Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน เครื่องขยายเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองดูที่ AD1955 ขา 24,25,26 ถ้าไม่ได้ต่ออะไรไว้หรือลงกราวด์ ก็เหมือนของผม มันต้องมีตัวควบคุมไม่งั้นป้อนสัญญาณเข้าไปเท่าไหร่ก็ออก 48khz เพราะมันตั้งไว้เป็น Default

Comment

• ดูแววแล้วไม่น่ามีครับ
      เห็นขา AD1955 แล้วปวดตับ ไม่อยากไล่ดูเลย....5555+
      ไว้หาแว่นขยายมาก่อนครับ
      Last edited by tiger X-fi; 10 Jul 2013, 00:18:02.

Comment

• รบกวนช่วยหาหม้อแปลงให้เจ้านี้ที
        http://www.audio-maker.com/PD717748-...3886lm318.html
        ไปสั่งเค้าพันแล้วต้องบอกเค้าว่ายังไงครับ

Comment

• เอาของผมมั๊ยมี 24-0-24 /5a อยู่

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
            เอาของผมมั๊ยมี 24-0-24 /5a อยู่
            จัดมาเลยพี่เสือ แจ้งราคาด้วยครับ
            มันมี 24-0-24 2ชุดหรือป่าวครับ
            ขอบคุณครับ

แล้วถ้าลูกเดียวต่อสองข้างเลยพอหรือป่าวครับ
            เห็นเจ้าของร้านเค้าบอก3-3.5แอมป์
            แล้ว 5แอมป์นี้มันเป็นกระแสที่จ่ายได้หรือกระแสที่จ่ายครับ
            ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย
            Last edited by wutnaja; 10 Jul 2013, 13:22:04.

Comment

• 5a พอครับ 24-0-24 ชุดเดียวครับ

แต่ถ้าอยากแยกมี 24-0-24 /4a 2ลูกครับ

---------------
              ถ้าเอาประหยัด 5a ลูกเดียวก็พอ
              ถ้าเน้นหน่อย 4a 2ลูกครับ
              Last edited by tiger X-fi; 10 Jul 2013, 14:47:58.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                5a พอครับ 24-0-24 ชุดเดียวครับ
                แต่ถ้าอยากแยกมี 24-0-24 /4a 2ลูกครับ
                รบกวนแจ้งราคาทั้งสองแบบเลยได้หรือป่าวครับ
                เดียวเอามาตัดสิ้นใจ
                ขอบคุณครับ

Comment

• หลังไมค์ไปแล้วครับ

Comment

• รบกวนถามต่อ

ที่ผมวงไว้เขียวๆมันคือตัวอะไรมั้งเหรอครับ
                    รบกวนนิดขอบคุณครับ

Comment

• ชุดนี้มีไดโอดครับ ใช้ตัวบริจด์แบบตัวแบน 4 ขา

v สายไฟ ac จากหม้อแปลง

แก้ไข...บอกผิด
                      Last edited by tiger X-fi; 11 Jul 2013, 00:24:01.

Comment

• ขอบคุณพี่เสือครับ

แล้วอันนี้ละครับ

Comment

• ปกติ j หมายถึง ลวดจั๊มครับ
                          คงต้องดูเต็มแล้วล่ะครับ
                          ลายวงจรด้วย ด้านล่าง3ช่อง อาจเป็นเอ้าพุทก็ได้ครับ
                          Pcb 2 มันดูลายล่างด้วยครับ
                          ด้านบน p1 มันบอกว่า l-in
                          ลองดู p2 R-in หรือป่าว
                          ----------
                          ส่วน sg1/2
                          น่าจะย่อ speaker Ground ครับ
                          Last edited by tiger X-fi; 11 Jul 2013, 00:28:07.

Comment

• p1/2 เป็นอินพุท เพราะไกล้ C 1uf
                            ที่เหลือก็ไม่น่ามีอะไรแล้วครับ
                            ----------------------
                            ก็ไม่มีอะไรยากนี่ครับ
                            ที่เหลือก็วางตามตำแหน่งเลยครับ
                            Last edited by tiger X-fi; 11 Jul 2013, 02:38:06.

Comment

• รูปเต็มประมาณนี้ยังไม่ได้ถ่ายใหม่ครับ

ยังที่บอกผมเห็นเค้าสกีนมาละผม งงเลย

แต่วงจรเป็นแบบนี้

เดียวลองไล่ดูครับ
                              ใครแนะนำให้ผมลองตัวนี้แหนะ5555
                              เดียวเก็บ PCB ตัวนี้ไว้
                              ละลองไปหา3886ตัวง่ายๆมาลองก่อนดีกว่าไหมแหนะ
                              .........

คือยังงี้ใช้ไหมพี่เสือ

-เอาไฟ24v เข้าสีเขียวที่ผมขีดไว้
                              -ไฟ0v เข้าสีเหลืองที่ผมขีดไว้
                              -แล้วที่เป็น J นี้จั้มมันให้หมด
                              -ข้างล่างสามช่องเป็น output ไปลำโพง
                              -P ข้างบนใกล้ 1uf เป็นอินพุทใช้ไหมครับ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
                              ขอบคุณครับ
                              Last edited by wutnaja; 11 Jul 2013, 00:56:40.

Comment

• กลับ PCB ถ่ายให้ดูหน่อยครับ
                                ไอ้3 ช่อง นี่ไม่แน่อาจเป็นช่องไฟ AC 24-0-24 ก็ได้ครับ
                                ดูจากทางเดินเข้าไดโอด แต่ก็มีรอยตัด
                                ----------

Comment

Working...
                                X