Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมพ

Comment

• Originally posted by xXROXx View Post
      I5 8600K น่าสนครับ แต่สู้ราคา M/B ไม่ไหวถ้า M/B ตัวถูกๆวางขายตอนวัน ส นี้จะจัดมาทันทีเลยงบ 50k น่าจะพออยู่

[ATTACH=CONFIG]4008062[/ATTACH]

นี้เหลือเผื่อ M/B เลยนะเนี่ย ฮ่า ว่าแต่ถ้าเอามาเน้นเล่นเกม I5 8600k นี้คุ้มค่าพอไหมครับ รู้สึก I7-8700K จะเกินไปนิดอีกอย่างไม่ได้สนใจจะ OC ด้วยเพราะไม่อยากลดอายุการใช้งานของเครื่อง

ปล.สเปคที่จัดไว้โอเคไหมครับงบอย่างที่บอกครับ 50k เป๊ะๆเลย
      เปลี่ยนแบรนด์การ์ดจอสิ ราคานั้นเกือบได้1080 อยู่แล้ว
      หาที่มันราคา 15000 ก็ประหยัดได้2พัน เอางบตรงนั้นไปลงMoBo อย่าลืมเผื่อค่าซิ้งค์ลมอีกสัก 900ด้วย เอาDeepcool GAMMAXX400 ก็ดีสมราคาในงบจำกัด

Comment

• วินาที่ 50 มีเล่นมุขด้วย

Comment

• จัด i5 8600k อย่าลืมจัด cpu cooling แจ่มๆ ด้วยบะครับ เผื่อลากไกล ไฟต่ำ

Comment

• i7 8700k ถ้าจะ OC สัก 4.5 ถ้าใช้ซิ้ง CM 212x led turbo เพียงพอไหมอ่ะ Full load จะสักเท่าไรหว่า

Comment

• i7 8700k เมพขิงๆ

Comment

• Originally posted by Skylinepk20 View Post
                i7 8700k ถ้าจะ OC สัก 4.5 ถ้าใช้ซิ้ง CM 212x led turbo เพียงพอไหมอ่ะ Full load จะสักเท่าไรหว่า
                Turbo ก็ 4.7 แล้วครับ มันต้อง 5.0 สิ เห็นไฟต่ำด้วย

Comment

• รอชมของจริง ยูส ทั่วไป....

Comment

• Originally posted by pooknet View Post
                    Turbo ก็ 4.7 แล้วครับ มันต้อง 5.0 สิ เห็นไฟต่ำด้วย
                    ถูกครับ
                    แค่ตั้ง Turbo Boost ใว้ MAX เวลา full load ก็วิ่ง 4.7 GHz ละ

Comment

• มีใครจะปล่อย 6700k มั๊ยครับเจ้านาย

Comment

• Originally posted by pooknet View Post
                        แบบนี้ ซิ้งลมอะไร ถึงเพียงพอบ้างครับ -*-

Comment

• ซิงค์แยกธรรมดาทั่วๆ ไปก็ได้นะ (ราคา 1000กว่าๆ)
                          ถ้าแค่ 5.0 GHz เอง ร้อนคงไม่เกิน 90c หรอก ชิลๆ
                          Last edited by TWK.; 6 Oct 2017, 10:39:48.

Comment

• Originally posted by Skylinepk20 View Post
                            แบบนี้ ซิ้งลมอะไร ถึงเพียงพอบ้างครับ -*-
                            ขั้นต่ำๆน่าจะ H5นะ เอาชัวร์ก็R1 อย่าลืมว่าใต้กระดองนั่นคือแป้งเปียก 212คิดว่าไม่น่ารอด(แบบใช้งานจริงนะ ไม่เอาแบบแป๊ปๆ)

Comment

i7 8700k ถ้าจะ OC สัก 4.5 ถ้าใช้ซิ้ง CM 212x led turbo เพียงพอไหมอ่ะ Full load จะสักเท่าไรหว่า
                              ดูจาก ผลtest น้ำ 2ตอนเท่านั้น
                              แถม ค่าย tectpowerup ไม่กล้า ลงผลtest temp ด้วย มีความลับ

Comment

• Board z370 เริ่มขายที่ไหนบ้างแล้ว

Sent from my MI 5 using Tapatalk

Comment

Working...
                                X