Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9976

Comment

• 9977

Comment

• 9978

Comment

• Spec

1.AMD A6-3500
          2.ASROCK A55-HVS
          3.DDR3(1600) HyperX 2GBx2
          4.HDD 500 GB. SATA-III WD Blue
          5.Raidmax 450w
          6.case บ้านๆ
          7.จอ CTR 96 วัตต์
          8.DVD RW 24x (อนาคต)

อยากถามว่า

1.โหลดบิท 10-12 ชม./วัน ดูบอลออนไลน์ ดูหนัง HD ต่อ HDMI ออกจอ LCD 32 Spec ด้านบน พอได้ไหมครับ
          2.โหลดบิท+ดูหนัง HD ออกจอ LCD 32 มันจะร้อนมากไม่ครับ(ห้องไม่แอร์) ถามเผื่อหน้าร้อนเลยครับ เด๋วนี้ร้อนสาหัส พัดลมเคสช่วยได้ไหม กี่ตัวถึงจะพอ
          3.Spec นี้ กินไฟกี่วัตต์ครับ
          4.แนะนำ UPS วัตต์แท้ ที่เหมาะกับ Spec นี้ด้วยครับ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by FuseZaaa View Post
            วันนี้ผมไปสั่งของที่ Advice มา สาขา Zeer รังสิต

พรุ่งนี้จะเข้าไปให้ช่างเค้าประกอบให้น่ะครับ

สเปคดังนี้ครับ

CPU :AMD FX-4100
            MB :Gigabyte 78LMT-S2
            VGA : Sapphire HD7770 OC
            RAM : DR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex'
            DVD : ของเดิม
            HDD : ของเดิม 320GB กับ 1TB
            PSU : PS (FULL) 500W. RAIDMAX
            CASE : . . . . . . . . .
            ที่สำรองไฟ : . . . . . . . .

อยากสอบถามและขอคำแนะนำหน่อยอ่าครับ

1. Sapphire กับ Gigabyte HD7770 OC อันไหนแรงกว่ากันครับ หรือเหมือนกัน เห็นราคาต่างกัน 20 บาทเองอ่าครับ
            2. PS (FULL) 500W. RAIDMAX นี่ สำหรับสเปคตามด้านบน ไฟพอหรือไม่ครับ
            3. ช่วยแนะนำเคสให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ อยากได้เคสที่ใหญ่ๆ กลางๆ ระบายความร้อนดีๆ ( เค้าเรียกกันว่า Mid Case / Full Tower Case ใช่ปป่าวครับ ) งบ 800-1500 บาทครับ ^^ แล้วต้องใส่พัดลมเพิ่มมั้ยครับ แล้วพัดลมตกอยู่ที่ตัวละกี่บาทครับ
            4. จากสเปคข้างต้น ช่วยแนะนำ ที่สำรองไฟให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ^^ งบ 1-3 พันบาทครับ

1.ที่เค้าเลือก Sapphire กันเยอะเพราะความคุ้มถ้าเทียบกับตัวการ์ด เพราะมี Heatpipe ให้ด้วย.มันช่วยระบายความร้อนได้ดีกว่า
            2.RAIDMAX 500W พอครับ..
            3.Elite 430 Black = 1,350 ร้านCOM&More ..พัดลมถูกๆตัวละ 80 ก้อได้ครับ
            4.คงไม่จำเป็นครับ ...
            แนะนำเพิ่มเติม..ลดแรมเหลือ 4GB แล้วเอา FX-6100 แทนครับ..

Comment

• Originally posted by FuseZaaa View Post
              วันนี้ผมไปสั่งของที่ Advice มา สาขา Zeer รังสิต

พรุ่งนี้จะเข้าไปให้ช่างเค้าประกอบให้น่ะครับ

สเปคดังนี้ครับ

CPU :AMD FX-4100
              MB :Gigabyte 78LMT-S2
              VGA : Sapphire HD7770 OC
              RAM : DR3(1600) 8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex'
              DVD : ของเดิม
              HDD : ของเดิม 320GB กับ 1TB
              PSU : PS (FULL) 500W. RAIDMAX
              CASE : . . . . . . . . .
              ที่สำรองไฟ : . . . . . . . .

