Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับแค่ VCCSA 1.32V ครับ

Comment

• อ่านมาหลายวันละพรุ่งนี้จะจัด MSI Z170A GAMING M7+Intel? Skylake i7-6700K แต่ปัญหาติดที่ RAM ยังไม่ลงตัวว่าจะเล่นตัวไหนที่สามารถ ลากได้ ที่มองอยู่ Vengeance? LPX 16GB(2x8GB)3000 ท่านใดมีความรู้แนะนำผมหน่อยครับ เรื่องแรมผมไม่เท่าไหร่ครับ

Comment

• ท่านใดพอมีแนวทาง OC ของบอร์ด Gigabyte บ้างครับท่าน

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post
          อ่านมาหลายวันละพรุ่งนี้จะจัด MSI Z170A GAMING M7+Intel? Skylake i7-6700K แต่ปัญหาติดที่ RAM ยังไม่ลงตัวว่าจะเล่นตัวไหนที่สามารถ ลากได้ ที่มองอยู่ Vengeance? LPX 16GB(2x8GB)3000 ท่านใดมีความรู้แนะนำผมหน่อยครับ เรื่องแรมผมไม่เท่าไหร่ครับ
          ลากง่ายๆนึกถึง G.SKILL 3200MHz CL16-16-16-36 ครับ ได้ทั้งนั้นจะRipJaws หรือจะTRIDENT Z
          เลี่ยงพวกCL16-18-18-38 2T ครับ(ราคาจะถูกกว่า ถ้าไม่ได้มองCL เผลอกดมาหล่ะ ลากไม่ค่อยไป)

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
            ลากง่ายๆนึกถึง G.SKILL 3200MHz CL16-16-16-36 ครับ ได้ทั้งนั้นจะRipJaws หรือจะTRIDENT Z
            เลี่ยงพวกCL16-18-18-38 2T ครับ(ราคาจะถูกกว่า ถ้าไม่ได้มองCL เผลอกดมาหล่ะ ลากไม่ค่อยไป)

ตัวนี้พอได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post

ตัวนี้พอได้มั้ยครับ
              bus3000-bus3500ปลายๆ ยังพอกด CL สวยๆได้อยู่ ถ้าจะเล่น 3600+ ไป G.SKILL ตามที่ MooNoiOCZ แนะนำ

Comment

• Originally posted by sacoolza View Post
                bus3000-bus3500ปลายๆ ยังพอกด CL สวยๆได้อยู่ ถ้าจะเล่น 3600+ ไป G.SKILL ตามที่ MooNoiOCZ แนะนำ
                จัดมาละครับไม่รอด

Comment

• มารายงานผลการทดสอบครับ
                  จากตอนแรกที่ใช้บอร์ด Gig Z170X Gaming3 กับแรม Corsair LPX 4x2 2666 แล้วมีอาการเปิดแล้วดับแล้วถึงติด

วันนี้ได้ลองเปลี่ยนมาเป็น G Skill Trident Z 8x2 3200 CL16-18-18-38 ปรากฏว่ายังเจออาการแบบเดิมอยู่เลย แต่เจอน้อยลง
                  แถมเจออาการหลอนแบบงงๆ คือผมใช้ BIOS F5n อยู่ Backup BIOS น่าจะเป็น F3 เพราะไม่เคยอัพตัว Backup ทีนี้ปิดเครื่อง พอเปิดมาใหม่ BIOS Downgrade เหลือ F5m ได้ยังไงก็ไม่รู้ ทั้งใน BIOS และ CPU-Z ก็เห็นเป็น F5m (ตอนนี้ Flash กลับเป็น F4 แล้ว ขอแบบนิ่งๆก่อน)

แถมอีกรูป อันนี้เปิดกล่องมาเจอเลย Advice แปะวอยแล้วยัดลงกล่องแบบว่า..................................

