Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core i7-920 2.66 Ghz. แรงกว่า Phenom II x4 965 3.4 Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แน่นอนครับตัวเลือกคือสิ่งสำคัญสำหรับผู้บริโภคยิ่งตัวเลือกเยอะก็ยิ่งดี ในโลกการแข่งขันเสรีเป็นสิ่งที่ดีกับผู้บริโภค คอมมันจะแรงด้วยเงิน เงินยิ่งมากคอมยิ่งแรง แรงได้ทุกยี่ห้อถ้าเงินถึง ไม่ใช่ยี่ห้อไหนแรงกว่า นั่นเป็นความเชื่อผิดๆที่โดนครอบงำโดยการโฆษณาชวนเชื่อ ความแรงมันอยู่ที่เงินคุณมีให้แรงแค่ไหน แต่ใครมีเครื่องกระจอกแล้วฝอยไปวันๆ เอาแต่เชียร์แบบเกรียนๆนี่ พอถูกย้อนถามกลับว่าที่เกรียนๆนี่เครื่องตัวเองแรงแค่ไหน แล้วไม่มีปัญญาแรงจริง แบบเรียกว่าปัญญาอ่อนแล้วครับ หรือหากจะชื่นชมในส่วนที่ตนเองชอบก็ชื่นชมไป แบบไม่ได้แรงก็ได้เชียร์ก็ยังดี ถ้ามันจะทำให้สบายใจนะครับ แบบนี้จะได้ไม่ต้องเถียงกันแบบไม่จบไม่สิ้น แต่เชียร์แล้วกร่างเกรียนนี่ไม่มีประโยชน์จริงๆ

Comment

อ้อ..มันมีวัฒนธรรมดีๆอีกอย่างนะครับเรื่องคอมแรง คือ วัฒนธรรมเอ็กซ์ตรีม ไงครับ ไม่โม้ไม่คุยใครแรงกว่าใคร ลงมือจัดโชว์พาวเองเลย ผมไม่ค่อยเห็นโดนใครด่า ตรงข้ามกลับมีแต่ชื่นชมบ้าง ให้กำลังใจบ้าง ให้คำแนะนำบ้าง นี่คือผลของคนที่ทำงานจริงลองจริงให้รู้ ไม่ใช่เอาแต่ชอบอวดสิ่งที่ตัวเองไม่มีปัญญาทำ

Comment

PHENOMII X4 955 L2 = 512x4 K , L3 = 6 MB. 64BIT 45nm /125w/3.20 GHz. Quad-Core [Dcom] Black Edition 3-Y 8,750
        I7-920 2.66 GHz. FSB 1366 / L2 = 1 MB, L3 = 8 MB./45 nm QPI Speed: 4.8GT/sec DDR3-1066 (Triple Channel) [Synnex/WPG/Ingram] 3-Y 10,500
        ราคา***งกันกี่บาทเอ่ย หัดดูราคาก่อนเทียบนะครับ จขกท.
        I7-920 ตัง 10500 ได้แค่ CPU แต่ตัง 10500 ได้ PH IIX4 955 พร้อม Mainboard 1ตัว
        อันไหนคุ้มกว่าในราคา 20000 เอ่ย
        หรือจะไปเล่นตัวนี้แทน 955 ก็ได้
        PHENOMII X4 945 L2 = 512x4 K , L3 = 6 MB. 64BIT 45nm /125w/3.00 GHz. Quad-Core [Dcom] Black Edition 3-Y 7,650
        แล้วส่วนต่าง 2000 I7 ที่ว่าแรงนักหนาไปยัดกับ 9500GT มันก็งั้นๆแหละน้าเสียของ
        ต้องดูองค์ประกอบรวมๆในราคาพอๆกัน
        เดี๋ยว I5 มาไอ้ที่ดับน่ะไม่ใช่ AMD หรอกเผลอๆเป็น I7 ตัวเก่านั่นแหละ

Comment

Originally posted by Dark-Master View Post
          อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..........จริงครับ ตอนจัด i7 โดนแผ่รังสีกดดันรัวๆ แต่โชคดีผมใจแข็ง 555555555+

เมียรวย ช่วยท่านได้

แต่ ถ้ารวยแล้วงก อันนี้ซวยนะท่าน ... เจอประเภท อันนี้มันก็ใช้ได้ แล้วจะเอาตัวแพงไปทำไม..... เอ่อ..... เอ๋อกินไป สิบวินาที เหอๆๆ ถือว่าท่านโชคดีเยี่ยงนัก อิอิกำ

