Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเปลี่ยนrouter ตัวac2100 แล้วช่างบอกเฟิร์มแวร์ voip ยังไม่มา ผมใช้โทรศัพท์บ้านไม่ได้ซะงั้น แก้ไขยังไงครับเนี่ย

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
      ^ อย่าเปลี่ยนค่ายเลย...

ตั้งแต่ติดตั้งมา 2-3 ที่ + ดูรีวิวของคนอื่น ยังไม่เห็นใครได้ต่ำขนาดนี้เลย
      ฉันเคยเจอ ~ -14
      แจ้งช่างมาแก้ จากที่ ~ -25

Comment

• Originally posted by Halftime5 View Post
        ฉันเคยเจอ ~ -14
        แจ้งช่างมาแก้ จากที่ ~ -25
        信じられんこと言うなそれは有り得ないだろ?

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
          ok ครับ น่าจะได้อยู่ครับ

จริงๆ อยากให้เหมือน True กะ Ais ที่ทุกโปรฯ มี ลด 50%

ปรับความเร็วให้ละครับ แต่ไม่เห็นโทรมาแจ้ง

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
            ^ อย่าเปลี่ยนค่ายเลย...

ตั้งแต่ติดตั้งมา 2-3 ที่ + ดูรีวิวของคนอื่น ยังไม่เห็นใครได้ต่ำขนาดนี้เลย
            ก็ว่าอยู่ ช่างตอนมาเปลี่ยน router ให้ ดูตกใจเป็นพิเศษ

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post

ปรับความเร็วให้ละครับ แต่ไม่เห็นโทรมาแจ้ง
              ของผมก็ไม่โทรมาแจ้ง ครับ เพราะ ผมใช้ 200/200m อยู่แล้วครับ เพียงแต่ไปดูยอดจ่ายใน 3BB Member เอาครับ

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
                ของผมก็ไม่โทรมาแจ้ง ครับ เพราะ ผมใช้ 200/200m อยู่แล้วครับ เพียงแต่ไปดูยอดจ่ายใน 3BB Member เอาครับ
                อ๋อ แสดงว่าไปขอก่อนช่วงปรับเป็น 1gbps ก็เลยดูไม่ผิดปกติอะไรครับ

แต่ของผม ถูกปรับเป็น 1gbps แล้ว ถูกปรับลงเหลือ 200 แล้วไม่ได้โทรมาแจ้งผล เลยแปลกใจนิดหน่อย (ใน app ก็ยังโชว์ 590บ/เดือน)

ประเด็นคือ ผมจ่ายเป็นรายปี จะสิ้นสุดปีประมาณต้นเดือนหน้า แต่ดันลดความเร็วแล้วนี่สิ แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ ไว้รอดูยอดเดือนหน้าอีกทีครับ
                Last edited by Hirasawa; 23 May 2020, 15:05:32.

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post
                  อ๋อ แสดงว่าไปขอก่อนช่วงปรับเป็น 1gbps ก็เลยดูไม่ผิดปกติอะไรครับ

แต่ของผม ถูกปรับเป็น 1gbps แล้ว ถูกปรับลงเหลือ 200 แล้วไม่ได้โทรมาแจ้งผล เลยแปลกใจนิดหน่อย (ใน app ก็ยังโชว์ 590บ/เดือน)

ประเด็นคือ ผมจ่ายเป็นรายปี จะสิ้นสุดปีประมาณต้นเดือนหน้า แต่ดันลดความเร็วแล้วนี่สิ แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ ไว้รอดูยอดเดือนหน้าอีกทีครับ
                  ช่วงนั้น โปรฯ 1Gbps พึ่งออกมาใหม่ๆ เลยครับ (ผมเคยของโปรฯ 1Gbps/100m ราคา 590 บาท ลด50% ทาง 3BB บอกโปรฯ ใหม่ไม่ร่วม รายการส่วนลด

ผมเลยบอกงั้นขอปรับไปเป็นโปรฯ 1Gbps/500m ราคา 700 บาท ลด50% ได้ไหม ทาง 3BB ก็ไม่ให้)ครับ

เสียดายจ่ายเป็นรายปี เมื่อก่อนมีโปรฯ จ่ายเป็นรายปี ได้ส่วนลด 8% พร้อมปรับความเร็วไป 1 ขั้น

แต่ตอนนี้ จ่ายเป็นรายปี ได้ส่วนลด 8% กับPoint 300 พอยต์

ส่วนเรื่องบิล ผมรอดู รอบบิลใหม่ อยู่ครับ ผมเจอ แปลกๆ มา 2 รอบบิล (เกี่ยวกับเรื่อง ความเร็วที่แจ้งในบิล)

==============================
                  พิเศษ : เมื่อชำระค่าบริการรายปี (12 เดือน) รับส่วนลด 8% และ
                  • 3BB Point 300 พอยต์ หรือของพรีเมียม (ของมีจำนวนจำกัด) สำหรับช่องทาง 3BB Shop หรือ
                  • 3BB Point 300 พอยต์ สำหรับช่องทาง 3BB Application และ Website 3BB
                  และรับสิทธิพิเศษเพิ่มเติม เมื่อชำระผ่านบัตรเครดิตธนาคาร ที่ร่วมรายการ
                  ระยะเวลา : 01 เมษายน - 30 มิถุนายน 2563
                  Last edited by bome2004; 23 May 2020, 21:40:54.

