Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9916

Comment

• เมื่อวานนี้ผมได้คุยกับไอดอลในดวงใจของตัวเอง...มีคำพูดของพี่แอ่ว RBJ มาฝากกันครับ ผมเชื่อว่าน่าจะมีประโยชน์กับคนที่มีความฝันตอนนี้มาก ๆ

ผมได้อะไรดี ๆ เยอะมากมาย....ในคำพูดไม่กี่ประโยค....ลองอ่านดูนะครับ

Comment

• ไม่คิดจะรับงานถ่ายพวกรับปริญญางานแต่งหรอครับ

Comment

• อยากให้ลบกวนดูให้หน่อยอะครับ ผมปรับนึดหน่อยจากหน้าแรกที่พี่แนะนำ เอาไว้เล่นเกมอะครับ
          AMD FX-8120 5,790
          AsRock 970DE3/U3S3 2,190
          MSI R7850 TWINFROZR 7,590
          LED 20" DELL IN2030 20" 3,690
          2.0TB SEAGATE SATA-III 3,490
          NZXT PHANTOM 410 RED 2,990
          RaidMax RX-600AF 600W 1,750
          ASUS DRW-24B3ST 24X, 790

Comment

• Originally posted by RealAnun View Post
            อยากให้ลบกวนดูให้หน่อยอะครับ ผมปรับนึดหน่อยจากหน้าแรกที่พี่แนะนำ เอาไว้เล่นเกมอะครับ
            AMD FX-8120 5,790 >> 5,250
            AsRock 970DE3/U3S3 2,190
            MSI R7850 TWINFROZR 7,590
            LED 20" DELL IN2030 20" 3,690
            2.0TB SEAGATE SATA-III 3,490 >> 3,290
            NZXT PHANTOM 410 RED 2,990
            RaidMax RX-600AF 600W 1,750 >> 1,700
            ASUS DRW-24B3ST 24X, 790 >> 650
            ปรับราคาปัจจุบันให้..

ว่าแต่เซ็ตนี้เอาไป ทำงาน หรือ เล่นเกมส์ครับ..

Comment

• ไม่ใช่ไม่มีที่ไปแต่หัวใจอยู่ที่นี่ยามว่างแวะเวียนมาดันสักที

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                ไม่ใช่ไม่มีที่ไปแต่หัวใจอยู่ที่นี่ยามว่างแวะเวียนมาดันสักที

Comment

• เปิดเทอมแล้ว กี๋ๆ

Comment

• 9924

Comment

• ขอปรึกษาท่านรันหน่อยครับ พอดีคอมน้องผมมีปัญหาเวลาเล่นเกมแล้วมันชอบค้างขึ้นจอดำสักแปปแล้วเล่นได้ต่อ อีกสักแปปแล้วก็ขึ้นจอดำค้างอีก น้องบอกลองเทสมาเป็นมา 2 เกมแล้ว
                      อยากทราบว่าพอจะรู้ไหมแนวนี้มันเกิดจากไรครับ

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                        ขอปรึกษาท่านรันหน่อยครับ พอดีคอมน้องผมมีปัญหาเวลาเล่นเกมแล้วมันชอบค้างขึ้นจอดำสักแปปแล้วเล่นได้ต่อ อีกสักแปปแล้วก็ขึ้นจอดำค้างอีก น้องบอกลองเทสมาเป็นมา 2 เกมแล้ว
                        อยากทราบว่าพอจะรู้ไหมแนวนี้มันเกิดจากไรครับ
                        เป็นแค่ตอนเล่นเกมส์เหรอครับ..แล้วถ้าดูหนัง HD..จอดำมะ..

การ์ดจอรุ่นไหน..เกมส์ที่เล่น

Comment

• มีเรื่องมารบกวนคุณรันละก็ทุกท่านที่พอจะตอบได้ครับ คือm/b asrock 880gmh-usb3 ผมต่อสายhdmi ไปออกทีวี lcd แล้ว ภาพได้ แต่เสียงไม่ตามครับ เสียงยังออกกะลำโพงคอมเหมือนเดิม ลองเข้าไปดูที่controlpanel>sound>playbackแล้วแต่ตัวdrive sound มันเป็นสีเทาแล้วมีเครื่องหมายศรสีแดง ไม่ทราบจะแก้ไขได้อย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
                            มีเรื่องมารบกวนคุณรันละก็ทุกท่านที่พอจะตอบได้ครับ คือm/b asrock 880gmh-usb3 ผมต่อสายhdmi ไปออกทีวี lcd แล้ว ภาพได้ แต่เสียงไม่ตามครับ เสียงยังออกกะลำโพงคอมเหมือนเดิม ลองเข้าไปดูที่controlpanel>sound>playbackแล้วแต่ตัวdrive sound มันเป็นสีเทาแล้วมีเครื่องหมายศรสีแดง ไม่ทราบจะแก้ไขได้อย่างไรครับ
                            ต่อยังไงแล้วใช้สายอะไรต่อครับ..ลงไดร์เวอร์ HDMI หรืยัง

Comment

• สายเพิ่งไปซื้อมาวันนี้ครับ ต่อจากport hdmi to hdmi เลย ไม่มีการแปลงport แต่เป็นสายno nameหน่อย เพราะต้องใช้ 10m มียี่ห้อมันหลายตังอยู่ ส่วนdriver ไปโหลด Onboard HDMI HD audio driver ver:8.71 มาลงแล้วก็ไม่ได้อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
                                สายเพิ่งไปซื้อมาวันนี้ครับ ต่อจากport hdmi to hdmi เลย ไม่มีการแปลงport แต่เป็นสายno nameหน่อย เพราะต้องใช้ 10m มียี่ห้อมันหลายตังอยู่ ส่วนdriver ไปโหลด Onboard HDMI HD audio driver ver:8.71 มาลงแล้วก็ไม่ได้อ่ะครับ

TV มีช่อง HDMI หลายช่อง ลองเปลี่ยนๆดู เสียงอาจจะออก

ตอนลง..ลบไดร์เวอร์ซาวด์ของเก่า ก่อนจะลงของใหม่หรืยัง

Comment

Working...
                                X