Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกลำโพงไม่ถูกเลย เข้ามาดูไม่เกี่ยงยี่ห้อ มาทั้ง 5.1/2.1/2.0 ไม่เกี่ยงยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

--------------------------------UP GOOD READ--------------------------------
    ★ ขาย ★ Edifier Mircolab Jamo Klipsch AltecLansing SonicGear - JBL Jabra - Logitech Enermax Coolermaster Samson MIC
    Call 085-0575-005 Siam1 - K.Max K. Ann

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยที่ให้ข้อมูล กิเลสขึ้นปรี๊ดเลย

Comment

มาให้กำลังใจครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          มาให้กำลังใจครับ
          ขอบคุณมากคร๊าบ ^^
          จะค่อยๆทำนะครับ ตอนนี้แค่งานที่ทำก็แทบจะทำไม่ทันละครับ ฮ่าๆ
          วันๆอยู่แต่หน้าคอม ซื้อคอมมาใช้คุ้มสุดๆเลยตอนนี้
          Rip หนัง + โหลดบิด + ทำ sheet ไว้สอนเด็กๆ + เปิดเพลงไปด้วย คุ้มสุดๆ ^^

Comment

เอาทีวีการ์ดด้วยสิ ได้ครบจริงๆๆ

Comment

ขอบคุณ สำหรับขอมูลมากครับ กำลังจะถอย ชุด5.1 เล็ง H500ไว้ แต่ s550 ก็น่าสนน่ะ (ยังไม่เคยฟังเลยซักตัวอยู่ต่างจังหวัด) หาข้อมูลในเวปอย่างเดียวเลยครับ

Comment

Originally posted by numrcm View Post
                ขอบคุณ สำหรับขอมูลมากครับ กำลังจะถอย ชุด5.1 เล็ง H500ไว้ แต่ s550 ก็น่าสนน่ะ (ยังไม่เคยฟังเลยซักตัวอยู่ต่างจังหวัด) หาข้อมูลในเวปอย่างเดียวเลยครับ
                อยู่ที่งบละครับ ราคาต่างกันเยอะพอตัว แต่จริงๆถ้างบถึงเล่น S550 เก็บอีกนึง้ล่นชุด Home ไปเลยดีกว่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                  อยู่ที่งบละครับ ราคาต่างกันเยอะพอตัว แต่จริงๆถ้างบถึงเล่น S550 เก็บอีกนึง้ล่นชุด Home ไปเลยดีกว่าครับ อิอิ
                  ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เพราะราคาโดดจากH500ไปเกือบ6พัน คือผมมี AVR อยู่แล้ว ตั้งใจจะเอาชุด5.1 มาต่อกับ AVR(ให้AVRขับsetและsub out ไปที่ sub ของชุด5.1 ) โดยไม่อยากให้งบ5.1เกิน หมื่น เท่าที่หาข้อมูลมา เห็นมี H500 นี่เข้าทางที่สุด เหมาะทั้งดูหนังทั้งฟังเพลง(ตามที่หลายๆท่านในกระทู้ต่างๆว่าไว้) แต่ถ้ามีตัวไหนที่ดูน่าสนใจกว่าช่วยแนะนำให้บ้างซิครับ คือชอบแบบกลางโปร่งๆแหลมสดใส มิติเวทีดีๆ(เท่าที่งบจะอำนวย) ส่วนเบสไม่ต้องใหญ่มาก(บ้านเป็นทาวเฮ้าเปิดดังไม่ค่อยได้ครับ) ฟังเพลงประเภท bossa jazz classic
                  เคยฟังชุดHome5.1ของ lg (ที่มีdvdในตัวลำโพงเป็นรูปแก้วไวน์สีดำdvd hdmi out up scale 1080p)ที่บ้านพี่ เสียงโดยร่วมในการดูหนังผมว่าดีทีเดียวครับ(ราคาตอนเค้าซื้อมาเมื่อปลายปีที่แล้ว11900- ตอนนี้เห็นขายในห้าง 8900-)การโยนเสียงข้ามแชนนอลหน้าหลัง ต่อเนื่อกลมกลืนกัน ให้เวทีที่กว่าง ดู2012 เหมือนบ้านจะพังจริงๆเลย แต่มาตกม้าตายที่ฟังเพลง เสียงจะด้านๆ เสียดายจัง