Comment

• ช่วงนี้ดู Twitch หมุนกันมั้ยครับ
                    ผมหมุนยับๆเลย แต่ทำอย่างอื่นปกติ

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                      ช่วงนี้ดู Twitch หมุนกันมั้ยครับ
                      ผมหมุนยับๆเลย แต่ทำอย่างอื่นปกติ
                      สัปดาห์นี้ผมดูลื่นขึ้นเยอะละ แต่ประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว เหมือนเซิฟเวอร์ Twitch มันมีปัญหา

Comment

• ตั้งแต่ HRK ไม่ทำทวิสแล้ว ( กลับมายูทูป ) ผมก็ไม่เคยดูอะไรจากทวิสอีกเลย

อันที่จริงก็ไม่ชอบระบบหลายๆอย่างด้วยล่ะ - - เช่นโฆษณาที่กดข้ามไม่ใด้ อัพคลิปเหมือนยูทูปก็ไม่ใด้

มีดีอย่างเดียว(ที่รู้)คือสมัครปุ๊บ สตรีม 1080p ใด้เลย ไม่ต้องยืนยันอะไรจุกจิกแบบยูทูป

Comment

• หลังจากระงับ 3BB ไป 3 เดือน ก็ครบกำหนดที่จะใด้เจอเธออีกครา

ทว่าครั้งนี้เธอเปลี่ยนไป - - กลายเป็น Private IP ซะงั้น ( ก่อนระงับยังเป็น Pubic อยู่เลย T.T ) ก็เข้าใจหรอกว่าโปร 20/10 มันก็ใด้แค่นี้

แต่จากที่ไช้งานหลายๆอย่าง เข้าเว็ปหลายๆเว็ป หรือเล่นเกมส์ สรุปว่า Private IP มันไม่สะดวกจริงๆขอรับ มีอาการแปลกๆเยอะเลย สปีดก็น้อยเกินไป ไม่พอไช้

เสียบสาย Lan กลับไปไช้ CAT ดู ความลื่นใหลคนละเรื่องเลย อาการแปลกๆจากเน็ตก็หายไป

เสียใจ หรือว่าต้องจากลา 3BB จริงๆ แล้วงานนี้

3BB Private แบบชัด

CAT เป็น Public ปกติดี

Comment

• ^ แปลกๆ และยังอืดๆ + ping ขึ้นแบบไร้เหตุผลด้วยนะครับ แต่น่าจะโทรไปบอกเปลี่ยนได้ ไม่น่าจะเกี่ยวว่าใช้ package ราคาเท่าไหร่นะ

บอกว่าจะเปิดกล้องวงจรปิด แต่ไม่ได้ public IP เลย Foward port ไม่ผ่าน ก็ว่าไป ใช้เวลาทำไม่ถึง 3 นาที ถ้าไม่ติดสาย

Comment

• ตอนนี้ผมเจอใบแจ้งค่าใช้บริการ กับความเร็วที่ใช้อยู่ไม่ตรงกัน 3 รอบบิล

https://pantip.com/topic/39940762

มีท่านใดเคยเจอมั้งครับ

เกี่ยวกันไหม ที่ผมชำระด้วยบัตรเครดิต ในใบแจ้งค่าใช้บริการ ถึงออกมาแบบนี้ ครับ

เพราะเมื่อก่อนชำระด้วยเงินสดที่ shop ครับ
                              Last edited by bome2004; 30 May 2020, 11:03:02.

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                                หลังจากระงับ 3BB ไป 3 เดือน ก็ครบกำหนดที่จะใด้เจอเธออีกครา

ทว่าครั้งนี้เธอเปลี่ยนไป - - กลายเป็น Private IP ซะงั้น ( ก่อนระงับยังเป็น Pubic อยู่เลย T.T ) ก็เข้าใจหรอกว่าโปร 20/10 มันก็ใด้แค่นี้

แต่จากที่ไช้งานหลายๆอย่าง เข้าเว็ปหลายๆเว็ป หรือเล่นเกมส์ สรุปว่า Private IP มันไม่สะดวกจริงๆขอรับ มีอาการแปลกๆเยอะเลย สปีดก็น้อยเกินไป ไม่พอไช้

เสียบสาย Lan กลับไปไช้ CAT ดู ความลื่นใหลคนละเรื่องเลย อาการแปลกๆจากเน็ตก็หายไป

เสียใจ หรือว่าต้องจากลา 3BB จริงๆ แล้วงานนี้

3BB Private แบบชัด

CAT เป็น Public ปกติดี

หลังจากที่ผมเห็น คอมเม้นนี้ ผมก็ได้เช็คของตัวเองดู ก็ตกใจ อ่าวเปลี่ยนเป็น Private IP ได้ไง ทั้งที่แจ้งทำ CCTV ไว้ ใช้มาหลายปีแล้ว
                                เลยแจ้งเรื่องผ่านหน้าเว็บ พร้อมโวยวายนิดหน่อย ว่า 3BB มาแอบเปลี่ยนเป็น Pubic เป็น Private ทำไมพร้อมทั้งอธิบายว่าตัวเองทำ server โน่นนี่นั้น
                                แจ้งเรื่องประมาณ 5ทุ่ม มีเจ้าหน้าที่โทรกลับมาตอนตี 2 บอกว่าเปลี่ยนเป็น Pubic IP ให้แล้ว
                                พร้อมทั้งบอกว่าเจ้าหน้าที่ไม่ได้ทำการเปลี่ยนให้เอง แต่บอกว่า ระบบมันซุ่ม IP เอง จนบางครั้งไปได้ IP Private เอง เอาล่ะสิ ผมเลยงงว่ามันล๊อคไม่ได้หรอ หรือแค่คำแก้ตัว
                                แต่ก็ได้ Pubic IP กลับมาใช้

Comment

Working...
                                X