Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนเย็นตอนเลิกทำงานเข้าไปดูในBiosแล้วอุณหภูมิลดลงมาเหลือ 64c แล้วครับ
    แล้วตัวอื่นๆมันก็เปลี่ยนเป็น Autoทั้งหมดเลยครับไม่รู้มันเปลี่ยนไปได้ไง
    ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ปรับอะไรเลยเพราะไม่กล้าปรับ(แฮะ แฮะ แฮะ ปรับไม่เป็นมากกว่า)
    ตอนนี้งานคืบหน้าไปเยอะแล้วครับ หากลงไดรเวอร์คอมใหม่สำเร็จจะแคปรูปมาให้ดูนะครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
      เฮ้ยยยยยยยยยยยย...ใครแอบสวมรอยเนี่ย???หรือภรรเมียเราเองหว่า
      สอบสวนแล้วครับ ภรรเมียผมจริงๆนั่นแหละ แอบใช้คอมที่ร้านเข้ามาหลอกให้เหวอเล่น

Comment

• ปัญหาเดิมตามมาหลอกอีกแล้วครับ
        หลังจากลิงโลดได้ไม่กี่วัน ตอนนี้ผมเอารั้ว กุฏิ ศาลาการเปรียญยัดลงไปเพื่อจัดภูมิทัศน์
        ตอนนี้เครื่องผมมัน Errer และ Recoverfileไปเรียบร้อยเลย จะเขียนต่อก็ไม่ไหว จะถ่ายรูปมาให้ดู
        กล้องก็ซ่อมไม่ได้ จะแคปมาให้ดูก็ต่อเน็ตไม่ได้อีก ทำไงดีละเนี่ย

ตอน Mod Quadro เสร็จใหม่ๆเพิ่มขนาดชิ้นงานขึ้นเป็นสองเท่าของงานที่เคยนำมาให้ดู เสร็จแล้วทดลองหมุน ซูม ก็อบปี้ดูมันก็ทำงานสบายๆ แต่พอเพิ่มงานขึ้นมามากกว่านั้นไม่ถึงสามเท่า
        ไหงมันถึงรับไม่ได้ละครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
          ปัญหาเดิมตามมาหลอกอีกแล้วครับ
          หลังจากลิงโลดได้ไม่กี่วัน ตอนนี้ผมเอารั้ว กุฏิ ศาลาการเปรียญยัดลงไปเพื่อจัดภูมิทัศน์
          ตอนนี้เครื่องผมมัน Errer และ Recoverfileไปเรียบร้อยเลย จะเขียนต่อก็ไม่ไหว จะถ่ายรูปมาให้ดู
          กล้องก็ซ่อมไม่ได้ จะแคปมาให้ดูก็ต่อเน็ตไม่ได้อีก ทำไงดีละเนี่ย

ตอน Mod Quadro เสร็จใหม่ๆเพิ่มขนาดชิ้นงานขึ้นเป็นสองเท่าของงานที่เคยนำมาให้ดู เสร็จแล้วทดลองหมุน ซูม ก็อบปี้ดูมันก็ทำงานสบายๆ แต่พอเพิ่มงานขึ้นมามากกว่านั้นไม่ถึงสามเท่า
          ไหงมันถึงรับไม่ได้ละครับ
          มั่นใจนะครับ ว่าปัญหาเกิดจากการ์ดจอจริงๆ

ลองเช็คพวก resource ต่างๆ ของเครื่องดูครับ ว่ามีตัวไหนที่มัน Overload บ้าง ตอนที่มันขึ้น error ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=159911

Comment

• ตอนนี้กำลังตามช่างมาดูครับท่าน ค่ำๆจะเข้ามารายงานอีกทีครับ

Comment

ตอนนี้กำลังตามช่างมาดูครับท่าน ค่ำๆจะเข้ามารายงานอีกทีครับ
              โอเคครับ

Comment

• ช่างมาปรับค่าต่างๆให้แล้วครับ ปรับตัวคูณเป็น 12x แล้วครับ พร้อมทั้งปิด C1E ด้วยตอนนี้ CPU
                ทำงานที่ 3.2 แล้วครับแต่ผลการทำงานก็เหมือนเดิม ตามที่รายงานไปแล้วครับ ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไร งานที่เขียนก็มี Solid ราวๆหมื่นกว่าชิ้น ทั้งที่ผมลดความซับซ้อนลงไปเยอะแล้วหากลดลงไปมากกว่านี้คงไม่ได้รายละเอียดของงานที่ดีเท่าที่ควร
                ก่อนโปรแกรมจะ Recover มันมีอาการกระตุกเวลาย้ายหรือหมุนชิ้นงาน พร้อมทั้งเคอเชอรก็ไม่วิ่งตามทิศทางบังคับ มันจะกระตุกๆไปเรื่อยๆ พอเขียนงานเพิ่มมันก็ Recover ทำให้เขียนต่อไปไม่ได้เลยครับ์