อยากสอบถามและขอคำแนะนำหน่อยอ่าครับ

1. Sapphire กับ Gigabyte HD7770 OC อันไหนแรงกว่ากันครับ หรือเหมือนกัน เห็นราคาต่างกัน 20 บาทเองอ่าครับ
              2. PS (FULL) 500W. RAIDMAX นี่ สำหรับสเปคตามด้านบน ไฟพอหรือไม่ครับ
              3. ช่วยแนะนำเคสให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ อยากได้เคสที่ใหญ่ๆ กลางๆ ระบายความร้อนดีๆ ( เค้าเรียกกันว่า Mid Case / Full Tower Case ใช่ปป่าวครับ ) งบ 800-1500 บาทครับ ^^ แล้วต้องใส่พัดลมเพิ่มมั้ยครับ แล้วพัดลมตกอยู่ที่ตัวละกี่บาทครับ
              4. จากสเปคข้างต้น ช่วยแนะนำ ที่สำรองไฟให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ^^ งบ 1-3 พันบาทครับ

เสป็คถือว่าโอเคดีแล้วครับผม กำลังดีเลย
              ตอบคำถามนะครับ
              1.แรงพอๆกันครับ เลือกตามชอบได้เลย
              2.เกินพอครับผม Raidmax RX500w นี่ สบายๆจนถึง 7870 เลยครับผม ถ้าเพิ่มอีก200 จะได้ 600w มา ใช้ได้ยัน 7970แนะนำ เพิ่มอีกหน่อยแจมกว่าครับ
              3. ถ้าเอาถูกๆดีๆก็ ITSONAS Blackknight =920บาท หรือ Tsunami X-Fire = 860 บาท ถ้าเอาสูงขึ้นมานิยมๆกันหน่อย ก็ ThermalTakeV3 = 1150 บาท ครับผม
              4.แนะนำของ Syndome 1000VA รุ่น Star ราคา 3100 บาท เกินหน่อยแต่ คุ้มครับ ใช้ได้กับไฟถึง 650w เลยครับผม ร้าน JIB ครับ
              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
              9978
              ขอบคุณครับ

Originally posted by supawat06 View Post
              Spec

1.AMD A6-3500
              2.ASROCK A55-HVS
              3.DDR3(1600) HyperX 2GBx2
              4.HDD 500 GB. SATA-III WD Blue
              5.Raidmax 450w
              6.case บ้านๆ
              7.จอ CTR 96 วัตต์
              8.DVD RW 24x (อนาคต)

อยากถามว่า

1.โหลดบิท 10-12 ชม./วัน ดูบอลออนไลน์ ดูหนัง HD ต่อ HDMI ออกจอ LCD 32 Spec ด้านบน พอได้ไหมครับ
              2.โหลดบิท+ดูหนัง HD ออกจอ LCD 32 มันจะร้อนมากไม่ครับ(ห้องไม่แอร์) ถามเผื่อหน้าร้อนเลยครับ เด๋วนี้ร้อนสาหัส พัดลมเคสช่วยได้ไหม กี่ตัวถึงจะพอ
              3.Spec นี้ กินไฟกี่วัตต์ครับ
              4.แนะนำ UPS วัตต์แท้ ที่เหมาะกับ Spec นี้ด้วยครับ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ

