Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Touchpad มาถึงเมื่อวานเวลา 14.30น.ตอนฝนตกพรำๆเลยครับ
    กราบขอบคุณ คุณ Pegazus อีกครั้งสำหรับน้ำใจอันงดงามที่ได้บริจาค Touchpad ให้ผมประกอบอาชีพได้
    ทดสอบทัชแพดแล้วเยี่ยมกว่าของโน๊ตบุคเสียอีกทั้งความคล่องและไวต่อสัมผัสทดสอบเขียนแบบแล้ว
    ไม่มีปัญหาอะไรเยี่ยมมากครับ
    มาดูงานที่เขียนครับ

Comment

• ซ่อมโมเด็มเสร็จเอารูปมายืนยันครับ
      Attached Files
      Last edited by tynn; 27 Aug 2008, 15:26:16.

Comment

• Comment

• ยินดีด้วยนะครับ

Comment

• ยินด้วยด้วย อีกคนครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ สู้ๆ

Comment

• เรื่องราวดีๆแบบนี้ ผมว่าน่าจะมีต่อไปครับ ว่าจะนอนตั้งนานแล้ว กระทู้นี่ก็เห็นมานานแล้วแต่ไม่เคยเข้ามาดูเลยครับ พอดูวันนี้แล้ว สุดยอดจริงๆครับ คนที่ปกติครบ32 แต่จิตใจดีๆหายากนะครับ สู้พี่ไม่ได้ครับ สุดยอดจิงๆ และพี่ๆที่ช่วยเหลือครับ ขอให้ทำงานประสบความสำเร็จนะครับ พี่ๆ เอาใจช่วย

Comment

• โอ้ว ยินดีด้วยครับ

Comment

• Mod Quadro ได้ยังครับ

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                    Mod Quadro ได้ยังครับ
                    ไม่้ประสบผลสำเร็จครับคุณGearhead
                    ผมลองทำเมื่อวานเย็นตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับพอลงเสร็จก็เป็นผลทำให้หน้าจอยืด ตัวหนังสือ ปุ่ม Icon ขยายใหญ่ขนาดหน้าจอเปลี่ยนเป็น 1280x1050ปรับยังไงก็ไม่สำเร็จ
                    ถอน Driver และ Riva ออกก็ยังไม่ดีจึง Restorเครื่องใหม่ครับ
                    หรือว่าเราต้องถอนDriverการ์ดจอเดิมออกก่อนครับ
                    เครื่องใหม่ลงไดรเวอร์โมเด็มเน็ตยังไม่ได้จึงไม่ได้เอารูปมาให้ดู

Comment

• จริงๆ ลองถอน Riva ออกก่อนแล้วรีสตาร์ท
                      แล้วถอน Riva ตาม น่าจะหายนะครับ

ส่วนเรื่องที่ไม่สำเร็จน่าจะทำผิดขั้นตอนนะครับ เพราะ ของผมยังผ่านเลยครับ

Comment

• Originally posted by Gearhead View Post
                        จริงๆ ลองถอน Riva ออกก่อนแล้วรีสตาร์ท
                        แล้วถอน Riva ตาม น่าจะหายนะครับ

ส่วนเรื่องที่ไม่สำเร็จน่าจะทำผิดขั้นตอนนะครับ เพราะ ของผมยังผ่านเลยครับ
                        กำลังลองทำใหม่ถ้าสำเร็จจะเข้าไปเช็คที่ไหนครับ

Comment

• D u n ให้ครับ

จะได้มีคนมาช่วยตอบเยอะๆ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                            กำลังลองทำใหม่ถ้าสำเร็จจะเข้าไปเช็คที่ไหนครับ
                            โมได้แต่ภาพผิดส่วน ไอคอนขยายแก้ไม่หาย ขอหาข้อมูลเพิ่มเติมแล้วจะลองใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                              โมได้แต่ภาพผิดส่วน ไอคอนขยายแก้ไม่หาย ขอหาข้อมูลเพิ่มเติมแล้วจะลองใหม่ครับ
                              พอติ๊กอะไรเสร็จแล้วใน Riva

Riva มันจะสั่งให้ Restart

หลังจาก Restart แล้ว ท่านต้องลงไดร์เวอร์ใหม่อีกรอบนะครับ ถึงจะเป็นเห็น Quadro และสามารถปรับความละเอียดหน้าจอได้ครับ
                              Last edited by Gearhead; 13 May 2008, 14:31:34.

Comment

• แปลงสำเร็จแล้วววว....

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....

Comment

Working...
                                X