ช่วยวิเคราะห์หาทางแก้ด้วยครับ ตอนนี้ใจผมคิดถีง Quadro มือสองแล้วครับ
                Last edited by tynn; 18 May 2008, 20:48:14.

Comment

• ตามมาอ่านแล้วนะครับ
                  ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ และต้องการการ์ดจอผมจริงๆ
                  เวลานั้นเดี๋ยวผมลดให้พิเศษครับ

Comment

• Originally posted by Josious View Post
                    ตามมาอ่านแล้วนะครับ
                    ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ และต้องการการ์ดจอผมจริงๆ
                    เวลานั้นเดี๋ยวผมลดให้พิเศษครับ
                    ผมต้องขอโทษคุณ Josious ด้วยครับ ผมตัดสินใจซื้อ Quadro FX4600 จากคุณ Ji แล้วครับ เป็นของมือหนึ่งมีประกันสามปี ในราคา 20,000.-

ผีถึงป่าช้าแล้ว ไม่ฝังก็เผาละครับ ผมไม่ยอมถอยหลังเด็ดขาด
                    Quadro FX4600 จะส่งถึงมือผมไม่เกินวันพฤหัสบดีครับ

โดนเมียด่าแถมบิดหูอีกสามครั้ง แต่ก็คุ้ม ฮ่าฮ่าฮ่า
                    Last edited by tynn; 18 May 2008, 20:16:16.

Comment

• 8800GTS 640MB คงต้องขายใช่มั้ยครับ
                      ว่าจะตามท่าน Solidwork มาช่วยดู เพราะ เค้าก็ใช้ Quadro Mod เหมือนกัน แต่ติดธุระ
                      ถ้าต้องใช้งานด่วน ซื้อของแท้ก็ใช้ก็โอเคครับ

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                        8800GTS 640MB คงต้องขายใช่มั้ยครับ
                        ว่าจะตามท่าน Solidwork มาช่วยดู เพราะ เค้าก็ใช้ Quadro Mod เหมือนกัน แต่ติดธุระ
                        ถ้าต้องใช้งานด่วน ซื้อของแท้ก็ใช้ก็โอเคครับ
                        ครับคุณ Gearhead คือผมไม่มั่นใจว่าผมจะโมสำเร็จตั้งกะทีแรกแล้วครับ
                        เพราะความรู้ด้านคอมผมมีน้อยมาก(ใช้เป็นอย่างเดียว)แต่ก็อยากลองดูก่อน ความจริง Mod
                        แล้วมันก็ดีขึ้นมากนะครับ แต่ยังไม่ดีพอในระดับที่ผมต้องการใช้งานไม่รู้ผมทำผิดขั้นตอนตรงไหนหรือเปล่าจึงไม่ดีเหมือนคนอื่น นี่ีผมลดระดับความซับซ้อนของงาน
                        ลงไปเยอะมากแล้วนะครับ ความจริงผมไม่รู้หรอกว่าปัญหาเกิดจากการ์ดจอหรือเปล่า แต่ใจมันระแวงอยู่แล้วพอมีปัญหาจึงโทษการ์ดจอไว้ก่อนละครับ
                        ตอนนี้ผมตกลงซื้อ Quadro FX4600 ใน Thaisecondhand.com จากคุณ Ji ไปแล้วครับทั้งๆที่ก็เสียวอยู่เหมือนกันเพราะราคามือหนึ่งตัวนี้ตามที่เช็คมาในไทยมันตกอยู่ราวแสนกว่าบาท
                        ผมจึงเลือกการส่งเป็นพัสดุเก็บเงินปลายทาง
                        ว่าจะปรึกษาคุณ Gearhaed อยู่เหมือนกันแต่เห็นว่าไม่ค่อยมีเวลาและงานยุ่งมากจึงไม่อยากรบกวนครับ
                        ุ้
                        Last edited by tynn; 19 May 2008, 07:53:07.

