Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจ้งข่าว เผื่อคนที่กำลังหาซื้อ Bose Companion 20 กับ Bose Companion 50

สั่งซื้อที่ nocnoc ได้ส่วนลดร้านค้า 200 บาท กับใส่โค้ด OM11HDHI ลดอีก 12%

หลังส่วนลด Bose Companion 20 เหลือ 6,776 บาท และ Bose Companion 50 เหลือ 12,584 บาท

เพิ่มเติม

ยังมีอีกโค้ด 9APO15 ได้ส่วนลด 15%

Bose Companion 20 เหลือ 6,545 บาท และ Bose Companion 50 เหลือ 12,155 บาท

Last edited by IBM User; 10 Nov 2021, 09:46:21.

Comment

• ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงโดน C50 แน่ๆ แต่ตอนนี้เทใจ 2.0 ไปหมดแล้วขอรับ

Comment

• https://www.bhphotovideo.com/c/produ...tors_pair.html
        อยากอ่านรีวิวจากคนในห้องนี้ครับ (ลดเยอะมาก เสียดายว่าโดนตัวอื่นไปก่อนแล้ว )

Comment

• http://img.in.th/image/1hhOfA

http://img.in.th/image/1hhPPO

ฟังเพลงผ่านคอมพ์ กับ AE-9 และ ลำโพง swans (HiVi) m5a

เสียงที่ได้ ก็กลมกล่อมดีนะครับ

Comment

• เอ๊ะ...ไม่ได้โพสมานาน ทำยังไงให้รูปขึ้นหว่าาา 555

Comment

• Comment

• โอ้...ขอบคุณท่าน colonnello ที่ช่วยอัพรูปให้ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by papk View Post

จัดมาเรียบร้อยครับพี่

รวมๆ พอใจมากครับ ความดังระดับเดิมๆก็รู้สึกได้เลยว่าต่างกัน (คุณภาพตามราคาจริงๆ)

ผ่านไปจะ 1 ปี น้องโตขึ้นมาเยอะเลยครับ

ขอปรึกษาพี่ๆ ในกลุ่ม

แถวบ้านผมไฟดับบ่อย การต่อผ่าน UPS เสียงมันดรอปลงเยอะมั้ยครับ

ผมโทรแจ้งไฟฟ้า 1129 เค้าก็แค่ส่งช่างมาตรวจแล้วก็ไป แล้วก็บอกว่าพื้นที่ข้างเคียงมาพ่วงไฟกับเขตผม
                  อาการคือไฟจะดับ 5-10 วิแล้วก็ติด เวลาไม่แน่นอน เป็นวันละ 2-3 ครั้ง แดดออกไม่มีลมก็ดับได้
                  ถามบ้านใกล้ๆกัน ก็เป็นครับ ไม่รู้จะทำยังไง ร้องเรียนไปก็คำตอบเดิมๆ หรือถ้าติดโซลาเซลเองจะแก้ได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by papk View Post

ผ่านไปจะ 1 ปี น้องโตขึ้นมาเยอะเลยครับ

แถวบ้านผมไฟดับบ่อย การต่อผ่าน UPS เสียงมันดรอปลงเยอะมั้ยครับ

ผมโทรแจ้งไฟฟ้า 1129 เค้าก็แค่ส่งช่างมาตรวจแล้วก็ไป แล้วก็บอกว่าพื้นที่ข้างเคียงมาพ่วงไฟกับเขตผม
                    อาการคือไฟจะดับ 5-10 วิแล้วก็ติด เวลาไม่แน่นอน เป็นวันละ 2-3 ครั้ง แดดออกไม่มีลมก็ดับได้
                    ถามบ้านใกล้ๆกัน ก็เป็นครับ ไม่รู้จะทำยังไง ร้องเรียนไปก็คำตอบเดิมๆ หรือถ้าติดโซลาเซลเองจะแก้ได้มั้ยครับ
                    น่ากลัวมาก ผมเองต่อผ่านเครื่องกรองไฟ อ่านเจอมาว่าเสียงดร๊อป ผมเองไม่ค่อยสนใจ ฟังได้ก็โอเคแล้วครับ ชุดผมชุดเล็กๆ

ส่วนต่อผ่าน UPS ไม่มีข้อมูลเลยครับ รอท่านอื่นล่ะ

Comment

ลองต่อแล้วฟังดูครับ

ที่ผมเคยลอง (ตอนลองใช้ชุด 6หลัก) แค่เอาคอมพิวเตอร์ต่อ ups อย่างเดียว amp dac ไม่ได้ต้อง ups เสียงยังดรอปลงได้ยินชัดเลยครับ
                      Last edited by Alatal2iel; 16 Feb 2022, 01:31:29.

