Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> 3BB FTTx & VDSL Society <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by UNCENSORED View Post
    การ์ด intel สั่วจากลิ้งไหนครับ แปะให้บ้าง เห็นเทสแล้วอยากเปลี่ยนเลยย

Sent from my HD1900 using Tapatalk
    หลังไมค์ไปแล้วครับ

Comment

• มีใครลอง xiaomi aiot ax3600 ยังครับ

Sent from my HD1900 using Tapatalk

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
        มีใครลอง xiaomi aiot ax3600 ยังครับ

[ATTACH=CONFIG]4518724[/ATTACH]
        เพิ่งได้ของมาจากจีนน ก็เรวดี แต่ไม่มีพอรต usb เพิ่งเห็น 555 เสาเยอะมันนมีประโยชนไหมนิ นี่รอ ไวไฟ 6 ของโนต้บุคมาเปลี่ยนอยุ่ จะดุว่ามันแรงกว่าเดิมไหม
        Attached Files

Comment

• Originally posted by komsith View Post
          เพิ่งได้ของมาจากจีนน ก็เรวดี แต่ไม่มีพอรต usb เพิ่งเห็น 555 เสาเยอะมันนมีประโยชนไหมนิ นี่รอ ไวไฟ 6 ของโนต้บุคมาเปลี่ยนอยุ่ จะดุว่ามันแรงกว่าเดิมไหม
          ได้มาเท่าไหร่ครับ กำลังเล็งๆอยู่

Comment

ได้มาเท่าไหร่ครับ กำลังเล็งๆอยู่

สามพันเจดครับ เมื่อวานเชคดุ สามพันสอง วันนนี้กลับมาสามเจดอีกรอบบ งง 555

Comment

• รองรับ
              wifi5 ac 1.7Gbps
              wifi6 ax 2.4Gbps
              ใครสนใจ 670.- บาทครับ ไม่ต้องรอนาน

Last edited by jokorat; 12 May 2020, 20:13:48.

Comment

• 3BB อัปเกรด เราเตอร์ใหม่ เป็น AC2100 สำหรับลูกค้า GIGAFiber แพ็ก 1000/500 Mbps ราคา 700 บาท ขึ้นไป

https://droidsans.com/3bb-upgrade-router-ac2100/

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                  3BB อัปเกรด เราเตอร์ใหม่ เป็น AC2100 สำหรับลูกค้า GIGAFiber แพ็ก 1000/500 Mbps ราคา 700 บาท ขึ้นไป

https://droidsans.com/3bb-upgrade-router-ac2100/
                  ผมพึ่งเปลี่ยนเมื่อวานก่อน แจ้งผ่านแอฟตอนค่ำๆ วันรุ่งขึ้นสายๆช่างมาเปลี่ยนให้เลย

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
                    ผมพึ่งเปลี่ยนเมื่อวานก่อน แจ้งผ่านแอฟตอนค่ำๆ วันรุ่งขึ้นสายๆช่างมาเปลี่ยนให้เลย

ประสิทธิภาพดีขึ้นบ้างมั้ยครับ ใช้ โปร แถม Sim จะได้กะเค้ามั้ยนะ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                      ประสิทธิภาพดีขึ้นบ้างมั้ยครับ ใช้ โปร แถม Sim จะได้กะเค้ามั้ยนะ
                      ผมใช้โปร 1000/100 wifi ดีกว่าเดิม

Lan ปิง ความเร็ว เหมือนเดิม

ค่าแสงดีกว่าเดิม ครับ

Comment

• มันยุค AX แล้วเว้ย

Comment

• 1000/100 เทสได้ความเร็วตามรูป โทรแจ้ง CC ทาง CC เช็คดูพบสัญญาณผิดปกติ ส่งทีมช่างเข้าแก้ไข ช่างบอกสัญญาณปกติ

Comment

• Originally posted by sharkcool View Post
                            1000/100 เทสได้ความเร็วตามรูป โทรแจ้ง CC ทาง CC เช็คดูพบสัญญาณผิดปกติ ส่งทีมช่างเข้าแก้ไข ช่างบอกสัญญาณปกติ
                            [ATTACH=CONFIG]4519201[/ATTACH]
                            สปรีด wifi ได้ไม่เต็มอยู่ที่อุปกรณ์ของท่านเองครับ
                            ถ้าต้องการเน็ตเต็ม 1Gbps มือถือที่รองรับ กับเร้าเตอร์ของ 3BB
                            มีแค่ Hauwei P20 ,P30 ,P40 เท่านั้นถึงจะใช้งานได้เต็มครับ
                            ถ้าใช้ โน๊ตบุ๊ค ต้องเปลี่ยนการ์ด wifi ใหม่ให้รองรับ Wifi 5Ghz AC2100 หรือไม่ก็ ที่รองรับ WIFI AX หรือที่ที่เรียกว่า WIFI6 ครับถึงจะใช้งานได้เต็ม 1Gbps

ดูคลิปตัวอย่างที่ผมใช้กับ NB ผมได้ครับ เน็ตแพค 1000/500 3BB
                            Last edited by jokorat; 12 May 2020, 21:15:14.

Comment

• ส่วนนี้เป็นขั้นตอนการใส่ กับผลเทส การ์ด wifi ตัวเดิม VS ตัวใหม่

Comment

• แจ้งเปลี่ยนเลาเตอร์ใหม่ เป็น AC2100 เรียบร้อยแล้วเหมือนกันครับ 2 วันช่างติดต่อเข้ามาเปลี่ยนให้ ตัวเก่าใช้แบบสีดำ 2 เสา

ผลทดสอบดีขึ้นครับสำหรับ wifi
                                Lan ความเร็วเท่าๆเดิม 950/110
                                wifi 2.4 100/75 ใช้ P30 ทดสอบ
                                wifi 5.0 660/140 ใช้ P30 ทดสอบ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าของท่านอื่นช่างเขาต่อหัวสายไฟเบอร์ใหม่แบบนี้เพิ่มให้หรือป่าวไม่แน่ใจว่าทำไมต้องต่อเพิ่มหรือว่าหัวที่ใช้สำหรับเลาเตอร์ตัวเก่ากับตัวใหม่ไม่สามารถใช้งานได้ ช่างเขาเอาม้วนแล้ววางไว้ใต้เลาเตอร์แบบนี้จะมีผลเสียอะไรไหมครับถ้าวางทับไว้นานๆไป

Comment

Working...
                                X