1.สบายๆครับผม เซ็ทนี้ ทำตามที่ท่านต้องการได้แน่นอนครับผม
              2.ไม่เกิน 60องศาแน่นอนครับผม ห้องผม 35 องศา คอมตอนเล่นเกมส์ร้อน 51องศาครับผม สำหรับเสป็คนี้ ไม่มีอะไรเพิ่มเติมเลยครับ ซื้อมาแบบเดิมๆ
              3.ไม่เกิน 210w ครับผม CPU65w+MB35w+Ram10w*2+HDD20w+PSUกินไฟเอง10w+DVD20w+พัดลม5w*4+USB5w*4= 210w อันนี้คิดจากใช้ไฟเต็มอัตราทั้งเครื่องแบบสุดๆแล้วครับผม ถ้าใช้งานจริง ไม่เกิน 160w แน่ๆครับ
              4.UPS watt แท้นี่ผมไม่แน่ใจ แต่แนะนำก็ Syndome 800VA 320w = 1500 บาท ร้าน JIB ครับผม
              สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ยินดีครับผม จะจัด ประมาณ เวลาเปิดบิททิ้งไว้ ให้มันกินไฟต่ำๆ เวลาเล่นเกมส์ก็อัดสุดๆ
                จัดได้ตามนี้เลยครับ
                CORE i5 3570K = 7400
                AsRock Z77 Extreme3 = 3900
                (ถ้าไม่กะเน้นใช้งานด้านประมวลผล เอาแต่เกมส์และประหยัดไฟจริงแนะนำ CORE i3 3220 = 3900+AsRock H77 Pro4/MVP=2750 ครับผม)
                GIGABYTE GTX660 Ti OC =10700
                WD 10 EZEX = 2600
                KINGSTON HYPER-X (K2) = 1600
                LG 24X DVD = 650
                RaidmaxAF600w = 1750
                Caseตามชอบ = 1200
                จอ Acer S230HLAbd 23" = 4500
                เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 1000
                รวม 31100 บาท
                ตามนี้ครับ เกินมา 1100 บาทเพราะค่า จอ และค่า เมาส์คีบอร์ด อุปกรณ์ทั้งหมดหาได้ที่ร้าน Jedi ครับผม
                สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม
                ไปจัดมาแล้วครับ ตกลงเลือก I3 เพราะต้องเหลือเงินไว้ซื้อ UPS

Comment

• Originally posted by whitejade View Post
                  ไปจัดมาแล้วครับ ตกลงเลือก I3 เพราะต้องเหลือเงินไว้ซื้อ UPS
                  [ATTACH=CONFIG]2010981[/ATTACH]
                  เพาเวอร์ ผมเดาว่าเป็น Seasonic ECO 600watt

Comment

• ^
                    ^
                    ใช่ครับ คือทางร้านเค้ามีแต่ตัวนี้ก็เลยตามนั้นครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                      1.ที่เค้าเลือก Sapphire กันเยอะเพราะความคุ้มถ้าเทียบกับตัวการ์ด เพราะมี Heatpipe ให้ด้วย.มันช่วยระบายความร้อนได้ดีกว่า
                      2.RAIDMAX 500W พอครับ..
                      3.Elite 430 Black = 1,350 ร้านCOM&More ..พัดลมถูกๆตัวละ 80 ก้อได้ครับ
                      4.คงไม่จำเป็นครับ ...
                      แนะนำเพิ่มเติม..ลดแรมเหลือ 4GB แล้วเอา FX-6100 แทนครับ..
                      ขอบพระคุรครับผม สำหรับคำแนะนำดีๆ เป้นอีกทางเลือกที่เยี่ยมครับผม

Comment

• Originally posted by whitejade View Post
                        [ATTACH=CONFIG]2010981[/ATTACH]
                        ยินดีด้วยนะครับผม แรงๆเลยคร้าบ อิอิ

Originally posted by proteenzer View Post
                        เพาเวอร์ ผมเดาว่าเป็น Seasonic ECO 600watt
                        ตัวนี้ ผมไม่เคยใช้เลยครับผม

Originally posted by whitejade View Post
                        ^
                        ^
                        ใช่ครับ คือทางร้านเค้ามีแต่ตัวนี้ก็เลยตามนั้นครับ
                        ยังงี้นี่เองครับผม = =''

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ขอบพระคุรครับผม สำหรับคำแนะนำดีๆ เป้นอีกทางเลือกที่เยี่ยมครับผม

Comment

หล่อเลยนะครับบผม

ไอเเดงๆที่ลอกไดร์เค้าเรียกอะไรใครรู้บ้าง

............

Comment

• 500 หน้าแล้ว

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
                                หล่อเลยนะครับบผม

ไอเเดงๆที่ลอกไดร์เค้าเรียกอะไรใครรู้บ้าง

............
                                ที่ล็อคไดรฟ์ 3.5 Tool Free

Comment

Working...
                                X