Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคานี้เร้าใจมาก อิอิ

i5 4670k ในมือสั่นไปหมดละ ^^

Comment

• Comment

• บอร์ดที่พอมีราคาให้สอย ใครใจร้อน สอยเลย computeandmore

Comment

• มีแต่แจ่มๆ ทั้งนั้นเลย

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            มีแต่แจ่มๆ ทั้งนั้นเลย
            กัดฟัน ชุดไหนดีละลุง

Comment

• น่าจะออกบอร์ด H มาเลยนะ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                กัดฟัน ชุดไหนดีละลุง
                Core i3 8100 + H310 พอละครับ
                หรือ Pentium G5xxx รออีกนิด (เผื่อมีรุ่น k)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  Core i3 8100 + H310 พอละครับ
                  หรือ Pentium G5xxx รออีกนิด (เผื่อมีรุ่น k)
                  ครับ ช้าๆมักจะได้พร้าเล่มงาม

Comment

• ผมซื้อ j7 pro วันแรก ผ่านมา 3เดือน รุ่นใหม่มา ราคาตก เงิบ

Comment

• ตอนแรกจะกด Ryzen
                      คิดไม่ตกครับ 8700 หรือ 8700k ดี เพราะไม่ได้คิดจะ OC
                      ิBoost ใกล้ๆกัน แต่กังวลที่ base clock มันจะเห็นผลมากแค่ไหนครับ ปกติทำงาน multitask
                      เปิดเว็ปหลายหน้า + photoshop + premier pro + lightroom

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
                        7700 หรือ? 8700
                        8700 ครับผม โทษทีๆ หมายถึงว่า ถ้าไม่ OC และไม่คิดจะ OC เลย ตัว k หรือ non-k ดีครับ สำหรับสายไม่สน OC แต่อยากใช้ตามที่บอก

ความหมายคือ เล่นเกมหนักๆ+สตรีม คิดว่า ตัว non-k เอาอยู่มั้ย หรือเอาชัวร์ไปที่ตัว k เลย ที่ถามคือ ถ้าตัว non-k มันไหว ก็จะได้ประหยัดงบลงมาอีกน่ะครับผม

Comment

• Originally posted by aircontrol View Post
                          ตอนแรกจะกด Ryzen
                          คิดไม่ตกครับ 8700 หรือ 8700k ดี เพราะไม่ได้คิดจะ OC
                          ิBoost ใกล้ๆกัน แต่กังวลที่ base clock มันจะเห็นผลมากแค่ไหนครับ ปกติทำงาน multitask
                          เปิดเว็ปหลายหน้า + photoshop + premier pro + lightroom
                          Core i7 8700 เพียงพอละครัช

Comment

• 7700 ก็ยังใช้ดี แต่เวลานี้ควรซื้อ 8700 ดีกว่าในแง่ประสิทธิภาพมัลติเธรด
                            ส่วนราคาต้องดูร้านใหญ่ประกาศอีกที อาจจะถูกหรือแพงก็ว่ากันไป แต่จะมีของไหมนี่สิ
                            ถ้าไม่รีบก็รอซื้อตอนบอร์ด H วางขาย จะได้ประหยัดงบไปใส่ชุดระบายความร้อนดี ๆ

จริง ๆ แล้ว gen 7 ก็ไม่ได้เลวร้ายนะ ใครซื้อไปก็ไม่ต้องน้อยใจ มันเป็นเรื่องปกติ ของรอบรุ่น
                            เพียงแต่รอบนี้ อินเทลออกขายเร็วไปประมาณ 5 - 6 เดือน

ส่วน 1151 เดิมก็ปาเข้าไป 2 ปีละ ดูจากการเปิดตัวชิป 200 เมื่อต้นปี ผมว่าอินเทลคงกะขอยื้ออีกปีนะ แต่ไม่ไหว Ryzen เปิดตัวมาดี
                            Last edited by taibkk; 6 Oct 2017, 16:34:21.

Comment

• ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ผมมี ram ddr3 น่าจะ 1866 เสียบกับพวกบอร์ด 270 370 นี่ได้มั้ยครับ ไม่ทราบจริงๆ

Comment

• Originally posted by jackiiez View Post
                                ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ผมมี ram ddr3 น่าจะ 1866 เสียบกับพวกบอร์ด 270 370 นี่ได้มั้ยครับ ไม่ทราบจริงๆ
                                ใช้ด้วยกันไม่ได้คับ

Comment

Working...
                                X