Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pluanant View Post
    อ่อ แงะมาจาก PUS ครับ เน้น ฟรี ตัวนี้ผมเอางบ 0บาทครับ 5555
    เดียว ตะบะแตกแล้วจะไปใส่ครับผม !!
    เอาที่อยู่มา เดี๋ยวพี่ส่ง C ไปให้

Comment

• เออ เกรงใจครับ ถ้าพี่จะส่งจริงเรียกเก็บเงินปลายทางล่ะกันครัย

pmไปแล้วน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Wizardmans
        เอาที่อยู่มา เดี๋ยวพี่ส่ง C ไปให้
        ทางนี้ก็ขาดครับ ขาดCแค่2ตัว
        Cardas Golden Ratio Capacitor 4.7uF 600v
        จะเอามา BI-Cap ภาคจ่ายไฟ

Cardas Golden Ratio Capacitor

CCAP 4.7
        MFD: 4.7
        Tolerance: +/- 5%
        Voltage: 25-600 VDC
        Diameter: 2"
        Length: 2.9"
        Leads: Cardas, 19.5 AWG, Golden Section Stranded

Cardas Golden Ratio Capacitors
        parts conneXion - Cardas Film Capacitor
        Last edited by keang; 17 Oct 2010, 01:23:47.

Comment

• update เว็ปขายอะไหล่DIY หน่อย
          http://www.siam-audiophile.com/shop/

ว่าจะเปลี่ยน Resistor ใน CrossoverNetwork เป็นรุ่นนี้ดู
          http://www.siam-audiophile.com/shop/...?id_product=20
          ตอนนี้เป็นตัวนี้อยู่ Mundorf MR-10
          เสียงดี แต่ขาดความหนักแน่นไปหน่อย
          Attached Files
          Last edited by Wizardmans; 17 Oct 2010, 01:50:22.

Comment

• Originally posted by pluanant View Post
            เออ เกรงใจครับ ถ้าพี่จะส่งจริงเรียกเก็บเงินปลายทางล่ะกันครัย

pmไปแล้วน่ะครับ ขอบคุณมากครับ
            ส่ง C ให้แล้วนะครับ ตอนแกะกล่องค่อยๆแกะนะครับ เพราะเอา C ใหม่ใส่กล่อง C use ใส่ถุงแยกไว้

Comment

• ท่านพ่อมดครับ ตัวต้่นทานแบบ เมทัล/คาบอร์นฟิมล์(ตัวเงาๆมันๆ) กับ เมทัลอ๊อกไซด์ฟิมล์(ตัวสากๆ) อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                ท่านพ่อมดครับ ตัวต้่นทานแบบ เมทัล/คาบอร์นฟิมล์(ตัวเงาๆมันๆ) กับ เมทัลอ๊อกไซด์ฟิมล์(ตัวสากๆ) อันไหนดีกว่ากันครับ
                ถ้าไม่มองเรื่องเสียง
                เมทัลอ๊อกไซด์ฟิมส์(ตัวสากๆ)จะทนความร้อนได้ดีกว่าครับ ความร้อนทําให้ค่าความต้านทานเปลี่ยนได้ครับ
                แต่ถ้าวงจร ใช้ R 1/8 1/4 1/2 1 2 3Watt ผมใช้ เมทัล/คาบอร์นฟิมล์(ตัวเงาๆมันๆ) ดีกว่า เพราะราคาถูกกว่า

Comment

• Originally posted by Wizardmans View Post
                  ส่ง C ให้แล้วนะครับ ตอนแกะกล่องค่อยๆแกะนะครับ เพราะเอา C ใหม่ใส่กล่อง C use ใส่ถุงแยกไว้

ขอบคุณมากครับผม ถ้าได้รับแล้วจะบอก อีกทีน่ะครับ

Comment

• อ้อเป็นเช่นนี้นะเองขอบคุณครับ ^^

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมอยาจจะทำ TEA2025 เล่น ฟังกับลำโพงทีวีอะครับ (5W-8โอม) ต้องใช้หม้อแปลงประมาณกี่แอมครับ

แล้วพอเปิดดูดาต้าชีท ผมงงกับไอ้ 2 ตัวนี้อะครับ มันคืออะไร (Rรึเปล่าครับ) และค่าเท่าใหร่ มันไม่ได้เขียนไว้อะครับ

แล้วจะแวะมาถามอีก อิอิ (หรือมาอยู่เลยดีหว่า)

Comment

• Originally posted by mookDANG2008 View Post
                        ถามหน่อยครับ ผมอยาจจะทำ TEA2025 เล่น ฟังกับลำโพงทีวีอะครับ (5W-8โอม) ต้องใช้หม้อแปลงประมาณกี่แอมครับ

แล้วพอเปิดดูดาต้าชีท ผมงงกับไอ้ 2 ตัวนี้อะครับ มันคืออะไร (Rรึเปล่าครับ) และค่าเท่าใหร่ มันไม่ได้เขียนไว้อะครับ

แล้วจะแวะมาถามอีก อิอิ (หรือมาอยู่เลยดีหว่า)

R บายพาสลงกราวด์ครับ ค่าประมาณ 1 k ครับ

Comment

• Originally posted by StepLaos View Post
                          R บายพาสลงกราวด์ครับ ค่าประมาณ 1 k ครับ
                          ขอบคุณครับ แล้วเขามีไว้ทำไมอ่า

อยากลองศึกษาแบบจริงๆ มาที่นี่ได้มะ อิอิ

Comment

• ผมว่าน่าจะเป็น ตัว R กำหนด อินพุทอิมพิเดนซ์ของวงจร ค่ามาตฐานจะอยู่ที่ 33k. แต่ก็ต้องดูแหล่งกำเหนิดเสียงด้วย
                            ในดาต้าชีทน่าจะมีบอกนะครับ เดียวผมไปดูให้อีกที เข้ามาถามในกระทู้นี้ได้เลยครับ เอาแบบบ้านๆ ง่ายๆ เนอะ ^^

Comment

• Originally posted by fenderfree
                              ผมว่าน่าจะเป็น ตัว R กำหนด ค่าอินพุทอิมพิเดนซ์ของวงจร
                              แม่นแล้ว อยากรู้ว่าต้องเป็นค่าเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมกับไอซีตัวนี้ ต้องไปดูจากดาต้าชีท
                              เค้ามีบอกไว้ว่า อินพุทอิมพิแดนซ์เท่าไหร่ ก็ใส่ค่าRตามนั้น

แต่ไม่ใช่ค่าที่ต้องFIXตายตัว ผู้ใช้สามารถปรับแต่งให้แมทช์กับเครื่องที่จ่ายสัญญาณให้ได้ด้วยตัวเอง

-----------------------------------------------------------

Portable Audio Amplifiers electronic circuit diagram

Soundkarte ausschlachten/ TAE2025/TDA1517

Last edited by keang; 19 Oct 2010, 15:25:47.

Comment

• ถามหน่อย...วงจรครอสกับเน็ทเวิดมันต่างกันยังไงครับ

Comment

Working...
                                X