วเลยไปเอาตังค์ให้พ่อตาซื้อข้าว กว่าจะเข้าบ้านก็ค่ำ่มืด ไหนภรรยาก็ไปประชุมหมู่บ้านอีก เลยนอนทั้งที่ไม่ได้อาบน้ำ จึงไม่ได้เข้ามาส่งข่าวเลย ขอโทษด้วยครับ

Comment

• ลุ้นแทบแย่ว่าจะมาถึงเมื่อไหร่
      ตอนนี้อยู่ในมือผมแล้วครับ
      พรุ่งนี้จะ EMS ไปให้เลย คงถึงพร้อมกับคอมพ์ใหม่พอดีครับ
      Last edited by Pegazus; 20 Jun 2010, 23:03:34.

Comment

• Originally posted by bcyclone View Post
        ผมขอชื่นชมคุณtynn เลยนะครับ มีความมานะพยายามสู้ชีวิตมากๆภาษาก็เขียนถูกต้อง ผมเพิ่งจะเห็นกระทู้นี้เลยนั่้งๆอ่านน้ำตาคลอเลยครับ ผมเชื่อเลยว่าคุณคงแบบอย่างเป็นกำลังใจคนพิการ/คนที่ครบ32ที่ท้อแท้สิ้นหวังให้มีกำลังใจในการสู้ชีวิตแต่ไปแน่ครับ ผมก็คนนึงหละ

ปล.น้ำใจชาวOCZมีมากมายจริงๆ

ปล2.พวกเกรียนๆดูเอาไว้เวลาจะตั้งกระทู้อะไรดูกระทู้เป็นแบบอย่างบ้างไม่ใช่ตั้งแค่งบ1แสนเล่นไครซิส
        เห็นด้วยจ้า พิมพ์ภาษาไทยได้เยี่ยมมากๆ ชื่นชมความพยายามจากใจจริง
        แล้วก็ชื่นชมน้ำใจของทุกท่านที่เข้ามาช่วยเหลือทุกอย่าง ตั้งแต่เริ่มแรกจนถึงปัจจุปันนี้เลย

ปล.ติดตามกระทู้นี้มาตลอดเรื่อยๆ แต่ว่าได้แต่อ่านเฉยๆ เป็นกำลังใจให้แล้วกัน
        เพราะไม่มีความสามารถช่วยอะไรได้เลยจ้า

Comment

• ขอบคุณ คุณ Pegazus อีกครั้งสำหรับความช่วยเหลือจากน้ำใจจริง
          ขอบคุณ คุณ nunana สำหรับกำลังใจที่มีเสมอมา
          ตอนนี้เครื่องคอมถึงมือผมเมื่อวานตอนเย็นเรียบร้อยแล้วครับ
          แต่ยังไม่ได้ทดสอบอะไรเลยเพราะยังไม่มีจอ เมื่อวานนี้สั่งจอ LCD Samsung 223BW ในราคาราว 8,000.- จาก Advice อยู่ครับ ที่ไม่ซื้อจอในลำปางเพราะราคาต่างกันถึง 4,000 บาทถ้วนครับ โอ้!พระพุทธองค์(นับถือพุทธ)มันแพงอะไรกันนักกันหนาปานฉะนั้น จึงมิได้นำพา...อิอิอิ
          คาดว่าไม่กี่วันคงได้ของครบให้ได้ยลโฉมกันครับ
          อดใจรอหน่อยครับเมื่อได้ของครบจะเอารูปทดสอบมาฝากกันครับ

Comment

• เย้ๆๆๆ

Comment

• ดีใจด้วยนะครับ

Comment

• Advice ส่งจอมาวันนี้คาดว่าพรุ่งนี้
                คงถึงมือผม เพราะถามไทยเอ็กเพรสว่าวันเดียวถึง
                ไม่นานเกินรอแล้วครับ

Comment

• ราคาต่างกันมากจัง

ดีใจด้วยนะคะ ที่ได้อุปกรณ์ครบซะที

น้ำใจคนไทยงามจริงๆ

Comment

• เอาใจช่วยครับ คุณพี่เจ้าของ กระทู้

อย่าลืมนะคับ PC ประกอบเสร็จแล้ว ถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ

อยากเห็นมากๆครับ

ขอเอาใจช่วยพี่นะครับ

คนสู้ชีวิต สู้ต่อไปนะครับ

Comment

• คุณคือกำลังใจของผมครับ และคนที่ช่วยเหลือทุกท่านน่าชื่นชมจริงๆครับ

Comment

• ยินดีด้วยนะครับ เพิ่งได้มาอ่านกระทู้นี้เนี่ย น้ำตาแทบคลอเบ้าเลย
                        เป็นกำลังใจให้ท่านสู้ต่อไปนะครับ ขนาดเป็นแบบนี้ท่านยังพิมพ์ภาษาไทยได้ดีกว่าคนมือครบเท้าครบเลย แถมยังทำงานที่คนมือครบเท้าครบบางคน(เช่นผม)ยังทำไม่เป็นเลย ยอดคนสู้ชีวิตจริงๆ ขอนับถือเลยครับ

Comment

• ทุกปัญหาย่อมมีทางออกครับคุณ Beaver_XT เมื่อก่อนผมคิดว่าจะใช้ชีวิตได้อย่างไรในสภาพเช่นนี้ แต่ปัจุบันมันไม่ใช่เรื่องใหญ่ในเมื่อเรายอมรับมันได้

ภรรยาผมส่งข่าวมาตอนนี้ได้จอแล้วครับ ตอนเย็นค่ำๆคงได้ทดสอบกัน

Comment

• ขอถามอีกข้อครับ ที่หน้า CPU-Z เอามาจากไหนกันครับ แล้วผลเทสต่างๆด้วยครับ
                            เห็นพวกท่านเอามาโชวกัน เลยอยากทดสอบคอมใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                              ขอถามอีกข้อครับ ที่หน้า CPU-Z เอามาจากไหนกันครับ แล้วผลเทสต่างๆด้วยครับ
                              เห็นพวกท่านเอามาโชวกัน เลยอยากทดสอบคอมใหม่ครับ
                              CPU-Z 1.44.2 >>กด<<

โปรแกรมไหนใ้ช้่ทำอะไร

GPU Overclocking:
                              ATITool - ATI OC Utility
                              RivaTuner - GPU Tweaking Utility
                              PowerStrip - Overclocking Tool

Graphical Benchmarking:
                              3D Mark 01 - DirectX 8.1
                              3D Mark 03 - DirectX 9
                              3D Mark 05 - DirectX 9c
                              Aquamark3 - DirectX 9
                              Fraps - Tracks FPS and records video

System Benchmarking:
                              Everest Ultimate
                              nBench - Unix Benchmark
                              PC Mark 04

ลิงค์ download
                              http://www.ocinside.de/go_e.html?htt...oft_links.html

อยากได้โปรแกรมไหนบอกครับ เดี๋ยวหามาให้ ส่วนยาแก้ไอ(แครกๆ) ตอนนี้ผมไม่สะดวกครับ เพราะ ยังอยู่ที่ทำงานครับ จะส่งให้ได้ตอนสายๆ วันพรุ่งนี้ครับ หรือ เพื่อนๆ ท่านใดจะส่งให้ ขอความกรุณาส่งทาง PM นะครับ

Comment

• ขอบคุณ คุณGearhead มากครับ
                                CPU-Zได้แล้วครับ แต่เข้าไปในลิงค์ Download แล้วหลงงงงวยเลยครับ
                                ในฮั้นบ่มีไผอู้ภาษาไทยเลย...งงสลึมตึ๊บ

Comment

Working...
                                X