Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pob_suwan View Post
    ไปถอย aoc i2353ph มาแล้วครับ 5700 ร้าน speed computer ในพันธทิพ โดยรวมถูกใจครับ จอบางมาก ดีไซน์สวย
    ตอนเล่นขอบจอเงินๆมันไม่สะท้อนหรอครับ ไม่แยงตาหรอ?

Comment

• แนะนำจอ aoc หน่อยสิครับ ใช้ดูหนัง Full HD กับเล่นเกมส์ภาพสวยๆอะ รุ่นไหนดี เหมาะๆ

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
        ตอนเล่นขอบจอเงินๆมันไม่สะท้อนหรอครับ ไม่แยงตาหรอ?
        ก็ไ่ม่รู้สึกแยงตานะครับ

Comment

• Originally posted by pob_suwan View Post
          ก็ไ่ม่รู้สึกแยงตานะครับ
          หมายถึงขอบๆจออะครับ ไม่ใช่หน้าจอมัน เห็นมันเป็นสีเงินๆ อลูๆ โดนแสงไฟแล้วมันไม่สะท้อนหรอ
          เห็นในคลิปรีวิว

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
            หมายถึงขอบๆจออะครับ ไม่ใช่หน้าจอมัน เห็นมันเป็นสีเงินๆ อลูๆ โดนแสงไฟแล้วมันไม่สะท้อนหรอ
            เห็นในคลิปรีวิว
            ไม่สะท้อนนะคับ

Comment

• ถ้าเล่นเกม ดูหนัง ทำ photoshop นิดหน่อย AOC ตัว i2353ph เทียบกับ Dell U2312HM
              อันไหนคุ้มเงินกว่ากันอ่ะครับ
              ปล.ปัญหาแสงรั่วไม่สำคัญอ่ะครับเพราะไม่ปิดไฟเล่นคอมฯ
              Last edited by Buddykung; 6 May 2012, 22:33:10.

Comment

• ถามหน่อยครับ คือตอนนี้ที่ไหนยังมีจอ aoc if23 ขายอยู่บ้างครับ อยากได้ซัก2ตัว ขอบคุณครับ

Comment

• aoc i2353ph พับแขวนติดกำแพงได้ด้วยใช่มั้ยครับ

Comment

• ได้คับ ตอนแกะกล่อง ออกมามันจะแบนราบ พร้อมแขวนกำแพง เลย

Comment

• AOC E2236VW ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ เห็นราคาที่ Advice 3,350เอง เพื่อนๆคนไหนใช้อยู่ช่วยบอกหน่อยว่าดีมั้ย

Comment

• วันนี้พึ่งได้รับจอ Aoc i2353ph หลังจากเอาไปเคลม (จากหน้าที่ 109)

แต่ดัน ส่งตัวเดิมกลับคืนซะงั้น
                        Last edited by MySuerte; 11 May 2012, 19:48:06.

Comment

• แกะกล่องแล้วเจอเขียนว่า "คืนจอให้งานได้ตามปกติไม่พบอาการเสียตามที่แจ้ง"

ไม่รู้ Qc ของ Ingram หรือ Aoc ตรวจสินค้ายังไงรูปก็ส่งให้ไปแล้ว เดี๋ยวจะลองโทรตาม อุส่ารอ ตั้ง 17 วันกว่าของ จะส่งมาที่เชียงใหม่

พึ่งไปรับมาตะกี้หงุดหงิดมาก ผมได้มีโอกาสคุยกับช่าง ของ asis อะไรเนี้ยแหละเป็นฝ่ายซ่อมของ Aoc

ช่างบอกว่า "มันเป็นปกติของ led ทีจะมีแสงลอด" -*- โมโหมาก

ปกติบ้านป้าเธอสิเครื่องจอเก่าผมยังไม่เป็นเลย

ไม่งันจอคนอื่นก็คงมีแสงลอดกันเต็มไปหมดละ - -*

ปล. ตอนนี้ได้คุยกับฝ่ายขาย ของ Ingram Micro ละครับ เค้าบอกจะประสานงานให้ เดี๋ยววันจันทร์จะโทรแจ้ง
                          Last edited by MySuerte; 11 May 2012, 19:56:49.

Comment

• Originally posted by MySuerte View Post
                            แกะกล่องแล้วเจอเขียนว่า "คืนจอให้งานได้ตามปกติไม่พบอาการเสียตามที่แจ้ง"

ไม่รู้ Qc ของ Ingram หรือ Aoc ตรวจสินค้ายังไงรูปก็ส่งให้ไปแล้ว เดี๋ยวจะลองโทรตาม อุส่ารอ ตั้ง 17 วันกว่าของ จะส่งมาที่เชียงใหม่

พึ่งไปรับมาตะกี้หงุดหงิดมาก ผมได้มีโอกาสคุยกับช่าง ของ asis อะไรเนี้ยแหละเป็นฝ่ายซ่อมของ Aoc

ช่างบอกว่า "มันเป็นปกติของ led ทีจะมีแสงลอด" -*- โมโหมาก

ปกติบ้านป้าเธอสิเครื่องจอเก่าผมยังไม่เป็นเลย

ไม่งันจอคนอื่นก็คงมีแสงลอดกันเต็มไปหมดละ - -*

ปล. ตอนนี้ได้คุยกับฝ่ายขาย ของ Ingram Micro ละครับ เค้าบอกจะประสานงานให้ เดี๋ยววันจันทร์จะโทรแจ้ง

รอฟังด้วยคนครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ ผมก็แอบสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เริ่มลังเลละ เอิกๆ

Comment

• รอฟังด้วยคนครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ ผมก็แอบสนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เริ่มลังเลละ เอิกๆ
                              ครับผม เราซื้อสิ้นค้าก็ต้องได้ของดีที่สุด

ตอนนี้ผมบอกฝ่ายขายไปแล้วว่าจะทำเรื่อง refund ขอเงินคืนเค้าบอกว่าเดี๋ยวจะประสานงานให้ วันจันทร์จะโทรบอกอีกที และให้ผมส่ง e mail แล้วบอกปัญหารายละเอียดใน e mail ด้วย

ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวจะนำมาบอกกันนะครับ

อย่างน้อยจะได้เป็นตัวเลือกของผู้บริโภค เกี่ยวกับด้านบริการหลังการขาย

Comment

• Originally posted by MySuerte View Post
                                แกะกล่องแล้วเจอเขียนว่า "คืนจอให้งานได้ตามปกติไม่พบอาการเสียตามที่แจ้ง"

ค้องถามกลับเป็นช่าง ช่างเอาไหมของแบบนี้

Comment

Working...
                                X