Comment

Originally posted by numrcm View Post
                    ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เพราะราคาโดดจากH500ไปเกือบ6พัน คือผมมี AVR อยู่แล้ว ตั้งใจจะเอาชุด5.1 มาต่อกับ AVR(ให้AVRขับsetและsub out ไปที่ sub ของชุด5.1 ) โดยไม่อยากให้งบ5.1เกิน หมื่น เท่าที่หาข้อมูลมา เห็นมี H500 นี่เข้าทางที่สุด เหมาะทั้งดูหนังทั้งฟังเพลง(ตามที่หลายๆท่านในกระทู้ต่างๆว่าไว้) แต่ถ้ามีตัวไหนที่ดูน่าสนใจกว่าช่วยแนะนำให้บ้างซิครับ คือชอบแบบกลางโปร่งๆแหลมสดใส มิติเวทีดีๆ(เท่าที่งบจะอำนวย) ส่วนเบสไม่ต้องใหญ่มาก(บ้านเป็นทาวเฮ้าเปิดดังไม่ค่อยได้ครับ) ฟังเพลงประเภท bossa jazz classic
                    เคยฟังชุดHome5.1ของ lg (ที่มีdvdในตัวลำโพงเป็นรูปแก้วไวน์สีดำdvd hdmi out up scale 1080p)ที่บ้านพี่ เสียงโดยร่วมในการดูหนังผมว่าดีทีเดียวครับ(ราคาตอนเค้าซื้อมาเมื่อปลายปีที่แล้ว11900- ตอนนี้เห็นขายในห้าง 8900-)การโยนเสียงข้ามแชนนอลหน้าหลัง ต่อเนื่อกลมกลืนกัน ให้เวทีที่กว่าง ดู2012 เหมือนบ้านจะพังจริงๆเลย แต่มาตกม้าตายที่ฟังเพลง เสียงจะด้านๆ เสียดายจัง
                    เอางายๆเลยครับ H-500 ผมใช้อยู่กับ Xonar D2X สาย DIY เองเส้นละ 200 ฮ่าๆ
                    กลางน่าจะถูกใจท่านครับ โปร่งๆฟังสบายๆหน่อย แหลมมีแ่ต่ประกายไม่สดใสนักอาจต้องปรับแต่งกันด้วยสาย
                    แต่สไตล์ <icrolab อยู่แล้วครับ แหลมไปได้ไม่สุดมันมีเพดานค้ำไว้อยู่
                    แต่ถ้า Edifier จะไปได้ไกลกว่าแต่ค่าตัวก็ไปไกลกว่าเช่นกันครับ
                    ส่วนเบสมีเป็นลูกๆเวลาระเบิดลงก็สะใจได้ แต่คงไม่ได้กระหึ่มอะไรมากนักเพราะตัวมันเล็กไปนิด
                    แล้วมันก็ไม่ใช่เบสแบบที่ขาโหดฟังกัน คือเรียกว่าเบสแบบผู้ดีละกันครับ ไม่ใช่เบสแบบ โหดๆ อะไรแบบนั้น
                    พูดแบบนี้ท่านคงนึกภาพนึกเสียงออกนะครับ อิอิ ผมก็เปลี่ยนายลำโพงนิดๆใช้สาย OEM เมตรละ เกือบร้อย บาท
                    เสียงดีขึ้นพอตัวครับ แต่ถ้าเป็น Edifier S530D นี่ผมใช้สาย OEM เมตรละ
                    ประมาณ 200 เสียงที่ได้ประกายสดใส ฟังตัวโน๊ตเป็นตัวๆแยกแยะเครื่องดนตรีได้ดี แต่ผมไม่ได้จับเอา H-500
                    มาฟังเพลงแบบจจริงๆจังๆน่ะครับ ก็เลยไม่รู้จะบรรยายให้ฟังยังไง

