Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jackiiez View Post
    ไม่อยากย้ายค่ายเลยครับ ชินกับทาง intel ส่ะแล้ว

แสดงว่า i5 ไม่เหมาะสตรีมสินะครับ รอ i7 เลยละกัน หรือถอยลงไปเล่น i7-7700 ดี
    ถ้าจัดใหม่ดูเป็น i7 8700 / i7 8700k ดูครัช ถ้างบพอ
    สบายๆ มากครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by laponbenjr View Post
    สงสัยมีเสียเงิน อยากลองพอดี 8400 vs 1600 oc อะไรจะแรงกว่ากัน
    i5 8400 แรงกว่าพอสมควรครับ
    ในราคา 6,xxx ฿ คุ้มมาก

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
      ถ้าจัดใหม่ดูเป็น i7 8700 / i7 8700k ดูครัช ถ้างบพอ
      สบายๆ มากครับ

- - - Updated - - -

i5 8400 แรงกว่าพอสมควรครับ
      ในราคา 6,xxx ฿ คุ้มมาก

กำลังจะสั่งมาเทสชนกับ 1600 เลยครับ แต่เหมือน jib ยังไม่ลงบอร์ด 1151 v2 ขายเลยท่าน

Comment

• Originally posted by laponbenjr View Post
        กำลังจะสั่งมาเทสชนกับ 1600 เลยครับ แต่เหมือน jib ยังไม่ลงบอร์ด 1151 v2 ขายเลยท่าน
        จัดไปแล้วมารีวิวให้ชมด้วยนะครับ
        เพราะผลเทสทุกเวปออกมาแบบนั่น
        ทำงานสูสี เล่นเกมส์ intel แรงกว่าขาดเลย

Comment

• Originally posted by laponbenjr View Post
          แนะนำว่าไม่ต้องรีบ? รอดูผลมากๆๆๆ

Comment

สงสัยมีเสียเงิน อยากลองพอดี 8400 vs 1600 oc อะไรจะแรงกว่ากัน
            ถ้าR5 1600 stock คงเป็นรองi5-8400 ตามผลที่เห็นๆกัน แต่ที่อยากเห็นชัดๆคือถ้าR5 1600 OC. 3.9GHz. หรือ 4.0GHz. ผลอาจจะแตกต่างจากที่เห็นก็ได้
            รอชมผลครับ

Comment

• ใส่กับ msi h170 gaming m3 ได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by somesaga View Post
                ใส่กับ msi h170 gaming m3 ได้มั้ยครับ
                เห็นว่ายังไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  เห็นว่ายังไม่ได้ครับ
                  ขอบคุณครับ สงสัยคงได้จัดบอร์ดใหม่ด้วย

Comment

• Memory On Intel

Comment

Memory On Intel

เทพ

Comment

• Originally posted by jackiiez View Post
                        ไม่อยากย้ายค่ายเลยครับ ชินกับทาง intel ส่ะแล้ว

แสดงว่า i5 ไม่เหมาะสตรีมสินะครับ รอ i7 เลยละกัน หรือถอยลงไปเล่น i7-7700 ดี
                        7700 หรือ? 8700

Comment

• อ่านดูแล้วก็สรุปได้ว่า อุปกรณ์เทคโนโลยี เมื่อใดที่เราซื้อมันมาหรือครอบครองอยู่ในมือ เมื่อนั้นสิ่งนั้นที่เราครอบครองจะล้าสมัยในทันที

Comment

• ข่าวที่ว่าล็อตแรกๆ มันจะขาดตลาดนี่ทำให้ความคันอยากอัพเกรดลดลงไปเยอะเลย
                            หันมามอง 2600K ในมือก็ยังใช้งานได้ไม่มีปัญหา (ถ้าไม่เล่นเกมใหม่ๆ มากไปอะนะ)
                            สรุปใช้ไปเรื่อยๆ ก่อนละกัน รอดูท่าที

Comment

• Originally posted by nostadas View Post
                              อ่านดูแล้วก็สรุปได้ว่า อุปกรณ์เทคโนโลยี เมื่อใดที่เราซื้อมันมาหรือครอบครองอยู่ในมือ เมื่อนั้นสิ่งนั้นที่เราครอบครองจะล้าสมัยในทันที
                              เหมือนมือถือ

Comment

• computeandmore......หั่นราคาละ

Comment

Working...
                                X