ตอนนี้ ให้ตรวจสอบเครดิตบูโรอยู่ ถ้าอนุมัติผ่าน คงได้สอยเหมือนกัน

Comment

Originally posted by converseboy View Post
            I7+MB+RAM ราคาสูงกว่านะครับ
            PH II X4+MB+RAM ราคาต่ำกว่า

INTEL เล่นเกมแรงกว่าก็จริง
            แต่ AMD ลากไกลกว่า i7 (ในปัจจุบัน)
            ลองตั้งโจทย์ให้จขกท.ดูครับมีตัง 2หมื่น ให้ประกอบ Phenom II กับ I7
            ิbench RE5 แข่งกันถามว่าของค่ายไหนได้ FPS สูงกว่า
            คุณภาพต่อราคาผมว่า I7 ยังไม่ค่อยดีรอ I5 ดีกว่าครับ

Comment

เอา 4/8 หัว (I7) สู้กับ 4หัวเต็ม(P2X4) เนี่ย นะ งง ครับ แอ้ะ หรือผม เข้าใจผิด =_=a'' เล่นแต่ InTel

Comment

Originally posted by Leim View Post
                เมียรวย ช่วยท่านได้

แต่ ถ้ารวยแล้วงก อันนี้ซวยนะท่าน ... เจอประเภท อันนี้มันก็ใช้ได้ แล้วจะเอาตัวแพงไปทำไม..... เอ่อ..... เอ๋อกินไป สิบวินาที เหอๆๆ ถือว่าท่านโชคดีเยี่ยงนัก อิอิกำ

ตอนนี้ ให้ตรวจสอบเครดิตบูโรอยู่ ถ้าอนุมัติผ่าน คงได้สอยเหมือนกัน
                ใจเย็นครับ

Comment

Originally posted by Dark-Master View Post
                  ใจเย็นครับ
                  ครับ งานนี้ ใจเย็นแล้วอาจจะสมการรอคอยก็ได้เนอะ

Comment

มันแรง ตามราคา ครับ เดียวดู ราคานะครับ จะออกมา ต่ำกว่าแน่ๆ

Comment

ร ส ร ด อ ><"

กราฟพวกนี้ ของเก่าแล้ว
                      จะเอามาเปิดประเด็นเพื่อ ?
                      ><"

Comment

Originally posted by Khow View Post
                        ลองตั้งโจทย์ให้จขกท.ดูครับมีตัง 2หมื่น ให้ประกอบ Phenom II กับ I7
                        ิbench RE5 แข่งกันถามว่าของค่ายไหนได้ FPS สูงกว่า
                        คุณภาพต่อราคาผมว่า I7 ยังไม่ค่อยดีรอ I5 ดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับท่านครับ
                        P2 x4 955 ใช้งบไป35000
                        i7 920 ใช้งบไป40000

แยกไม่ออกเลยครับ ว่าตัวไหนแรงกว่า
                        แต่ใช้AMD ประหยัดงบกว่าเยอะ

Comment

ใช้งบมากมายขนาดนั้น
                          ถามว่า ใช้งานในชีวิตจริง หากะตังค์คืนทุนกันได้มั่งยัง - -*
                          เบื่อพวกวัตถุนิยมเจงๆ

Comment

อินเทล จงเจิญ 555

Comment

Originally posted by saypaisayma View Post
                              ใช้งบมากมายขนาดนั้น
                              ถามว่า ใช้งานในชีวิตจริง หากะตังค์คืนทุนกันได้มั่งยัง - -*
                              เบื่อพวกวัตถุนิยมเจงๆ
                              ผมได้คืนจนเกินค่าเครื่องไปหลายเท่าแล้วครับ แรงต้องไม่แรงเปล่าด้วย ถ้าแรงแล้วไม่ได้ใช้งานผมเองก็คงไม่ซื้อไม่ oc หรอกครับ ผมมาเล่นบอร์ดหาความรู้และแลกเปลี่ยนข้อมูลกับคนอื่น ครั้งนึงผมเคยเลิกเล่นเว็บแนว oc ไปเพราะมีแต่คนพูดแบบนี้เเยอะๆนั่นแหละครับ แล้วก็มีแต่คนกัดกันตลอด เลยเบื่อมากๆ ไปนั่ง oc คนเดียวสบายใจดี

ปล. มีคนๆนึงผมแค่ส่ง super pi ไปให้เขาดูว่ามันดีแล้วหรือยัง(4ปีแล้ว) เขาเอาไปบอกคนอื่นว่าผมข่มเขาแล้ว block msn ผม ผมเลยเซ็งหนัก

Comment

ความแรงสู้ไม่ได้

เลยเถียงด้วยราคากันสินะ

กร๊าก สรุปยังไงก็จะเถียงให้ได้...

Comment

Working...
                                X