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                      เอางายๆเลยครับ H-500 ผมใช้อยู่กับ Xonar D2X สาย DIY เองเส้นละ 200 ฮ่าๆ
                      กลางน่าจะถูกใจท่านครับ โปร่งๆฟังสบายๆหน่อย แหลมมีแ่ต่ประกายไม่สดใสนักอาจต้องปรับแต่งกันด้วยสาย
                      แต่สไตล์ <icrolab อยู่แล้วครับ แหลมไปได้ไม่สุดมันมีเพดานค้ำไว้อยู่
                      แต่ถ้า Edifier จะไปได้ไกลกว่าแต่ค่าตัวก็ไปไกลกว่าเช่นกันครับ
                      ส่วนเบสมีเป็นลูกๆเวลาระเบิดลงก็สะใจได้ แต่คงไม่ได้กระหึ่มอะไรมากนักเพราะตัวมันเล็กไปนิด
                      แล้วมันก็ไม่ใช่เบสแบบที่ขาโหดฟังกัน คือเรียกว่าเบสแบบผู้ดีละกันครับ ไม่ใช่เบสแบบ โหดๆ อะไรแบบนั้น
                      พูดแบบนี้ท่านคงนึกภาพนึกเสียงออกนะครับ อิอิ ผมก็เปลี่ยนายลำโพงนิดๆใช้สาย OEM เมตรละ เกือบร้อย บาท
                      เสียงดีขึ้นพอตัวครับ แต่ถ้าเป็น Edifier S530D นี่ผมใช้สาย OEM เมตรละ
                      ประมาณ 200 เสียงที่ได้ประกายสดใส ฟังตัวโน๊ตเป็นตัวๆแยกแยะเครื่องดนตรีได้ดี แต่ผมไม่ได้จับเอา H-500
                      มาฟังเพลงแบบจจริงๆจังๆน่ะครับ ก็เลยไม่รู้จะบรรยายให้ฟังยังไง
                      บรรยายเห็นภาพเลยครับ ขอบคุณมากเป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

Comment

ไปฟัง H-500 กับ Pro1 มา
                        ผมกลับชอบ Pro1 มากกว่า
                        ขอบอกไว้ก่อนว่าหูผมมันเพี้ยนเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                          ขอบอกไว้ก่อนว่าหูผมมันเพี้ยนเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับ
                          Pro1 มันได้เปรียบอยู่แล้วท่าน ดอกลำโพงก็ดีกว่าแล้ว ตู้ก็ใหญ่กว่า
                          เพียงแต่ H-500 มันเน้นดูหนังนิท่าน อย่าลืมสิฮะ มันเป็น 5.1 คริคริ

Comment

ลองเข้าไปหาข้อมูล Pro1 ดู น่าสนใจทีเดียวครับกับแนวทางของเสียงที่ออกมา(ตามที่เค้าบอกอีกแล้ว)
                            แต่เสียดายที่เป็น2.0 ผมเชื่อว่า การจำลองเสีย3d จากลำโพงเพียง2 ตัว คงสู้ลำโพง5.1แท้ที่ถอด รหัส DTS AC3ไม่ได้เเน่นอนครับ ถ้าเน้นฟังเพลงอย่างเดียวผมไม่รอด Pro1 ล่ะครับ

Comment

ถูกต้องนะครับ จำลอง3D ยังไงก็สู้ 5.1 แท้ๆไม่ได้ครับ แต่ถ้าหากฟังเพลงก็คุ้มค่าตัวและหาตตัวคว่ำลงได้ยากครับ ^^

Comment

2.1 มันฟังเพลง ดิบกว่าครับ เร้าใจคนฟังเพลงหนัก
                                2.0 ฟังแบบสบายๆ จิ๊บเบียร์
                                ตอนนี้ผมใช้ altec mx6021 กลางแหลม เด่นสุด เบสไม่บวม ลึกถึงก้นบ่อ
                                แต่ถ้าเลือกจริงๆ ผมก็คงเลือก 2.0 ต่อ avr ตางหากอะครับ

Comment

Working...
                                X