Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Sakary View Post
    ก็ยังเสียงดีเลยนะเหมาะกับฟังเพลง
    ที่อยากรู้มากคือเทียบกับตัวใหญ่กว่ายุคปัจจุบันประมาณตัวไหนดี
    B&W​ Formation​ Flex น่า​จะ​ใกล้เคียง​สุด​ล่ะ

Comment

• อัพเดทสักหน่อย หลังจากไม่ค่อยได้เข้ามา

ช่วงเมษายน 2564 จองบ้านไว้ 2 หลัง สร้างเสร็จโอนปลายปี

ได้เลือกห้องฟังเพลงไว้แล้ว เป็นห้องนอนเล็ก ในห้องจะมีห้องน้ำ เลยแจ้งให้เซลล์ทุบห้องน้ำทิ้ง (ทั้งบ้านห้องน้ำเยอะมากรวมแล้ว 5 ห้อง + ห้องคนใช้อีก 1 ห้อง)

บ้านกว่าจะเสร็จปลายปี รวมตกแต่งอีก ปีหน้ากว่าจะเสร็จ แต่ก็ได้ซื้อพวกเครื่องเสียงเตรียมไว้บ้างแล้ว

ลำโพงซื้อมาเว็บไว้ 3 คู่ กับมีสั่งจอง วางมัดจำแล้ว อีกจำนวน 2 คู่ คือ B&W 800 D3 กับ Berlina RC 7 Black Edition

เครื่องเล่นซื้อมากองรอมีหลายเครื่อง เช่น Michi , Roksan Blak , Octave V70 SE

Comment

• ชุดฟังเพลงปัจจุบัน

ชุดนี้มีเครื่องกรองไฟ กับ Edge NQ เพิ่มเข้ามา

ชุดนี้มี Octave V70SE กับ Roksan Blak อย่างละเครื่อง และยังมีอีกอย่างละเครื่องอยู่ในกล่องไว้ใช้กับบ้านใหม่

NAD M12 V2 ทำ Mono

ที่บ้านเก่า เหลือแค่ชุดเล็กๆ พอฟังแก้เหงาพอครับ

Comment

• Last edited by Mazzard; 3 Aug 2021, 20:07:51.

Comment

• ทำไมรู้สึกเสียง MM-1 มันแหลมบาดหู แถมเปิดเบาเบสไม่มา

Comment

• Originally posted by Mazzard View Post
              ทำไมรู้สึกเสียง MM-1 มันแหลมบาดหู แถมเปิดเบาเบสไม่มา

หาจนได้นะครับ ได้มาเท่าไรหรอครับแอบถามนิดนึง แล้วเสียงไม่ประทับใจหรอครับ

Comment

• Originally posted by sarapao11 View Post
                หาจนได้นะครับ ได้มาเท่าไรหรอครับแอบถามนิดนึง แล้วเสียงไม่ประทับใจหรอครับ
                เสียงร้อง เสียงกลาง ดูบางไปหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Mazzard View Post
                  ทำไมรู้สึกเสียง MM-1 มันแหลมบาดหู แถมเปิดเบาเบสไม่มา

เทียบกับ audioengine เป็นอย่างไรบ้างครับ
                  กำลังสนใจ ae 2+

Comment

• Originally posted by MeteorRain View Post

เทียบกับ audioengine เป็นอย่างไรบ้างครับ
                    กำลังสนใจ ae 2+
                    A2+ เสียงกลางหนา ฟังเสียงร้องชัดเจน เบสกระชับพอสนุก เหมาะสำหรับฟังชิวๆ สบายๆ กำลังดีครับ ความโปร่งน้อยไปนิด

MM-1 ใส แหลม โปร่งมากๆ ( ผมว่าอาจจะมากไปนิส เสียงกลางดูเบาๆ ) เบส เทียบกับตัวลำโพงแล้วคือเยอะมาก เปิดข้างๆ กัน ถ้าเปิดถึงระดับความดังของมัน เสียงไปไกลกว่า A2+ มาก

ขายทั้งคู่นะ สนใจไหมครับ
                    Last edited by Mazzard; 5 Aug 2021, 22:56:30.

Comment

A2+ เสียงกลางหนา ฟังเสียงร้องชัดเจน เบสกระชับพอสนุก เหมาะสำหรับฟังชิวๆ สบายๆ กำลังดีครับ ความโปร่งน้อยไปนิด

MM-1 ใส แหลม โปร่งมากๆ ( ผมว่าอาจจะมากไปนิส เสียงกลางดูเบาๆ ) เบส เทียบกับตัวลำโพงแล้วคือเยอะมาก เปิดข้างๆ กัน ถ้าเปิดถึงระดับความดังของมัน เสียงไปไกลกว่า A2+ มาก

ขายทั้งคู่นะ สนใจไหมครับ
                      อ้าว ไม่ชอบเหรอครับ

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post

อ้าว ไม่ชอบเหรอครับ
                        อาจจะเป็นที่แนวเพลง แนวเสียงที่ชอบ MM-1 ไม่ค่อยตอบโจทย์ครับ รู้สึกชอบ A2+ มากกว่าอีก ( ถึงแม้เสียงจะอู้อี๋ไปหน่อย )

Comment

• เทพขนาดนี้ยังไม่จบอีกเหรอ

แต่ก็นะของแพงไช่ว่าจะถูกใจเสมอไป ผมถึงขายแพงๆทิ้งหมดมาจบที่ตัวพันกว่า

ใจจริงก็อยากไปต่อ แต่เหนื่อย เวลาเสียงไม่ถูกใจแล้วต้องขายต่อเนี่ย

Comment

• HD3 เสียงดีไหมครับ คันอีกแล้ว

Comment

HD3 เสียงดีไหมครับ คันอีกแล้ว
                              ถ้าชอบตัวเล็กๆ ผมเคยเล็ง xtz tune4 ไว้ หลายๆคนชมมากเลยว่าเสียงดี แต่ไม่มีโอกาสได้หามาลองสักที

Comment

• Originally posted by sarapao11 View Post

ถ้าชอบตัวเล็กๆ ผมเคยเล็ง xtz tune4 ไว้ หลายๆคนชมมากเลยว่าเสียงดี แต่ไม่มีโอกาสได้หามาลองสักที
                                กลัวปล่อยยากนี่สิครับ

Comment

Working...
                                X