Comment

ครับคุณ Gearhead คือผมไม่มั่นใจว่าผมจะโมสำเร็จตั้งกะทีแรกแล้วครับ
                          เพราะความรู้ด้านคอมผมมีน้อยมาก(ใช้เป็นอย่างเดียว)แต่ก็อยากลองดูก่อน ความจริง Mod
                          แล้วมันก็ดีขึ้นมากนะครับ แต่ยังไม่ดีพอในระดับที่ผมต้องการใช้งานไม่รู้ผมทำผิดขั้นตอนตรงไหนหรือเปล่าจึงไม่ดีเหมือนคนอื่น นี่ีผมลดระดับความซับซ้อนของงาน
                          ลงไปเยอะมากแล้วนะครับ ความจริงผมไม่รู้หรอกว่าปัญหาเกิดจากการ์ดจอหรือเปล่า แต่ใจมันระแวงอยู่แล้วพอมีปัญหาจึงโทษการ์ดจอไว้ก่อนละครับ
                          ตอนนี้ผมตกลงซื้อ Quadro FX4600 ใน Thaisecondhand.com จากคุณ Ji ไปแล้วครับทั้งๆที่ก็เสียวอยู่เหมือนกันเพราะราคามือหนึ่งตัวนี้ตามที่เช็คมาในไทยมันตกอยู่ราวแสนกว่าบาท
                          ผมจึงเลือกการส่งเป็นพัสดุเก็บเงินปลายทาง
                          ว่าจะปรึกษาคุณ Gearhaed อยู่เหมือนกันแต่เห็นว่าไม่ค่อยมีเวลาและงานยุ่งมากจึงไม่อยากรบกวนครับ
                          ุ้
                          ผมให้เบอร์แล้ว มีอะไรก็โทรมาตลอดเลยครับ ยินดีช่วยเหลือครับ

2-3 วันนี้ อาจจะไม่สะดวกนะครับ เป็นหวัด เจ็บคอ ไม่มีเสียงเลยครับ

แต่ถ้า PM มาก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมต้องขอโทษคุณ Josious ด้วยครับ ผมตัดสินใจซื้อ Quadro FX4600 จากคุณ Ji แล้วครับ เป็นของมือหนึ่งมีประกันสามปี ในราคา 20,000.-

ผีถึงป่าช้าแล้ว ไม่ฝังก็เผาละครับ ผมไม่ยอมถอยหลังเด็ดขาด
                            Quadro FX4600 จะส่งถึงมือผมไม่เกินวันพฤหัสบดีครับ

โดนเมียด่าแถมบิดหูอีกสามครั้ง แต่ก็คุ้ม ฮ่าฮ่าฮ่า
                            ถูกมากๆเลยครับ ถูกแปลกๆด้วย

Comment

• ใช่ครับผมก็ว่ามันถูกแปลกๆเหมือนกัน
                              ตอนนี้คุณ ศักรินทร์ จาก Thai3dshop ติดต่อมาเขาจะแบ่ง Quadro FX1400 สนนราคา
                              12,800.-มาให้ผมใช้ฟรีๆตัวนึงครับ
                              ข้อดีของผู้พิการก็แบบนี้ละครับ(โปรดอย่าลอกเลียนแบบ)
                              ตอนแรกผมจะซื้อ Quadro จาก Thai3dshop นี่แหละครับเห็นเขามี Quadro,Fire GL มือสองเยอะแยะเลยสดก็ไดั ผ่อนก็มี แต่ติดที่ไม่รู้จะสั่งของยังไง จึงเบนมาหาในบอร์ดนี้แหละครับ

Comment

ใช่ครับผมก็ว่ามันถูกแปลกๆเหมือนกัน
                                ตอนนี้คุณ ศักรินทร์ จาก Thai3dshop ติดต่อมาเขาจะแบ่ง Quadro FX1400 สนนราคา
                                12,800.-มาให้ผมใช้ฟรีๆตัวนึงครับ
                                ข้อดีของผู้พิการก็แบบนี้ละครับ(โปรดอย่าลอกเลียนแบบ)
                                ตอนแรกผมจะซื้อ Quadro จาก Thai3dshop นี่แหละครับเห็นเขามี Quadro,Fire GL มือสองเยอะแยะเลยสดก็ไดั ผ่อนก็มี แต่ติดที่ไม่รู้จะสั่งของยังไง จึงเบนมาหาในบอร์ดนี้แหละครับ
                                ยินดีด้วยครับ ขอให้งานเสร็จโดยเร็วครับ

Comment

Working...
                                X