Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quote Originally Posted by supawat06 View Post
    Spec

1.AMD A6-3500
    2.ASROCK A55-HVS
    3.DDR3(1600) HyperX 2GBx2
    4.HDD 500 GB. SATA-III WD Blue
    5.Raidmax 450w
    6.case บ้านๆ
    7.จอ CTR 96 วัตต์
    8.DVD RW 24x (อนาคต)

อยากถามว่า

1.โหลดบิท 10-12 ชม./วัน ดูบอลออนไลน์ ดูหนัง HD ต่อ HDMI ออกจอ LCD 32 Spec ด้านบน พอได้ไหมครับ
    2.โหลดบิท+ดูหนัง HD ออกจอ LCD 32 มันจะร้อนมากไม่ครับ(ห้องไม่แอร์) ถามเผื่อหน้าร้อนเลยครับ เด๋วนี้ร้อนสาหัส พัดลมเคสช่วยได้ไหม กี่ตัวถึงจะพอ
    3.Spec นี้ กินไฟกี่วัตต์ครับ
    4.แนะนำ UPS วัตต์แท้ ที่เหมาะกับ Spec นี้ด้วยครับ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    1.สบายๆครับผม เซ็ทนี้ ทำตามที่ท่านต้องการได้แน่นอนครับผม
    2.ไม่เกิน 60องศาแน่นอนครับผม ห้องผม 35 องศา คอมตอนเล่นเกมส์ร้อน 51องศาครับผม สำหรับเสป็คนี้ ไม่มีอะไรเพิ่มเติมเลยครับ ซื้อมาแบบเดิมๆ
    3.ไม่เกิน 210w ครับผม CPU65w+MB35w+Ram10w*2+HDD20w+PSUกินไฟเอง10w+DVD20w+พัดลม5w*4+USB5w*4= 210w อันนี้คิดจากใช้ไฟเต็มอัตราทั้งเครื่องแบบสุดๆแล้วครับผม ถ้าใช้งานจริง ไม่เกิน 160w แน่ๆครับ
    4.UPS watt แท้นี่ผมไม่แน่ใจ แต่แนะนำก็ Syndome 800VA 320w = 1500 บาท ร้าน JIB ครับผม
    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปเดินดูก่อน อีก2-3วันอาจมาถามใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      เสป็คถือว่าโอเคดีแล้วครับผม กำลังดีเลย
      ตอบคำถามนะครับ
      1.แรงพอๆกันครับ เลือกตามชอบได้เลย
      2.เกินพอครับผม Raidmax RX500w นี่ สบายๆจนถึง 7870 เลยครับผม ถ้าเพิ่มอีก200 จะได้ 600w มา ใช้ได้ยัน 7970แนะนำ เพิ่มอีกหน่อยแจมกว่าครับ
      3. ถ้าเอาถูกๆดีๆก็ ITSONAS Blackknight =920บาท หรือ Tsunami X-Fire = 860 บาท ถ้าเอาสูงขึ้นมานิยมๆกันหน่อย ก็ ThermalTakeV3 = 1150 บาท ครับผม
      4.แนะนำของ Syndome 1000VA รุ่น Star ราคา 3100 บาท เกินหน่อยแต่ คุ้มครับ ใช้ได้กับไฟถึง 650w เลยครับผม ร้าน JIB ครับ
      สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

1.สบายๆครับผม เซ็ทนี้ ทำตามที่ท่านต้องการได้แน่นอนครับผม
      2.ไม่เกิน 60องศาแน่นอนครับผม ห้องผม 35 องศา คอมตอนเล่นเกมส์ร้อน 51องศาครับผม สำหรับเสป็คนี้ ไม่มีอะไรเพิ่มเติมเลยครับ ซื้อมาแบบเดิมๆ
      3.ไม่เกิน 210w ครับผม CPU65w+MB35w+Ram10w*2+HDD20w+PSUกินไฟเอง10w+DVD20w+พัดลม5w*4+USB5w*4= 210w อันนี้คิดจากใช้ไฟเต็มอัตราทั้งเครื่องแบบสุดๆแล้วครับผม ถ้าใช้งานจริง ไม่เกิน 160w แน่ๆครับ
      4.UPS watt แท้นี่ผมไม่แน่ใจ แต่แนะนำก็ Syndome 800VA 320w = 1500 บาท ร้าน JIB ครับผม
      ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปเดินดูก่อน อีก2-3วันอาจมาถามใหม่ครับ

Comment

• UP UP UP

Comment

• 9994

Comment

• 9995

Comment

• 9996

Comment

• 9997

Comment

• 500 หน้าแล้ว ขอโพสไว้เป็นที่ระลึก อิอิ

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                    500 หน้าแล้ว ขอโพสไว้เป็นที่ระลึก อิอิ

Comment

• 10000แล้วครับ

Comment

• 10001

Comment

• 10002

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                            @_@"

Originally posted by Akira_Sora View Post
                            หล่อเลยนะครับบผม

ไอเเดงๆที่ลอกไดร์เค้าเรียกอะไรใครรู้บ้าง

............
                            ตามท่าน proteenzer เลยครับผม

Originally posted by eriam View Post
                            500 หน้าแล้ว
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by proteenzer View Post
                            ที่ล็อคไดรฟ์ 3.5 Tool Free
                            ผมไม่เคยใช้โปรแกรมเลย ไม่รุ้ว่าดีไหม

Originally posted by supawat06 View Post
                            Quote Originally Posted by supawat06 View Post
                            Spec

1.AMD A6-3500
                            2.ASROCK A55-HVS
                            3.DDR3(1600) HyperX 2GBx2
                            4.HDD 500 GB. SATA-III WD Blue
                            5.Raidmax 450w
                            6.case บ้านๆ
                            7.จอ CTR 96 วัตต์
                            8.DVD RW 24x (อนาคต)

อยากถามว่า

1.โหลดบิท 10-12 ชม./วัน ดูบอลออนไลน์ ดูหนัง HD ต่อ HDMI ออกจอ LCD 32 Spec ด้านบน พอได้ไหมครับ
                            2.โหลดบิท+ดูหนัง HD ออกจอ LCD 32 มันจะร้อนมากไม่ครับ(ห้องไม่แอร์) ถามเผื่อหน้าร้อนเลยครับ เด๋วนี้ร้อนสาหัส พัดลมเคสช่วยได้ไหม กี่ตัวถึงจะพอ
                            3.Spec นี้ กินไฟกี่วัตต์ครับ
                            4.แนะนำ UPS วัตต์แท้ ที่เหมาะกับ Spec นี้ด้วยครับ ยี่ห้อ รุ่น ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ยินดีครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                            UP UP UP
                            ขอบคุณมากๆครับผมท่านบ่าว

Originally posted by byakuya30 View Post
                            500 หน้าแล้ว ขอโพสไว้เป็นที่ระลึก อิอิ
                            ขอบพระคุณมากๆครับผม อิอิ

Originally posted by proteenzer View Post
                            ท่านได้คิว สวยมากๆเลยครับ อิอิ 9999

Originally posted by mrggns View Post
                            10000แล้วครับ
                            ขอบพระคุณท่านมากๆเลยนะครับ ที่คอยช่วยดันให้ตลอดทุกๆวันเลย ซึ้งใจมากๆเลยครับ
                            10000 แล้ว หลังจากนี้ก็ขอฝากตัวด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• Comment

• มาไม่ทันเม้นที่ 10000 อิอิ สู้ต่อไปครับ

Comment

Working...
                                X