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post

น่ากลัวมาก ผมเองต่อผ่านเครื่องกรองไฟ อ่านเจอมาว่าเสียงดร๊อป ผมเองไม่ค่อยสนใจ ฟังได้ก็โอเคแล้วครับ ชุดผมชุดเล็กๆ

ส่วนต่อผ่าน UPS ไม่มีข้อมูลเลยครับ รอท่านอื่นล่ะ

Originally posted by Alatal2iel View Post

ลองต่อแล้วฟังดูครับ

ที่ผมเคยลอง (ตอนลองใช้ชุด 6หลัก) แค่เอาคอมพิวเตอร์ต่อ ups อย่างเดียว amp dac ไม่ได้ต้อง ups เสียงยังดรอปลงได้ยินชัดเลยครับ
                        ขอบคุณทั้งสองท่านมากนะครับ

Comment

• ขอสอบทีครับ ผมมี swan m50w อยากจะเปลี่ยน มาใช้ Bose Companion 20 เสียงมันจะดีกว่าเดิมมากไหมครับ

Comment

• Originally posted by limpanavikom View Post
                            ขอสอบทีครับ ผมมี swan m50w อยากจะเปลี่ยน มาใช้ Bose Companion 20 เสียงมันจะดีกว่าเดิมมากไหมครับ
                            จะได้เสียงกลาง ที่ชัดขึ้นครับ แต่ถ้าเสพ อิมแพค เบส ลงพื้น แนะนำว่า SWAN M50W ใช้งานได้ดีครับ

Comment

• Originally posted by chokchai4 View Post

จะได้เสียงกลาง ที่ชัดขึ้นครับ แต่ถ้าเสพ อิมแพค เบส ลงพื้น แนะนำว่า SWAN M50W ใช้งานได้ดีครับ
                              ขอบคุณครับ กลัวย้ายไปแล้วเสียงไม่ใช่แนวเรา

Comment

• ปลายเดือนก่อน Bose Companion 20 เสีย เปิดแล้วบางทีดับไปเอง เป็นลำโพงคอมตัวแรกที่ใช้แล้วพัง อายุการใช้งาน 2-3 ปีเท่านั้น แถมใช้งานไปปีกว่าที่ปรับระดับเสียงเป็นยางเหนียวๆ อีก คุณภาพสวนทางกับราคาจริงๆ

พอดีช่วงนี้ชุดฟังเพลงใช้ Rel Stacks 2 อยู่ 2 ชุด เป็น Carbon Special Stacks ชุดหนึ่ง กับ S510 Stacks อีกชุดหนึ่ง เลยทำให้คิดจะหาชุดลำโพงคอมเป็น 2.1

สั่งไป 2 ชุด

ชุดแรก Edifier S351DB สั่งจาก Mercular ได้มาในราคา 8,890 บาท เสียงดีเกินคาด ลำโพงคู่หน้าให้รายละเอียดดีมากๆ เสียงเล็ก เสียงน้อย ได้ยินชัด ซึ่งชัดกว่า Bose Companion 20 เสียอีก เสียงจากซับกลืนเข้ากับลำโพงคู่หน้าได้ดีเลย ค่อนข้างจะทันกัน

ใช้ฟังเพลงดี ดูหนังโอเค เล่นเกมก็ดี ด้านตัวลำโพง และตู้ซัพ ทำจากไม้ MDF งานประกอบเนียบมาก สวย เรียกว่าเกินคาดหวังไปมากๆ กับราคานี้ ถือว่าคุ้มเกินราคา

ชุดที่ 2 Microlab X3 สั่งจาก Headdaddy ราคา 2,890 บาท ที่ซื้อเพราะลองหาข้อมูล เห็นคนชมกันเยอะว่าคุ้มเกินราคา ราคาต่างจาก S351DB หลายเท่า แต่เสียงก็ต่างชั้นกันเยอะ ลำโพงคู่หน้าเสียงอย่างกับลำโพง 2.0 คู่ละ 200-300 บาท มีแต่เสียงร้อง รายละเอียดแทบไม่มี แหลมกุด เบสหนักจริง แต่หนักแบบไม่มีเชฟ เบลอ กระพือ ฟังแล้วไม่เพราะ และเบสดูช้ากว่าลำโพงคู่หน้า กลมกลืนเป็นเนื้อเดียวกับคู่หน้าสู้ S351DB ไม่ได้

ด้วยลำโพงคู่หน้ารายละเอียดเสียงไม่ดี ทำให้ไม่ว่าจะใช้ในด้านใดก็แย่หมด ฟังเพลงไม่เพราะ ดูหนังแย่มีแต่เบสตูมๆ เล่นเกมยิ่งแล้วใหญ่ สรุปถึงราคาจะถูก แต่ก็ไม่คุ้มกับเงิน 2,890 บาทที่จ่ายไป

พอดีได้ลองใช้งานจริง เลยนำมาแชร์ เผื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจได้ระดับหนึ่งครับ
                                Last edited by IBM User; 1 Aug 2022, 14:45:12.

Comment

Working...
                                X