Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 111111 View Post
    ทุบทิ้งเหอะ บอกแล้วใช้ inhell
    จัด 10900K+Z490 GodLike ให้ดูเป็นตัวอย่างก่อน เล่นอินเทลล่าสุดก็ตั้งแต่สมัย 2011v3 กับ เจน6-7 นู้น (ไม่นับ 5400G) ลืมหมดแล้ว

Comment

• 3BB เข้ามาเปลี่ยน Router ให้เป็นรุ่น HG8245W5 แล้ว ลองเทสทุกอย่างทั้ง Lan และ Wifi ค่าต่างๆก็ดีหมด แต่ทำไมเวลาเล่นเกมในมือถือหรือไอแพดโปร มันจะหน่วงๆเป็นบางครั้งตลอดเลยในหลายๆเกม (Wifi 5Ghz) มีเพื่อนๆท่านใดพอทราบวิธีการแก้ปัญหามั้ยครับ หรือว่าเป็นที่การตั้งค่า เพราะยังไม่สะดวกทำ Bridge Mode เลยครับ

Comment

• fix wifi channel ใว้ขอรับ อย่าปล่อย auto

Comment

• Huawei HG8145X6 ตัวนี้มีใครได้ลองแล้วบ้างครับ

Comment

• ผมจะยกเลิกแล้วเนี่ย จากเคยได้ลด50%นาน6เดือน จ่าย315มาครบแล้ว บิลใหม่มา 632 ซะแล้ว มันจะมีราคา315ให้เลือกไหม เนตเร็วต่ำลงก็ได้
            Last edited by dennarok69; 10 Jul 2020, 21:06:44.

Comment

• ผมคุ้นๆว่าท่านบอกจะยกเลิกหลายครั้งแล้ว 555

แต่จะว่าไป ก็ไม่รู้ผมจะยอมทิ้งเงิน 267 บาทแบบสูญเปล่าไปใด้อีกกี่เดือนนะเนี่ย - - เพราะแทบไม่ใด้ไช้เลย 20/10 จะทำอะไรใด้

ปีนึง 3,210 บาท มันไม่ไช่น้อย ใด้แต่นับถอยหลังว่าความอดทนจะหมดก่อน หรือโปร 100/50 ราคา 350 บาทจะมาก่อนกัน
              Last edited by XsoeIIsJ; 18 Jun 2020, 00:37:41.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ผมคุ้นๆว่าท่านบอกจะยกเลิกหลายครั้งแล้ว 555

แต่จะว่าไป ก็ไม่รู้ผมจะยอมทิ้งเงิน 267 บาทแบบสูญเปล่าไปใด้อีกกี่เดือนนะเนี่ย - - เพราะแทบไม่ใด้ไช้เลย 20/10 จะทำอะไรใด้

ปีนึง 3,210 บาท มันไม่ไช่น้อย ใด้แต่นับถอยหลังว่าความอดทนจะหมดก่อน หรือโปร 100/50 ราคา 350 บาทจะมาก่อนกัน
                ก็จะเลิกตั้งแต่สิ้นปีแล้ว เขาโปรมัดใจมา315 เลยใช้ต่อน่ะ ถ้าลดต่อไป คงต่อไปอีกแหละครับ

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
                  Huawei HG8145X6 ตัวนี้มีใครได้ลองแล้วบ้างครับ
                  อยากลองเหมือนกันครับ แต่เพิ่งเอา AC2100 ไม่รู้ว่าเค้าจะให้เปลี่ยนได้ง่ายๆไม

Comment

• ผมเปลี่ยนเราเตอร์ใหม่เป็น HG8245W5

ถ้าเอามาทำเป็น bridge mode แล้วใช้ RT-AC68U 1900 3 เสา

ใช้ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Comment

• อยากได้ HG8245W5 ต้องใช้โปรไหนครับ

Comment

• Asus น่าจะเหนือกว่าเรื่อง MIMO

แต่โดยส่วนตัวผมแบนเราเตอร์ Asus ไปล่ะ ไช้มา 2-3 ตัว ไม่เกิน 2 ปีสักตัว ร้อนจนพัง เราเตอร์ยี่ห้ออื่นไช้จนเหลืองไม่เห็นเคยพัง -.-

ถ้าอยากเปลี่ยนเราเตอร์ โทรถามศูนย์ข้างบ้าน เพราะแม้จะไช้โปรแพงแค่ใหน แต่ศูนย์ยังไม่มีเราเตอร์ในคลัง ก็เอวังขอรับ

Comment

• เหมือนว่า HG8245W5 หน้าตาเปลี่ยนไปนะ ตอนเปลี่ยนครั้งแรกผมเข้าไป set มันหน้าตาอีกแบบ แล้วอยู่ๆมาวันหนึ่ง ค่าที่ผมตั้งไว้มันหลุด เลยเข้าไปดูอีกที หน้าตามันเปลี่ยนกลับไปแบบดั้งเดิมสมัยก่อนแหะ

Comment

• Originally posted by snoopkoo View Post
                            ผมเปลี่ยนเราเตอร์ใหม่เป็น HG8245W5

ถ้าเอามาทำเป็น bridge mode แล้วใช้ RT-AC68U 1900 3 เสา

ใช้ตัวไหนดีกว่ากันครับ
                            RT-AC68U เราเตอร์รุ่นนี้ออกมาแล้วเกือบ 7 ปี เอามา Bridge ระวังเจอปัญหาเน็ตมาไม่เต็มนะครับ CPU น่าจะสู้ HG8245W5 ไม่ได้แล้ว

Comment

• Originally posted by pormaster View Post
                              อยากได้ HG8245W5 ต้องใช้โปรไหนครับ
                              โปรเดิมครับ

Comment

• Star Link เปิดให้บริการบางพื้นที่แล้ว

Latency ไปทั่วโลกนี่คาดว่าจะต่ำ จนสามารถเล่นเกมส์ Server เดียวกันด้วยกันทั้งโลกได้มั้ง ฮ่าๆ.

http://www.adslthailand.com/post/701...mg3lw.facebook

Last edited by 111111; 23 Jun 2020, 00:34:32.

Comment

Working...
                                X