Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีชาว OCZ ผมไม่ได้เข้ามาเวปนี้นานมากกกกกกกก ไปเล่นแผ่นเสียง โดนแผ่นเสียงเล่นกลับ เข้าวงการนี้มีแต่เสียเงิน แต่ก็มีความสุข หวังว่าทุกท่านคงสบายดีกันนะครับ ไม่น่าเชื่อว่ากระทู้นี้เลย 10 ปีแล้วเหรอเนี่ย

Comment

• ทนใช้หูฟังกับช่องหน้าเคสมานานครับ รู้สึกอยากอัพหน่อยเพราะรู้สึกมันขับไม่ออก รายละเอียดก็แย่ ที่ทนใช้มานานเพราะไม่อยากให้โต๊ะรุงรัง

ด้วยงบน้อยนิด ก็เจอ Sennheiser GSX 300 เข้า แต่เอ๊ะทำไมถูกจังฟะ ? ไปหาใส้ในดูหน่อยเด๊ะ ห่ะ มีแค่นี้เหรอ ลาก่อนที่รัก เรารักกันไม่ได้

หาต่อ เจอ Fosi K5 Pro มือสอง 1,200 หาไส้ดูเด๊ะ โอ้...ไส้แน่น(พวกชอบดูไส้) เสียงก็โอเคนะผมชอบเลย ขับหูฟังตัวเล็กๆได้หมดจด(ตัวใหญ่คงไม่ไหวไฟ 5v)

แถมเหลือ RCA ให้ FiiO SP3 ด้วย เสียงดีกว่าออนบอร์ดแบบเห็นๆ ดีย์ตรงปรับกลางแหลมได้ด้วยเพราะบางทีผมรู้สึก SP3 แหลมมันซอฟท์ไป อยากจี๊ดอีกนิด

ที่งืดคือต้องเปิดใหม่ทุกครั้งที่เปิดคอม ซึ่งผมเคยใช้ CARAT Peridot ที่เปิดค้างใว้ได้ เจองี้ก็เซ็งอยู่ เพราะวันนึงเปิดปิดคอมไม่ต่ำกว่า 5 รอบ

คิดแล้วก็เสียดายไม่น่าขาย Music SX ไปเล๊ยตู

Comment

Working...
      X