Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่สนใจคือ 8700k @5GHz ไฟแค่ 1.38

ส่วน i5-8400 แรงเกินคาด ถ้าราคา 6990 จริง น่าจะขายดีสุดแล้วล่ะนะ แรงโดยไม่ต้องลุ้น OC ราคาถูกกว่า R5-1600 อีก

แต่อาจต้องรอบอร์ด H มาขาย จับคู่ set เล่นเกมงบกลางๆ cpu 7พัน บอร์ด 2พัน จับคู่กับการ์ดจอรุ่นกลางๆ เล่นได้ทุกเกมในปัจจุบันแล้วล่ะนะ

Comment

• Comment

• ไอ้หนูมาเลย์จัดไปแล้ว

Comment

• บอร์ด Z370 ราคาประหยัดมาละ สำหรับงบน้อย
          Asrock ขวัญใจ

ASRock Z370 Pro4 = 4200 ฿

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=6941

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            บอร์ด Z370 ราคาประหยัดมาละ สำหรับงบน้อย
            Asrock ขวัญใจ

ASRock Z370 Pro4 = 4200 ฿

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=6941

ราคาดีมากๆครับ คงเพราะค่าเงินบาทแข็งด้วยช่วงนี้ เปิดตัวมาถูกกว่าสมัย Z170-pro4 ซะอีก

แต่ใครจะเล่นตัวนี้ระวังเรื่อง CF นะมันได้แค่ 8x+4x ไม่ได้ 8x+8x เหมือนพวก extreme4

Comment

• เห็นเพจ ADBIG รีวิวการใช้ 7700k กับ 8700k เล่น PUBG ผลออกมา 7700k FPS สูงกว่า จริงหรือครับนี่ 7700k แรงกว่างั้นรึ TT

Comment

• H370 น่าจะราคา 3000-3500 ฿
                B360 ก็คง 2500-3000 ฿
                H310 คง 2000 ฿+-

ตามลำดับ ครับ

Comment

• Originally posted by orohmtnk View Post
                  เห็นเพจ ADBIG รีวิวการใช้ 7700k กับ 8700k เล่น PUBG ผลออกมา 7700k FPS สูงกว่า จริงหรือครับนี่ 7700k แรงกว่างั้นรึ TT
                  ถามจริงยังดูนักเสียบแรมผิดในตำนานอยู่อีกเหรอครับ

Comment

• เล่าให้ฟังหน่อยครับ ADBIG เห็นห้องAMD ก็แซวกันเรื่องนี้

Comment

• เอามาเล่นเกม i5 8400 ดูคุ้มสุดนะ

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
                        ถามจริงยังดูนักเสียบแรมผิดในตำนานอยู่อีกเหรอครับ
                        เล่าประวัติหน่อยครับท่าน 55555

Comment

• Originally posted by orohmtnk View Post
                          เห็นเพจ ADBIG รีวิวการใช้ 7700k กับ 8700k เล่น PUBG ผลออกมา 7700k FPS สูงกว่า จริงหรือครับนี่ 7700k แรงกว่างั้นรึ TT
                          https://www.techspot.com/review/1497...core-i7-8700k/

Comment

• Originally posted by Fourpoint View Post
                            ที่สนใจคือ 8700k @5GHz ไฟแค่ 1.38

ส่วน i5-8400 แรงเกินคาด ถ้าราคา 6990 จริง น่าจะขายดีสุดแล้วล่ะนะ แรงโดยไม่ต้องลุ้น OC ราคาถูกกว่า R5-1600 อีก

แต่อาจต้องรอบอร์ด H มาขาย จับคู่ set เล่นเกมงบกลางๆ cpu 7พัน บอร์ด 2พัน จับคู่กับการ์ดจอรุ่นกลางๆ เล่นได้ทุกเกมในปัจจุบันแล้วล่ะนะ
                            ถูกไม่พอมีการ์ดจอแถมในตัวให้อีก คุ้มโคตรเลยถ้าราคานี้นะต่อให้เพิ่มอีก 500-1000 ก็ยังคุ้มเลย

Comment

• Intel คุ้มราคาได้ดี
                              มาดู Core i3 กันดีกว่า ว่าประสิทธิภาพจะขนาดไหน
                              ผมว่ากิน R5 1500X นิ่มๆ เลย

Comment

• ตอนไรเซนมาใหม่ๆแกเปิดตัวการประกอบโชว์ ใส่แรมผิดคือปกติเค้าจะใส่ 1/3 2/4 นี้มหาเทพท่านเล่นใส่ 1/2 แรมมันเลยกลายเป็นซิงเกิลแล้วเล่นเกมเทสโชว ซิ่งคะแนนมันออกมาแย่มากเพราะแรมเป็นซิงเกิลไงดันมีหน้าพล่ามต่อว่าไม่แรง 5555555 ผมยังส่งวีดีโอไปให้ AMD TH เลยว่า***ให้มันเทสได้ยังไงแถมเรียกตัวเองว่านักประกอบคอมในตำนาน ไม่ได้อะไรหรอกนะแต่ดูแล้วมันทุเรศเพราะเด็กกับวัยรุ่นตามมันเยอะบอกไรก็เชื่อหมด

Comment

Working...
                                X