Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จ่าย315 เนต 200/200 ไม่รู้เขาจะชึ้นราคาหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by sodazamak9 View Post
      ผมยังอยู่กับ hg8425h wifi 2.4g ต่อไป
      bridge mode
      รุ่นเดียวกัน คับ ถาม CC แล้วคับ ถ้า ลูกค้าอยากเปลี่ยนก็จะเปลี่ยนให้ แล้ว Lan จะได้มากก่วา 1Gb ไหม เท่าเดิมคับ 950 งันไม่เปลี่ยนดีก่วา

Comment

• ของผมติดต่อช่างไปขอเปลี่ยน Router เป็น AC2100 กับย้ายจากชั้น 2 ลงมาชั้น 1
        เขาให้ไปเขียนคำร้อง เหมือนติดตั้งใหม่ ติดสัญญา 1 ปี ถึงจะมาย้ายให้ กับเปลี่ยน Router ให้
        ตอนนี้กำลังรอช่างมา ทำเรื่องไปแล้ว

Comment

• Originally posted by dennarok69 View Post
          จ่าย315 เนต 200/200 ไม่รู้เขาจะชึ้นราคาหรือเปล่า
          ของเจ้าไหนนะท่าน แล้วเป็นPublic IPไหม

Comment

• หลังจากอัพสปีดมาเป็น 1000/100 นี่ เทสท์สปีดยังไม่เกิน 300 เลย ช่วงนี้วิ่งไม่ถึง 150 ด้วย ปวดตับสิ้นดี

Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
              หลังจากอัพสปีดมาเป็น 1000/100 นี่ เทสท์สปีดยังไม่เกิน 300 เลย ช่วงนี้วิ่งไม่ถึง 150 ด้วย ปวดตับสิ้นดี
              ลองเช็คค่าแสงหน่อยครับว่ามาเท่าไร
              เทสด้วยอุปกรณ์อะไรครับ

Comment

• มีใครเคยไปต่อรองของลด 50% บ้างอะครับ

พอดีเดือนหน้าผมจะหมดสัญญาละ ว่าจะลองไปต่อรองซะหน่อย

Comment

• Originally posted by jokorat View Post
                  ลองเช็คค่าแสงหน่อยครับว่ามาเท่าไร
                  เทสด้วยอุปกรณ์อะไรครับ
                  ผมทำ Bridge เอา Mi Router Pro มาต่อกระจายสัญญาณแทน เลยเช็คตรงส่วนสัญญาณไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
                    ผมทำ Bridge เอา Mi Router Pro มาต่อกระจายสัญญาณแทน เลยเช็คตรงส่วนสัญญาณไม่ได้ครับ
                    เอาสายแลนไปเสียบแทน Mi ฟิกไอพีให้เป็นวงเดียวกัน ครับ

แล้วอีกอย่างลองเอา คอม connect PPPoE ดูเลย ว่าสปรีดดีขึ้นไม

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post
                      มีใครเคยไปต่อรองของลด 50% บ้างอะครับ

พอดีเดือนหน้าผมจะหมดสัญญาละ ว่าจะลองไปต่อรองซะหน่อย
                      ลด 50% ผมได้แค่ความเร็ว 200/200m เท่านั้น
                      แต่เคยเห็นบางท่านได้ ลด 50% ที่เร็ว 400/400m
                      ครับ

ลองติดต่อดูครับ ก่อนตัดรอบบิล
                      1530 pantip หรือ เพจ 3BB ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
                        ลด 50% ผมได้แค่ความเร็ว 200/200m เท่านั้น
                        แต่เคยเห็นบางท่านได้ ลด 50% ที่เร็ว 400/400m
                        ครับ

ลองติดต่อดูครับ ก่อนตัดรอบบิล
                        1530 pantip หรือ เพจ 3BB ลองดูครับ
                        50% 6เดือนปะครับ หรือว่ายาวๆเลย

ถ้ายาวๆเลย แล้วได้ 200 ก็โอเคนะครับ ผมคงไม่เหมาะกับ 1gbps

Comment

• ผมใช้อยู่ลดราคา 50% 1ปี 200/200

ผมติดต่อศูนย์บริการใกล้บ้าน แต่ตอนไปทำเรื่อง มีขอโปรย้ายค่ายจากทรูมาก่อนแล้ว 3BB จะให้แนบหลักฐานที่ทางทรูอนุมัติมาร่วมไปด้วยกับเอกสารขอลดราคา

ใช้เวลาอยู่เหมือนกันและต้องตามบ่อยๆครับ

Comment

• Originally posted by Booju View Post
                            ผมใช้อยู่ลดราคา 50% 1ปี 200/200

ผมติดต่อศูนย์บริการใกล้บ้าน แต่ตอนไปทำเรื่อง มีขอโปรย้ายค่ายจากทรูมาก่อนแล้ว 3BB จะให้แนบหลักฐานที่ทางทรูอนุมัติมาร่วมไปด้วยกับเอกสารขอลดราคา

ใช้เวลาอยู่เหมือนกันและต้องตามบ่อยๆครับ
                            ของผมทางค่ายทรูโทรมาเสนอนี่สิครับ จะหาเอกสารจากไหนหว่า

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post
                              50% 6เดือนปะครับ หรือว่ายาวๆเลย

ถ้ายาวๆเลย แล้วได้ 200 ก็โอเคนะครับ ผมคงไม่เหมาะกับ 1gbps
                              12 เดือน ครับ

Comment

• วันก่อนมี GTA V แจกฟรีเลยโหลดมาลองซักหน่อย

3BB 1000/100

Comment

Working...
                                X