Comment

• Originally posted by taechasit View Post
                    มารายงานผลการทดสอบครับ
                    จากตอนแรกที่ใช้บอร์ด Gig Z170X Gaming3 กับแรม Corsair LPX 4x2 2666 แล้วมีอาการเปิดแล้วดับแล้วถึงติด

วันนี้ได้ลองเปลี่ยนมาเป็น G Skill Trident Z 8x2 3200 CL16-18-18-38 ปรากฏว่ายังเจออาการแบบเดิมอยู่เลย แต่เจอน้อยลง
                    แถมเจออาการหลอนแบบงงๆ คือผมใช้ BIOS F5n อยู่ Backup BIOS น่าจะเป็น F3 เพราะไม่เคยอัพตัว Backup ทีนี้ปิดเครื่อง พอเปิดมาใหม่ BIOS Downgrade เหลือ F5m ได้ยังไงก็ไม่รู้ ทั้งใน BIOS และ CPU-Z ก็เห็นเป็น F5m (ตอนนี้ Flash กลับเป็น F4 แล้ว ขอแบบนิ่งๆก่อน)

แถมอีกรูป อันนี้เปิดกล่องมาเจอเลย Advice แปะวอยแล้วยัดลงกล่องแบบว่า..................................
                    ลองดูนะคับอาการเปิดแล้วติดแล้วดับแล้วค่อยติดเนี่ยเป็นที่ MB มีปัญหาแน่นอนคับ เจอมาหลายเคสแล้ว เคลมบอร์ดแล้วหายสนิท

เจอมาทุกยี่ห้อเลยอาการนี้ แจ็คพ็อตมากๆนะท่าน ของใหม่เจอเลย ปกติต้องใช้ไปซักพักล่ะถึงจะเจอ

Comment

• อ่านปัญหาจากบอร์ดต่างประเทศแล้ว Gigabyte Z170 มีปัญหากับ Ram จริงๆและไม่ได้เป็นเฉพาะ Corsair ด้วย

Comment

• Originally posted by Inamatus View Post
                        ลองดูนะคับอาการเปิดแล้วติดแล้วดับแล้วค่อยติดเนี่ยเป็นที่ MB มีปัญหาแน่นอนคับ เจอมาหลายเคสแล้ว เคลมบอร์ดแล้วหายสนิท

เจอมาทุกยี่ห้อเลยอาการนี้ แจ็คพ็อตมากๆนะท่าน ของใหม่เจอเลย ปกติต้องใช้ไปซักพักล่ะถึงจะเจอ
                        มันมีอาการแทรกซ้อนอย่างอื่นไหมครับ ถ้าไม่มีว่าจะทนใช้ไปซักปีก่อน ให้บอร์ด Rev. หลังๆออกมาแล้วค่อยเครม เผื่อโชคดีได้ของใหม่

Comment

• ของครบสักที ขอเข้าอย่างเป็นทางการครับ

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
                            ของครบสักที ขอเข้าอย่างเป็นทางการครับ

รอชมครับ

Comment

• Originally posted by taechasit View Post
                              มันมีอาการแทรกซ้อนอย่างอื่นไหมครับ ถ้าไม่มีว่าจะทนใช้ไปซักปีก่อน ให้บอร์ด Rev. หลังๆออกมาแล้วค่อยเครม เผื่อโชคดีได้ของใหม่
                              ผมแนะนำให้เปลี่ยนใหม่คับ ผมเคยทนใช้บอร์ด Asus P5Q ตอนใช้ Socket 775 มา ด้วยตอนนั้นไม่รู้ด้วยเพราะเปลี่ยนจาก 478 มา นึกว่ามันเป็นการบูตแบบใหม่อะไรทำนองนี้

มันจะเริ่มรวนหมดล่ะคับ ถ้าใช้ไปนานๆ แล้วก็ต้องมารำคาญด้วย จนถึงที่สุดมันจะพังเลยคือ เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้ง จนเปิดไม่ติดแล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
                                ของครบสักที ขอเข้าอย่างเป็นทางการครับ

i7 batch เดียวกับท่านfaro189 หรือเปล่าครับนี่

Comment

Working...
                                X