Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Mazzard View Post

กลัวปล่อยยากนี่สิครับ
    ของดีอาจจะไม่ปล่อยก็ได้นะครับ ผมรอช้อนคนปล่อยมาเป็นปีไม่เจอเลยสักตัว แล้วผมว่าถ้าชอบเสียง A2 มากกว่า MM1 แล้วจะไปตัว HD3 ไม่น่าจบนะครับ HD3 เบสมันน้อยนะ

Comment

• หา edifier e25 มาฟังดีก่า

Comment

• เพิ่งซื้อลำโพงใหม่ของเรา เก่าของคนอื่นมาครับ

ยังไม่มีสาย 3.5 to RCA เลยต้องจุ๊บสายหูฟังมาใช้ไปก่อน

Comment

• Originally posted by art1155 View Post
          เพิ่งซื้อลำโพงใหม่ของเรา เก่าของคนอื่นมาครับ

ยังไม่มีสาย 3.5 to RCA เลยต้องจุ๊บสายหูฟังมาใช้ไปก่อน
          ขาตั้งเท่มาก เสาโรมัน น่าจะมีอีกซักต้นนะ เข้าชุดเลย

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post

ขาตั้งเท่มาก เสาโรมัน น่าจะมีอีกซักต้นนะ เข้าชุดเลย
            คว้ามาจากที่เก็บของในบ้านครับ เจอแค่อันเดียว

Comment

• Dac/Amp : S.M.S.L M500
              Amp : S.M.S.L Da-8s
              Speaker : Mission QX-1
              Speaker Cable : Black Rhodium Jive

Comment

• ชุดฟังเพลงสวยงามครับ อย่างแจ่ม...

Comment

• แปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป กระลังมาๆๆๆ

Comment

• ผมใช้ edifier 351db ผมว่าเสียงพอเพียงละ ที่บ้านมีavr 5805 ตั้งแต่เป็นวินโดว์10 เสียงไม่ยอมออก atmos ท่านไหนมีวิธีบ้างครับ ใช้กับ potplayer

Comment

• Originally posted by sarapao11 View Post

Dac/Amp : S.M.S.L M500
                      Amp : S.M.S.L Da-8s
                      Speaker : Mission QX-1
                      Speaker Cable : Black Rhodium Jive
                      ชุดนี้เสียงดีเกินราคามากๆครับ พึ่งรู้เพราะว่าลองเอา Mission QX-2 มาต่อกับ Amp SMSL DA-9 ฟังแบบ Stereo เสียงที่ได้อย่างกับชุดหลักแสน
                      แนะนำเลยใครอยากเล่นแยก เริ่มจากชุดนี้ก่อน ดีกว่า active speaker ในราคาเดียวกันเยอะมาก

Comment

• ใช่ครับ เสียงกินพวกลำโพง active หลักหมื่นแบบขาดๆเลย ผมคงอยู่ชุดนี้ไปอีกยาวๆเลย

Comment

• วันนี้แวะไปร้าน Million Head แถวบ้าน เจอลำโพงคู่น่ารัก ตัวเล็กๆ สีขาวนวล

ถามราคา ถึงกับอึ้ง 2 หมื่นเกือบแตะ 3 ร้องอ๊ากกก ฟังไม่นานเพราะไปหาสายแปลงสัญญาณ เสียงดีแฮะ

รีบซื้อ รีบกลับ ดูแล้วน่าจะมีแววกลับไปฟังจิงจังอีกทีแน่ แต่คงไม่ซื้อแน่นวล แค่อยากลองซือๆ

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post
                            วันนี้แวะไปร้าน Million Head แถวบ้าน เจอลำโพงคู่น่ารัก ตัวเล็กๆ สีขาวนวล

ถามราคา ถึงกับอึ้ง 2 หมื่นเกือบแตะ 3 ร้องอ๊ากกก ฟังไม่นานเพราะไปหาสายแปลงสัญญาณ เสียงดีแฮะ

รีบซื้อ รีบกลับ ดูแล้วน่าจะมีแววกลับไปฟังจิงจังอีกทีแน่ แต่คงไม่ซื้อแน่นวล แค่อยากลองซือๆ
                            genelec นี่ยี่ห้อเทพสาย studio monitor เลยครับ ผลเทสส่วนใหญ่ก็ดีมากๆ แต่เรื่องเสียง ไม่แน่ใจว่าจะถูกใจสายฟังสุนทรีย์ไหม เพราะมันน่าจะแนวแฟลตมากๆ แต่ได้ยินรายละเอียดครบๆ

Comment

• ยังคงเหมือนเดิม เบิร์นจน นุ่มละมุนหูไปเหละครับ + กับ ซับ ครบเครื่อง จนไม่รู้หน้าคอมจะไปไหนต่อ ฮ่าๆ
                              เเต่ ว่าจะ ไปเอา B&W 606 มาเสริมทัพ วางหน้าคอม ต้องเตรียม จัดพื้นที่ + ที่รองใหม่อีก ฮ่าๆ

มีเเอบคิดถึง เสียง ใสๆ ชุดนี้ ครับ อัดไว้ ตอน ปี 2013 นานจัด

edifier 530D+ mordaunt short carnival 1

https://www.youtube.com/watch?v=3vkORJ8aoCk
                              Last edited by lookchid; 27 Sep 2021, 01:48:52.

Comment

• หายากเหมือนกันนะเนี่ย E25 กว่าจะได้ เสียงดีมากกก แต่เบสแปลกๆ ไม่ต่ำจริง ไม่ออก ออกมาก็บวม

แต่เทียบกับ MM-1 แล้วก็นะ สู้ไม่ได้ แต่ฟังแล้วล้าหูน้อยกว่า ( ส่วนตัวคิดว่าเสียงดีกว่า A2+ )

Comment

Working...
                                X