Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cjj View Post
    คงอีกไม่นาน ใงลุงตามจิกหน่อย
    ต่อสายตรงเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by tataezakab View Post
      ราคาน่าสนจุง แต่ยังไงก็ต้องรอเมนบอร์ดตัวถูกอยู่ดีใช่ไหมครับ
      ไม่ต้องรอแล้ว ASRock Z370 Pro 4 4200 บาท คอมวัว ภาคจ่ายไฟ7เฟส (อีก4เฟสที่ไม่มีซิงค์น่าจะเป็นของ igpu) รองรับบัสแรม 4266

Comment

• Originally posted by jackiiez View Post
        มีคำถามหน่อยครับ

คำถามแรก
        i5-8400 นี่จะไหวเรื่องการสตีมเกมมั้ยครับ เกมที่เล่นนี่คือ pubg

สเปคเครื่อง

ram 16
        GTX1060 6gb
        psu 700 watt
        net 50/20 mbps

ตอนนี้ใช้ i5-3570 เล่น CPU 100% ตลอดเลย เฟรม 60-80 แต่หันซ้ายขวากระตุกเฟร่อ

หรือควรอดใจรอ i7-8700k ไปเลยดีครับ ถ้าเล่นเกม+สตรีม หรือ i5 ก็พอแล้ว

คำถามสองครับ

ตัว i7 8700 ถ้าไม่ใช่สาย OC และไม่คิดจะ OC เลยนี่ จัดตัว k หรือ non-k ดีครับ เห็นว่าตัว k สปีดเดิมๆก็สูงกว่าอยู่แล้ว
        ตอบตามตรง? steam ไป? ryzenดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
          ไม่ต้องรอแล้ว ASRock Z370 Pro 4 4200 บาท คอมวัว ภาคจ่ายไฟ7เฟส (อีก4เฟสที่ไม่มีซิงค์น่าจะเป็นของ igpu) รองรับบัสแรม 4266
          อันนี้คุ้มมากๆ เลย สำหรับ Z370 ราคาประหยัดครับ

Comment

• ปวดใจผมถอย I5 7500 มา 6990 บาท เน่าคาตู้แน่นอน เจน 7

Comment

• Originally posted by rayman9 View Post
              ปวดใจผมถอย I5 7500 มา 6990 บาท เน่าคาตู้แน่นอน เจน 7
              ใช้ก่อนแรงก่อนครับ ปกติ
              เพราะเดี๋ยวตัวใหม่ก็มาเรื่อยๆ
              แรงขึ้นราคาเท่าเดิม

Comment

• Originally posted by rayman9 View Post
                ปวดใจผมถอย I5 7500 มา 6990 บาท เน่าคาตู้แน่นอน เจน 7
                ศึกสายเลือดที่ต้องจำยอมครับ ไม่งั้นอินเทลแย่งยอดขายกลับมาจากRYZEN ไม่ได้ ถึงขนาดอัพให้i3-8100 มาตบรุ่นพี่i5-7500 กันเลยทีเดียว

Comment

ไม่ต้องเสียใจครับท่าน ซื้อก่อนแรงก่อน

Comment

ทำใจครับ INTEL กั๊กอัพทีละนิดมานาน เจอAMDออกมาแบบนี้ ตอนนี้เลยเป็นช่วงปล่อยของ กลางปีหน้าZ390ก็จะมาตบ 370 อีกที

Comment

• เป็นเรื่องปรกติของการแข่งขันอยู่แล้วครับ

Comment

• ซื้อก่อนเล่นก่อน ได้ประสบการณ์มากมายไม่ต้องคิดมากครับ ยิ่งตามยิ่งดูเหมือนไกลออกไป

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                          ซื้อก่อนเล่นก่อน ได้ประสบการณ์มากมายไม่ต้องคิดมากครับ ยิ่งตามยิ่งดูเหมือนไกลออกไป
                          +3 ตามนั้น
                          ซื้อ Genก่อน Genนี้ก็มา
                          ซื้อGenนี้ Genหน้าก็มาอีก
                          ปกติ ไม่ผิดที่ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

Comment

• ใส่กับ msi h170 gaming m3 ได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
                              ตอบตามตรง? steam ไป? ryzenดีกว่าครับ
                              ไม่อยากย้ายค่ายเลยครับ ชินกับทาง intel ส่ะแล้ว

แสดงว่า i5 ไม่เหมาะสตรีมสินะครับ รอ i7 เลยละกัน หรือถอยลงไปเล่น i7-7700 ดี

Comment

• สงสัยมีเสียเงิน อยากลองพอดี 8400 vs 1600 oc อะไรจะแรงกว่ากัน

Comment

Working...
                                X